This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

haxoma

Rìu Vàng Đôi
terabyte từ khi bác @@sec0 giới thiệu trong thread nào đó cháu tập sử dụng thấy nó ngon vô bờ và vẫn dùng đến nay.tốc độ macrium backup dù nhanh nhưng terabyte cháu khai thác ưu điểm trong nhiều trường hợp lại thấy nó hay không biết macrium có không chứ ATI 2014 thì không có ưu điểm đó.

anhdv

Rìu Chiến
Terabyte nó cực mạnh, chỉ có điều là có chịu khai thác hết tính năng của nó hay không. Đơn giản nhất mấy thiết lập trên giao diện đã nhiều lắm rồi. Nó có các công cụ rất mạnh khác như TeraByte OS Deployment Tool Suite, BootIt® Bare Metal, dung lượng rất nhỏ nhưng lại cực mạnh.

king1203

Búa Đá
Trong mấy bản Boot của bạn vẫn thiếu BootICE. Thừa magic patition(10,12). Nhiều winpe quá theo mình chỉ cần 11, 10 PE là đủ ( bỏ 8,XP Pe) cho dung lương file boot nhẹ đi.

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Có thể bạn không biết, Anhdv boot thiết kế dạng Modul, không thích gì có thể xoá đi. Bạn có thể xoá theo ý mình. Còn mình phục vụ đối tượng đông đảo người dùng, mỗi người một nhu cầu khác nhau, cái bạn có thể coi là thừa thì lại cần với người khác. Phần mềm ko dùng gì xoá thoải mái, kể cả bạn xoá tất cả để lại mỗi Wizard 12 vẫn OK. VGA không dùng Xoá, NET không dùng Xoá, Dos không dùng Xoá ....

Điều quan trọng nữa là bạn nên xem Help trên màn hình WinPE để biết được cách tìm phần mềm. Hiện có 6 cách tìm phần mềm, đơn giản nhất là bạn nhấp phải Desktp > Apps Anhdv Boot sẽ thấy chữ BootICE to đùng. Hoặc gõ phím windows, nhập chữ B thôi thì từ BootICE xuất hiện luôn.

anhdv

Rìu Chiến
❤ Xin gửi các bạn, mẹo vặt truy cập nhanh một số tính năng hay của WinPE Anhdv Boot.

1️⃣ Unlock Bitlocker: nhấp đúp vào ổ bị khoá và nhập mật khẩu hay khoá Recovery. Muốn Turn Off Bitlocker thì nhấp phải chuột vào ổ đã Unlock và chọn Turn Off Bitlocker.

Nhấp phải vào ổ nào đó cũng có lựa chọn kiểm tra và sửa Bad Sector

2️⃣ Xem nhanh thông tin máy tính: nhấp phải This PC và chọn Computer Info. Nhấp phải This PC cũng có thêm truy cập nhanh Device, Disk Management, Registry, Service và kết nối máy chủ dữ liệu.

3️⃣ Rút USB vẫn dùng ứng dụng: chọn Icon Anhdv Boot (chữ A) trên Taskbar (Eject Safe USB ...)

4️⃣ Sửa lỗi không nhận ổ, cài VGA, cài Wifi + Net; cài driver nhận phím, chuột, audio, wifi Macbook, Surface với công cụ Driver Install

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Làm thế nào để tích hợp anhdv boot vào ổ cứng hệ thống?

vothien12345

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn bạn! Mình sử dụng cách EasyBCD, mọi thứ ok, nhưng wifi không tự động kết nối, trong khi khởi dộng bằng USB thì nó auto kết nối wifi

M E N

Búa Đá
Bạn dùng bản mới nhất chưa , và khi chạy có dùng quyền admin ko?
m dùng bản mới nhất mà, run as Admin , nó chỉ nháy hiện bảng rồi mất luôn.

ah cho m hỏi, tạo hdd boot có nghĩa là thêm vào menu boot ổ cứng hay là format lại ổ cứng nhỉ ?