Hỏi/ Thắc mắc - Bộ voice tiếng việt offline? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bộ voice tiếng việt offline?

luxiphe

Gà con
Trên windows 10 có bộ giọng đọc Microsoft An có thể download và sử dụng offline nhưng ko hay, mình thấy có 2 giọng đọc tự nhiên hơn là HoaiMy và NamMinh nhưng phải online. Có cách nào tải và sử dụng 2 giọng này offline ko? Mình search nát mà ko có cách dùng 2 giọng kia offline.
Không chơi record nha mấy bác :)

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
cái đọc văn bản này tích hợp trong win luôn à mấy bác, với dùng trong trường hợp nào vậy nhỉ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình không có hệ điều hành mới nên không biết, thế chức năng tương thích không hoạt động à?
Hiện tại thì chỉ có giọng đọc của microsoft AN thôi , muốn add saomai vào thì làm cách gì?

Thấy ở trang chủ của giọng saomai họ nói cần phải có thêm cái gì nữa , nhưng cái đó thì ko có free

luxiphe

Gà con
Hiện tại thì chỉ có giọng đọc của microsoft AN thôi , muốn add saomai vào thì làm cách gì?

Thấy ở trang chủ của giọng saomai họ nói cần phải có thêm cái gì nữa , nhưng cái đó thì ko có free
Cái saomai thì bác cứ cài cái setup vào win là nó tự thêm giọng nói saomai trong tts chuẩn SAPI5 thôi. Nhưng nó cùi lắm thua cả MS An nên ko ai dùng cả :) . Có lẻ dùng cho người khiếm thị, vì nó đọc từng chữ cái, ko thích hợp cho nghe news và truyện.
Mình làm audio để nghe truyện nên cần giọng chuẩn hơn tý, ms AN thỉnh thoảng lỗi đọc.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái saomai thì bác cứ cài cái setup vào win là nó tự thêm giọng nói saomai trong tts chuẩn SAPI5 thôi. Nhưng nó cùi lắm thua cả MS An nên ko ai dùng cả :) . Có lẻ dùng cho người khiếm thị, vì nó đọc từng chữ cái, ko thích hợp cho nghe news và truyện.
Mình làm audio để nghe truyện nên cần giọng chuẩn hơn tý, ms AN thỉnh thoảng lỗi đọc.
Win 11 nó ko nhận được đó bạn , tôi tải về chạy setup xong khởi động máy nó cũng ko có chỉ mỗi MS An
=======
Nếu dùng trình duyệt FF thì dùng add on nghe cũng tương đối
======
Riêng Edge thì nó cũng có