Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 51 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

omgnyta

Búa Đá
Bác nào thử cài win 10 uefi-gpt qua wintsetup từ anhdvboot chưa?
1. Treo ở lúc Applying Windows Image
2. Chạy ngon lành thì lúc khởi động lại thì báo không có boot, vào partionwizad (trong winpe) kiểm tra thì phân vùng EFI trống trơn

Không biết lỗi từ bản anhdvboot hay là bên Winntsetup (nghiêng về thằng này hơn).

anhdv

Rìu Chiến
2. Chạy ngon lành thì lúc khởi động lại thì báo không có boot, vào partionwizad (trong winpe) kiểm tra thì phân vùng EFI trống trơn

Không biết lỗi từ bản anhdvboot hay là bên Winntsetup (nghiêng về thằng này hơn).
Bạn đang dùng Anhdv Boot phiên bản nào thế?

haxoma

Rìu Vàng Đôi

bạn thử trình bày cách làm từ winsetup anhdv xem chứ mình cài win 10 uefi gpt vẫn bình thường mà vì mình nghĩ winsetup ít lệ thuộc vào winpe nó chỉ là software thôi.

nohero2004

Gà con
À còn một vấn đề nữa là nếu boot trên máy laptop đời mới (Intel gen 10th) thì nó không sử dụng được touchpad do thiếu driver chipset và sysnaptic

anhdv

Rìu Chiến
Năm nay mình sẽ mở kênh Beta cho Anhdv Boot 2021 V2.1.0 sớm. Tiện thì có một số câu hỏi muốn khảo sát các bạn.

1️⃣ Win8PE lite trong Anhdv Boot 2020 có hữu ích với các bạn không? Các bạn có dùng nhiều không?

2️⃣ Win10PE 64 mới mình cố gắng hỗ trợ cả máy UEFI chỉ có 2GB RAM.

3️⃣. Món UEFI 32 với Win8PE 32 hiện tại không ổn lắm. Mình định thêm 1 bản 10PE 32 vào nhưng dung lượng nó sẽ chạm mốc 2.5-2.6 GB. Như thế có nặng quá không?
Hiện tại dung lượng của Anhdv Boot đã là 2.26 GB với Mini XP, Win8Pe lite, Win8PE 32, Win10PE 64. Nhiều phần mềm DOS và hơn 120 phần mềm sử dụng trên WinPE.
Các bạn có ý kiến gì thì cứ mạnh dạn Comment nhé!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Năm nay mình sẽ mở kênh Beta cho Anhdv Boot 2021 V2.1.0 sớm. Tiện thì có một số câu hỏi muốn khảo sát các bạn.

1️⃣ Win8PE lite trong Anhdv Boot 2020 có hữu ích với các bạn không? Các bạn có dùng nhiều không?

3️⃣. Món UEFI 32 với Win8PE 32 hiện tại không ổn lắm. Mình định thêm 1 bản 10PE 32 vào nhưng dung lượng nó sẽ chạm mốc 2.5-2.6 GB. Như thế có nặng quá không?
Hiện tại dung lượng của Anhdv Boot đã là 2.26 GB với Mini XP, Win8Pe lite, Win8PE 32, Win10PE 64. Nhiều phần mềm DOS và hơn 120 phần mềm sử dụng trên WinPE.
1 vẫn ngon , nó sẽ rất tiện lợi khi muốn vào PE với 1 vài chi tiết lỗi nhỏ ví như chỉ vào để cài win , sẽ load nhanh hơn khi vào pe10
2 nếu dược thì quá là ok
3 bạn thay pe10 32 cho pe8 32 ko phải lo về dung lượng , vì nó cũng chưa chạm móc 3.7GB thì vẫn có thể write vào USB 4GB

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

Chủ yếu phục vụ được phần đông thôi em ah. Không nhất thiết phải có 1 bản hoàn hảo (Quá sức lite tiny).

Khoảng năm 2010-2011 (ko nhớ chính xác nữa..:D), anh từng dùng 1 bản Tiny PE của tàu Boot trên điện thoại E71 (Điện thoại E71 ra đời năm nào)
Cứu hộ 1 PC Celeron - Ram 128MB.

Nên những trường hợp đặc biệt này nên để các bạn tự tìm kiếm bản Tiny PE.

Đây là ý kiến cá nhân :D

anhdv

Rìu Chiến
1 vẫn ngon , nó sẽ rất tiện lợi khi muốn vào PE với 1 vài chi tiết lỗi nhỏ ví như chỉ vào để cài win , sẽ load nhanh hơn khi vào pe10
2 nếu dược thì quá là ok
3 bạn thay pe10 32 cho pe8 32 ko phải lo về dung lượng , vì nó cũng chưa chạm móc 3.7GB thì vẫn có thể write vào USB 4GB
Dạ vâng, cháu cám ơn bác ạ!

anhdv

Rìu Chiến
Chủ yếu phục vụ được phần đông thôi em ah. Không nhất thiết phải có 1 bản hoàn hảo (Quá sức lite tiny).

Khoảng năm 2010-2011 (ko nhớ chính xác nữa..:D), anh từng dùng 1 bản Tiny PE của tàu Boot trên điện thoại E71 (Điện thoại E71 ra đời năm nào)
Cứu hộ 1 PC Celeron - Ram 128MB.

Nên những trường hợp đặc biệt này nên để các bạn tự tìm kiếm bản Tiny PE.

Đây là ý kiến cá nhân :D
Em cám ơn ý kiến góp ý của anh ạ!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bản mới mình tạo usb boot bị lỗi bạn ơi PartAssist stop wỏking
Mã:
Problem signature:
  Problem Event Name:    BEX
  Application Name:    PartAssist.exe
  Application Version:    8.4.0.0
  Application Timestamp:    5d43e76d
  Fault Module Name:    MSVCR80.dll
  Fault Module Version:    8.0.50727.6195
  Fault Module Timestamp:    4dcddbf3
  Exception Offset:    00048d97
  Exception Code:    c000000d
  Exception Data:    00000000
  OS Version:    6.1.7601.2.1.0.256.1
  Locale ID:    1033

anhdv

Rìu Chiến
bản mới mình tạo usb boot bị lỗi bạn ơi PartAssist stop wỏking
Mã:
Problem signature:
  Problem Event Name:    BEX
  Application Name:    PartAssist.exe
  Application Version:    8.4.0.0
  Application Timestamp:    5d43e76d
  Fault Module Name:    MSVCR80.dll
  Fault Module Version:    8.0.50727.6195
  Fault Module Timestamp:    4dcddbf3
  Exception Offset:    00048d97
  Exception Code:    c000000d
  Exception Data:    00000000
  OS Version:    6.1.7601.2.1.0.256.1
  Locale ID:    1033
Xóa đoạn code này đi bạn, hướng dẫn trang chủ có nói mà.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình đã xóa code và chạy đến phần báo lỗi usb boot và làm theo hd rút usb ra lại thì cũng chỉ tới cái 40% đầu tiên tiếp tục báo lỗi PartAssist stopworrking .
mình thử tạo usb boot ko phân vùng ẩn thì chạy ok , nghĩa là có lỗi phần set phân vùng boot . nếu ấn Enter mặc định dung lượng phân vùng boot sẽ bị , mình set dung lượng phân vùng boot lên 4000 thì hoàn tất , ko báo lỗi . nhưng sau khi thành công thì dung lượng phân vùng boot lại là 6,9GB chứ ko phải 3,9GB

anhdv

Rìu Chiến
mình đã xóa code và chạy đến phần báo lỗi usb boot và làm theo hd rút usb ra lại thì cũng chỉ tới cái 40% đầu tiên tiếp tục báo lỗi PartAssist stopworrking .
mình thử tạo usb boot ko phân vùng ẩn thì chạy ok , nghĩa là có lỗi phần set phân vùng boot . nếu ấn Enter mặc định dung lượng phân vùng boot sẽ bị , mình set dung lượng phân vùng boot lên 4000 thì hoàn tất , ko báo lỗi . nhưng sau khi thành công thì dung lượng phân vùng boot lại là 6,9GB chứ ko phải 3,9GB
4000+2600 ra thế là đúng mà.