Hỏi/ Thắc mắc - Cần giúp đỡ về khôi phục dữ liệu ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần giúp đỡ về khôi phục dữ liệu ổ cứng

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Như tiêu đề, em mới cài lại win nhưng dữ liệu bị mất sạch, mong mọi người có phần mềm hoặc cách gì khôi phục dữ liệu hiệu quả nhất thì cứu giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn mọi người !!!
Trong winpe của anhdv có rất nhiều phần mềm khôi phục đấy bạn có thể thử xem

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
cài lại win thì dữ liệu ổ C sẽ rất hên xui, nếu ghi đè thì tỉ lệ khôi phục thấp, nhưng chỉ mới cài win nên còn có thể khôi phục, còn reset thì xem như xong phim.
Về các khôi phục là bạn dùng công cụ trong win pe, công cụ tốt nhất mình từng dùng là Active File Recovery (khôi phục từng file) hoặc Active Partition Recovery (khôi phục phân vùng).
Khuyên: nên dùng công cụ usb boot cứu hộ của anh-dv.com, vào web có hướng dẫn cách làm.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn bị mất sạch như thế nào ? tất cả phân vùng bị gộp lại hay vẫn nguyên phân vùng ? nếu dữ liệu để ở ổ khác thì tỉ lệ khôi phục cao , còn để ở ổ C bị cài đè là rất thấp . các usb dlc đều có tool hỗ trợ recover

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Mấy cái soft khôi phục chỉ làm được chút ít việc thôi bạn à. Chỉ khi đem đi mấy trung tâm chuyên khôi phục dữ liệu mới kha khá thành công, và giá cả không hề nhẹ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
giá họ tính theo dung lượng ổ cứng , ổ dung lượng càng cao càng đắt tiền , họ ko tính theo dung lượng dữ liệu , thực sự cái j ko có giá trị tiền triệu thì ko cần thiết vì nó sẽ mất tiền triệu

zombin

Gà con
bạn đem ra cửa hàng, cty chuyên sửa chữa, phục hồi dữ liệu họ khôi phục cho vì họ mua bản quyền các phần mềm chuyên dụng, chứ tự tải phần mềm linh tinh là dữ liệu lấy ko hết mà còn bị ghi đè lên coi như xong đấy

Sửa lần cuối:

Teplice

Thành viên BQT
Chia buồn với chủ thớt nhưng vẫn hỏi là cài win bị gộp ổ hay là dữ liệu của ổ cài win bị mất, nếu vậy lần sau rút kinh nghiệm là copy dữ liệu rồi cài.

triofm

Rìu Sắt
Bạn dùng active file recovery có trong dĩa boot là khôi phục được thôi. Dùng lệnh Super Scan nhé. Chỉ có điều file khôi phục sẽ không còn tên nguyên gốc. Đó là một vấn đề lớn. Chúc bạn thành công.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Topic này có vẽ như là 1 sự troll nhau , theo info của thớt có 2 comment trước khi thoát trình duyệt . Nhưng ko thấy quay lại để confrim , vì vậy mà tôi xem topic này là 1 sự troll

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
bạn bị mất sạch như thế nào ? tất cả phân vùng bị gộp lại hay vẫn nguyên phân vùng ? nếu dữ liệu để ở ổ khác thì tỉ lệ khôi phục cao , còn để ở ổ C bị cài đè là rất thấp . các usb dlc đều có tool hỗ trợ recover
Gộp ổ bạn ạ

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
Topic này có vẽ như là 1 sự troll nhau , theo info của thớt có 2 comment trước khi thoát trình duyệt . Nhưng ko thấy quay lại để confrim , vì vậy mà tôi xem topic này là 1 sự troll
troll cái gì, bị thật bạn ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
troll cái gì, bị thật bạn ạ
Tôi tuổi cao nên có khi sinh ra tính khó chịu .
1/ Dùng từ ngữ danh xưng tế nhị thì dễ chiếm cảm tình người khác
2/ Post bài bỏ xó ko dòm ngó . có 2 post reply cho thế mà ảnh online vẫn sáng ko quay lại confrim

Nếu ổ cứng bị gộp khi cài mới lại windows thì là 1 chuyện lạ , còn như reset win8 hay win10 thì xem như 99% dữ liệu mất trắng

Nếu trường hợp bị gộp đĩa ko phải do reset thì các part khác sẽ rất dễ phục hồi nguyên vẹn = mini tool recovery partition wizard

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
Tôi tuổi cao nên có khi sinh ra tính khó chịu .
1/ Dùng từ ngữ danh xưng tế nhị thì dễ chiếm cảm tình người khác
2/ Post bài bỏ xó ko dòm ngó . có 2 post reply cho thế mà ảnh online vẫn sáng ko quay lại confrim

Nếu ổ cứng bị gộp khi cài mới lại windows thì là 1 chuyện lạ , còn như reset win8 hay win10 thì xem như 99% dữ liệu mất trắng

Nếu trường hợp bị gộp đĩa ko phải do reset thì các part khác sẽ rất dễ phục hồi nguyên vẹn = mini tool recovery partition wizard
Cám ơn bác đã góp ý, tôi sẽ cố gắng sửa đổi, cái ổ cứng bị gộp khi lại lại win thì nó là thế này: ổ cứng tôi mua nó là định dạng GPT, không phải định dạng MDR nên khi cài cài lại win thì dính cái lỗi này Windows cannot be installed to this disk the selected disk is of the GPT partition style, nên bất đắc dĩ mới phải gộp ổ giờ dữ liệu đi tong

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
pHẦN MỀM mini tool có tính năng như tôi đã nói , hãy tải nó về và chạy tính năng partition reocvery wizard thì sẽ tìm lại các part đã bị gộp .
Trước khi thao tác hãy tìm hiểu kỷ = google , khi nào nắm rõ nguyên lý rồi thì chạy . Nó chỉ hiệu quả khi khôi phục part lần đầu tiên .
Các bài hướng dẫn bên vnz.com đã bị mất hết rồi . Giờ hãy cẩn trọng xem hướng dẫn GG nhá

leminhvu1979

Rìu Sắt
Cám ơn bác đã góp ý, tôi sẽ cố gắng sửa đổi, cái ổ cứng bị gộp khi lại lại win thì nó là thế này: ổ cứng tôi mua nó là định dạng GPT, không phải định dạng MDR nên khi cài cài lại win thì dính cái lỗi này Windows cannot be installed to this disk the selected disk is of the GPT partition style, nên bất đắc dĩ mới phải gộp ổ giờ dữ liệu đi tong
Nếu như vậy bác đã có thể lấy lại được nhé:boot vao win pe---PartitionWizard----wizard---patition wizard recovery chọn full scan và đợi chạy xong thi chon phân vùng phuc hồi nhé

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
pHẦN MỀM mini tool có tính năng như tôi đã nói , hãy tải nó về và chạy tính năng partition reocvery wizard thì sẽ tìm lại các part đã bị gộp .
Trước khi thao tác hãy tìm hiểu kỷ = google , khi nào nắm rõ nguyên lý rồi thì chạy . Nó chỉ hiệu quả khi khôi phục part lần đầu tiên .
Các bài hướng dẫn bên vnz.com đã bị mất hết rồi . Giờ hãy cẩn trọng xem hướng dẫn GG nhá
ok bác

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn cứ làm theo hd của bạn trên dùng minitool partition wizard nhé . mình cũng từng làm 1 máy do nghịch recover bị gộp toàn bộ phân vùng , lấy lại dc toàn vẹn phân vùng chứa dữ liệu , nhưng tất nhiên ổ C bị đè rồi nên sẽ ko lấy lại dc hết