Nhờ tư vấn - Cách xóa thư mục cứng đầu! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách xóa thư mục cứng đầu!

Trong Le

Rìu Vàng
Chào cả nhà!
Mình có 1 thư mục bị lỗi như hình đính kèm: không vào, không đổi tên, không xóa được.
Thư mục lớn bên ngoài thì có thể đổi tên nhưng cũng không xóa được.
Tìm kiếm trên mạng thì mình có thử dùng các phần mềm như: unlocker, pc hunter, lock hunter, Revo Uninstaller...; dùng cmd, hoặc vào Safe Mode, Win PE cũng không xóa được.
Nhờ ae trong diễn đàn hướng dẫn dùng phần mềm gì hoặc cách nào xóa được thư mục đó không!
Cảm ơn nhiều!

Cập nhật: đã xóa được. Chi tiết ở bài #10

Sửa lần cuối:

randomusername

Rìu Bạc Đôi
lỗi này giống kiểu lỗi buffer ổ đĩa, chắc thư mục đó bị xoá rồi đó bác. Mình nghĩ bác thử tạo 1 thư mục trùng tên ghi đè lên xem sao.

Cũng có khả năng do Onedrive nên bị lỗi này. Bác thử ngắt kết nối onedrive => xoá hoặc ghi đè tên rồi xoá lại => kết nối lại onedrive xem sao. Mình nghĩ khả năng do thằng Onedrive này nó tạo symlink lỗi rồi. Mình cũng từng bị lỗi này do thư mục Onedrive. Bạn thử nhé.

Trong Le

Rìu Vàng
lỗi này giống kiểu lỗi buffer ổ đĩa, chắc thư mục đó bị xoá rồi đó bác. Mình nghĩ bác thử tạo 1 thư mục trùng tên ghi đè lên xem sao.

Cũng có khả năng do Onedrive nên bị lỗi này. Bác thử ngắt kết nối onedrive => xoá hoặc ghi đè tên rồi xoá lại => kết nối lại onedrive xem sao. Mình nghĩ khả năng do thằng Onedrive này nó tạo symlink lỗi rồi. Mình cũng từng bị lỗi này do thư mục Onedrive. Bạn thử nhé.
Cảm ơn bạn!
- mình vừa thử tạo 1 thư mục trùng tên thì nó ghép lại > cũng không xóa được.
- Đúng là onedrive của tài khoản này bị khóa nên trước đó mình có ngắt kết nối onedrive rồi nhưng vẫn không xóa được. Hiện mình không vào onedrive đó được nên không thể kết nối lại.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bạn!
- mình vừa thử tạo 1 thư mục trùng tên thì nó ghép lại > cũng không xóa được.
- Đúng là onedrive của tài khoản này bị khóa nên trước đó mình có ngắt kết nối onedrive rồi nhưng vẫn không xóa được. Hiện mình không vào onedrive đó được nên không thể kết nối lại.
Bạn dùng unlocker để xoá hoặc google xoá bằng cmd

guest11

Rìu Chiến Chấm
Thử một trong những cách sau đây

Hoặc một trong những cách này

Dùng winrar nén lại nhớ tích vào delete folder khi nén xong là đc

Trong Le

Rìu Vàng
Thử một trong những cách sau đây

Hoặc một trong những cách này

tui search theo lỗi đó thì ra được cái này
https://www.makeuseof.com/fix-the-t...rse-point-buffer-is-invalid-error-on-windows/

nhiều khả năng chính onedrive gây ra lỗi này, nhưng đã ngắt kết nối rồi thì nó chỉ như là dấu vết do onedrive để lại thôi, bạn thử chạy các công cụ check disk để fix thử coi sao
Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé!
Mình đã thử từng cách một theo trong link hướng dẫn.
Cuối cùng đã xóa được thư mục cứng đầu đó bằng cách dùng lệnh Check Disk (Chkdsk D: /f /r) trong cmd.
Sau khi check xong thì xóa rất nhẹ nhàng.
Đa tạ!

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé!
Mình đã thử từng cách một theo trong link hướng dẫn.
Cuối cùng đã xóa được thư mục cứng đầu đó bằng cách dùng lệnh Check Disk (Chkdsk D: /f /r) trong cmd.
Sau khi check xong thì xóa rất nhẹ nhàng.
Đa tạ!
Lệnh này không phải lệnh xoá nhé bạn, chẳng qua Folder trên của bạn đang bị lỗi hiển thị hay đại loại như vậy, khi dùng lệnh này thì nó sẽ kiểm tra toàn bộ và sửa luôn.

Trong Le

Rìu Vàng
Lệnh này không phải lệnh xoá nhé bạn, chẳng qua Folder trên của bạn đang bị lỗi hiển thị hay đại loại như vậy, khi dùng lệnh này thì nó sẽ kiểm tra toàn bộ và sửa luôn.
Cảm ơn bạn!
mình có ghi rõ là sau khi check disk bằng lệnh đó thì xóa bình thường mà, chứ không phải xóa bằng lệnh đó.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Tôi có ghi 1 file ra thẻ nhớ, không biết sao cắm vào máy NUC khởi động và tắt vài lần thì không thể xoá được (unlocker,cmd,các phần mền có thêm chức năng xoá, không format được, không xoá được phân vùng cả trong Win và win PE) không biết nên làm gì