Cài lại Win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cài lại Win 10

tdncuongnm

Gà con
Minh được chuyển nhượng lại 1 máy laptop đang dùng Ubuntu, mọi người cho mình hỏi làm sao để cài lại Win 10 cho máy. Cảm ơn

H

H Thong

Bác cần một cái USB.
- Tải phần mềm ventoy về để tạo boot cho USB.
- Tải bộ cài windows 10, bộ iso cứu hộ ( mình xài bộ cứu hộ sergei strelec vì nó khá đầy đủ ) , chép vào USB
Xong rồi, chiến thôi. Máy tính khởi động > chọn boot từ usb rồi > chọn bộ cài win 10 để cài.
Trong khi cài mà có lỗi gì thì boot vào bộ cứu hộ để sửa.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
1. Cần có bộ cài windows 10, lên trang chủ Windows chắc tải ISO được trên Ubuntu
2. Cần 1 cái USB dung lượng lớn hơn 8GB
3. Dùng balenaEtcher tạo boot Win10 lên USB, phần mềm này hỗ trợ trên Ubuntu
4. Cài thôi, cách cài thao khảo thêm trên Youtube.

---
Trên là cách cài cơ bản nhất nên làm và dễ làm nhất. (Recommended)
Còn ở mức nâng cao dùng Ventoy, các loại usbboot cứu hộ thì nếu rãnh bạn có thể thao khảo sau.

tdncuongnm

Gà con
Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ, mình sẽ tham khảo làm thử .

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
cho tớ hỏi : sao lúc tớ vào USB để boot win nhưng đến lúc boot thì nó lại vào thẳng WIN, làm sao để nó vào dc boot usb win vậy (tớ vài win10)

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
cho tớ hỏi : sao lúc tớ vào USB để boot win nhưng đến lúc boot thì nó lại vào thẳng WIN, làm sao để nó vào dc boot usb win vậy (tớ vài win10)
Bạn tạo bộ cài win cho usb đúng cách chưa? bạn tạo bộ cài bằng gì vậy?
Lúc máy khởi động, nhấn Fx (x tùy theo dòng main/máy) để vào menu boot rồi chọn boot từ usb chưa bạn? Và có 1 số máy khi cắm cổng usb này ko nhận, bạn chuyển cắm cổng usb khác thì nhận...

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
@ndt2605 tớ dùng rufus , bản win ở topic Windows 10 EnterpriseS, G. cắm sang ổ usb khác cũng ko nhận :(

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Có thể chưa thiết lập trong BIOS chế đội ưu tiên (First Boot) cho USB. Bạn khởi động máy, nhấn phím Fx (x là tùy dòng máy, chẳng hạn với Dell là F2), ở tùy chọn Boot, đặt Boot từ USB là First Boot, sau đó Save và thoát BIOS rồi tiến hành Boot lại từ USB.