Bán hàng thành công trên sàn thương mại diền tử cần cân nhắc những điều gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bán hàng thành công trên sàn thương mại diền tử cần cân nhắc những điều gì?

Shopee, Lazada và Tiktok Shop là 3 Sàn thương mại tiền tử rất lớn đơi với thị trường Việt Nam, hiện nay là chiếm địa vị thống trị trên thị trường thương mại tiền tử Việt Nam. Làm sao để bán được nhiều hàng trên sàn? Hay là để bán hàng thành công trên sàn thì cần phải có những ưu thế gì? Cần phải có những tài nguyên gì? Các bạn có biết không?

Thực ra về bán hàng trên sàn Tiktok Shop mình đã chia sẻ trước đây trong vài bài của mình, các bạn quan tâm thì có thể nhấp vào để tìm hiểu thêm nha!

Shopee, Lazada và Tiktok Shop, 3 sàn này bạn muốn bán sàn nào cũng được, nhưng mình gợp ý là hãy tập trung 1 sàn, như vậy thì sẽ giúp bạn tập trung tốt cái lời nhuận của mình, tập trung tốt cái ưu thế của mình. Mỗi sàn đều có một thế mạnh khác nhau, mỗi sàn cũng có ưu thế của mình, nhưng mà muốn biết sản phẩm của mình phù hợp bán trên sàn nào và nếu muốn bán một sản phẩm tốt cần phải NBH cân nhắc những điều gì? Các bạn hãy cùng xem nha!

1. Bạn phải xác nhận sản phẩm của mình cái Giá có cạnh tranh hay không
2. Bạn phải xác nhận chất lượng sản phảm của mình có tốt hay không
3. Bạn có làm chủ số lượng sản phẩm hay không
4. Bạn có làm chủ được về nguồn hàng hay không

Nói chung là, nếu một sản phẩm bạn nhập giá cả tốt, chất lượng ok, nguồn hàng bị làm chủ được, thì đấy là một lời thế cực lớn, và bạn có thể lên sàn và có cơ hội thành công. Các bạn nghĩ sao?

BigSeller chúc bạn có thật nhiều đơn, Hy vọng những thông tin chúng tôi chia sẻ đã giúp ích cho việc kinh doanh của bạn. Nếu bạn muốn biết thêm nhiều thông tin liên quan đến kiến thức TMĐT. Hãy tiếp tục theo dõi chúng tôi nha!

hoatran2011

Búa Gỗ
Và một vấn đề không thể thiếu là: Thuế ạ!