Hỏi/ Thắc mắc - Cách cài win7 trên laptop Acer A715-72G | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài win7 trên laptop Acer A715-72G

tamky

Búa Gỗ
Các anh chị trên diễn đàn có cách nào cài được Win 7 song song trên laptop Acer A715-72G-54PC xin chỉ giúp. Dòng máy này trên nhà cung cấp chỉ cho cài mỗi Win 10 nên không thể có Driver, một số bạn có cách hạ driver gì đó nhưng mình không hiểu.
Xin cảm ơn.

congdongnet

Búa Đá Đôi
Nếu cài được mà không có driver cũng chả dùng được.
Máy tôi i5 8th cũng cài, cài xong không nhận bàn phím :(
Cả win 7 lẫn Win 8.1

tamky

Búa Gỗ
Cũng đã cài win ảo nhưng sao vào nó bị giật quá

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi không biết bản của bạn @hoanchien này có phù hợp với máy bạn hay không chứ máy tôi cũng rất kén Win7, máy chủ là Win 10, tôi cài thêm Win 7 vào thì trước đó chỉ có bản của Anhdv, giờ lại thêm được bản này của hoanchien, bạn chạy thử xem sao, trong topic đó tôi có post đầy đủ hình ảnh và chi tiết sau khi cài bản Win 7:

https://vn-z.vn/threads/win-7-ultim...0-3-1-rebuild-by-hoanchien.13234/#post-154666

Bạn cứ cài thử và có thắc mắc gì thì hỏi tiếp nha bạn.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nên nâng cấp ứng dụng lên theo Windows (do sự phát triển không chờ đợi mình).
Trường hợp bất đắc dĩ ví dụ như mình dùng ứng dụng cũ trên W10 (Office365):
Nhiều phần mềm chạy trên win 7 cũng tương tự như xp ngày trước bạn ạ, mình cài máy tính ở các nhà máy điện phần mềm chỉ chạy trên win xp thôi, win 10 k sử dụng đc nó k chạy đc vì không cài đc luôn