This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cách nâng cấp Win 10 Home lên Win 10 Pro không mất dữ liệu by 21AK22

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
Nghe có vẻ hay bác ợ, tools Activate AIO thì em có xài rồi thấy cũng OK.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn cháu đã chia sẻ, bài viết chi tiết và rất hữu ích. Riêng đối với trường hợp bị từ chối upgrade thì là do phần skus không có đầy đủ, skus nằm ở đường dẫn sau: C:\Windows\System32\spp\tokens\skus\...... ví dụ như hình:

Như máy của bác hồi mấy năm trước, cũng là bản Home, upgrade lên Pro cũng gặp rắc rối, lúc đó nhờ bác @@sec0 vào xem, bác chỉ ra cho thấy vì thiếu skus nên nó mới không chịu.
Hiên tại đang có một topic của bác @sec0 hướng dẫn về vấn đề này, cháu và các bạn vào tham khảo thêm nhe:

https://vn-z.vn/threads/huong-dan-nap-sku-cho-windows-10.13861/

Sửa lần cuối:

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Trước cháu cũng có upgrade 1 máy lên, add key win 10 pro sau đó máy khởi động lại và upgrade lên như trong bài viết này. Chắc là máy đó đã cài source có sẵn sku win 10 pro trong đó.

Gần đây thì có làm vài máy mà ko có sẵn skus, phải nạp thủ công và dùng lệnh giống như bên thread của bác @sec0 thì máy ko có restart và upgrade như trong thread mà chuyển đổi luôn, dc cái vào joint domain thử thì mục này ko bị ẩn nữa.

thithi

Búa Đá
Đa số máy công ty mua bản quyền kèm theo đều là single language nên đều phải update lên bản pro để join domain.
Bình thường mình chỉ cần nhập key vào vào phần change product key là nó tự lên pro luôn chứ đâu phải dài dòng như vậy nhỉ. Quá trình up lên pro này cũng rất nhanh, máy khởi động lại là xong chứ cũng đâu mất dữ liệu gì.
Hay là mình sai chỗ nào

Key này trước giờ mình vẫn xài để up lên Pro. Tắt mạng, nhập key và đợi 2p. Chưa thấy trường hợp nào ko nhận

Trong phần Settings > Update & Security > Activation, chọn “Change product key” và nhập vào mã khóa là VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T rồi làm theo hướng dẫn. Theo xác nhận từ một người điều hành diễn đàn Microsoft thì đây là khóa mặc định của Windows 10 Pro
______

ở bản 2004 sẽ báo lỗi khi update. Nhưng khi khởi động lại vẫn sẽ thành công

Sửa lần cuối:

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Như mình nói bên trên đó bạn, nếu bạn nhập key mà nó start lại máy và bắt đầu quá trình nâng cấp thì do máy này đã có đủ skus của bản pro rồi.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Điều kiện là phải có Key bản Pro còn kích hoạt để nhập. Còn với cách này chủ yếu áp dụng có những bạn không có Key (chiếm 99%) thôi, vì nó không cần Key sống

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Bài viết còn không đề cập đến việc khi chuyển được sang Pro cần phải kích hoạt bản quyền nữa bạn ơi.
Ngay cả hình lúc chuyển sang Pro cũng sai (máy bản Home chuyển sang Pro chắc chắn chưa được kích hoạt trừ khi đã có BQS thôi) vậy mà không thấy ai góp ý kể cả ông Mod (trừ bác @sec0)

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Nội dung của topic này nói về lệnh Changepk thôi bác > nó tương tự lệnh slui trên W7,8.
Và trong 1 số trường hợp lệnh này sẽ không có tác dụng: cụ thể bây giờ là W7.
Và bạn @dinhchungcm đã từng thử trên W10 cũng gặp nhiều ca không chịu nhận key rồi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Lý do ko ai thấy bất tiện của việc phải tải về 1 file chỉ để lấy cái text code
======================================================================

=======================================================================

Sửa lần cuối: