Nhờ tư vấn - Cài driver amd 7650M bị lỗi màn hình xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cài driver amd 7650M bị lỗi màn hình xanh

Kieu Gia

Gà con
Em có con máy dell vostro 3550, card onboard intel hd 3000 và card rời amd 7650m. Em mới cài win 10 và bị lỗi màn hình xanh atikmpag.sys. Dùng DDU gỡ driver amd chỉ dùng intel 3000 thì vẫn dùng bình thường. Bác nào có cách cài driver amd vào giúp em không ạ

kieuoanh90

Rìu Vàng
Win 11 bản 22000.258 có ảnh hưởng đến AMD, bác thử update lên bản 22000.282 để vá lỗi liên quan đến AMD xem thế nào

Kieu Gia

Gà con
Sau mấy ngày mày mò thì em đã cài được vào nhưng hình như vẫn không sử dụng được. Bác nào bị như này không ạ.

Attachments

56.3 KB · Lượt xem: 22

huynhlam

Rìu Sắt Đôi
Laptop thì nên xài driver của NSX, Máy của bạn là Dell thì vào trang support của Dell tải về (nếu không có driver cho win 10, thì dùng driver win 8 thay thế.)
Dell Support Service Tag Gõ service tag của máy và click Search...(service tag xem mặt sau lưng máy)

Kieu Gia

Gà con
Laptop thì nên xài driver của NSX, Máy của bạn là Dell thì vào trang support của Dell tải về (nếu không có driver cho win 10, thì dùng driver win 8 thay thế.)
Dell Support Service Tag Gõ service tag của máy và click Search...(service tag xem mặt sau lưng máy)
Mình cài vào thì bị lỗi màn hình xanh đó bạn. Xong dùng DDU gỡ hết ra thì win nó tự update cái driver như hình trên

huynhlam

Rìu Sắt Đôi
Để tránh Windows tự động cập nhật driver... Trong suốt quá trình cài Windows/Driver KHÔNG kết nối internet
Download driver từ dell, không có win 10 thì xài win 8, không xài driver win 7 cho win 10. Cài theo thứ tự:
1. Chipset -> restart
2. Intel VGA -> restart
3. ATI VGA -> restart
....
Tới Bước này =>Nếu mọi thứ ổn tức là máy bạn chạy được win 10, còn nếu không thì máy bạn không hỗ trợ win 10
4. CHẶN WINDOWS AUTO UPDATE DRIVER (mình dùng Hardware ID)
5. Lúc này mới Kết nối Internet để sử dụng bình thường

Kieu Gia

Gà con
Để tránh Windows tự động cập nhật driver... Trong suốt quá trình cài Windows/Driver KHÔNG kết nối internet
Download driver từ dell, không có win 10 thì xài win 8, không xài driver win 7 cho win 10. Cài theo thứ tự:
1. Chipset -> restart
2. Intel VGA -> restart
3. ATI VGA -> restart
....
Tới Bước này =>Nếu mọi thứ ổn tức là máy bạn chạy được win 10, còn nếu không thì máy bạn không hỗ trợ win 10
4. CHẶN WINDOWS AUTO UPDATE DRIVER (mình dùng Hardware ID)
5. Lúc này mới Kết nối Internet để sử dụng bình thường
Các driver khác cài đều ổn chỉ bị lỗi ở cái driver của vga thôi bạn.

huynhlam

Rìu Sắt Đôi
Bạn thử cài theo cách trên. Nếu không được thì máy bạn không hỗ trợ Win10 21h1.
(Driver của Dell (OEM) luôn đồng bộ theo 1 cặp (Intel/ATI). Khi kết nối internet windows sẽ luôn tự cài driver mới => màn hình xanh.