Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 50 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Bác muốn cài win hay vọc vạch gì mà mò mẫm kỹ thế bác. Cháu thấy cài win thì như bác trên kia bảo với cháu cũng hay làm là vào winpe rồi cài có phải nhanh hơn k ạ !
Phần đông mọi người cài win từ winpe. Nhưng có một số bạn hay một số trường hợp cần cài windows từ DOS (menu anhdv boot). Đây là lý do mình thêm tính năng tích hợp tự động gói Windows.

Việc lên ý tưởng và thực hiện cái món tích hợp Windows kia khiến mình mất rất nhiều thời gian đó bạn. Ngoài ra, mình cũng được giúp sức rất nhiều từ Bác @Hoang Duch2 và các thành viên khác mớiđược như hiện nay.

ToanMeo

Búa Gỗ
Phần đông mọi người cài win từ winpe. Nhưng có một số bạn hay một số trường hợp cần cài windows từ DOS (menu anhdv boot). Đây là lý do mình thêm tính năng tích hợp tự động gói Windows.

Việc lên ý tưởng và thực hiện cái món tích hợp Windows kia khiến mình mất rất nhiều thời gian đó bạn. Ngoài ra, mình cũng được giúp sức rất nhiều từ Bác @Hoang Duch2 và các thành viên khác mớiđược như hiện nay.
Vâng, thực sự rất biết ơn các bác, từ khi biết đến bộ boot của bác mọi việc nó trở nên đơn giản hóa đi rất nhiều !

ToanMeo

Búa Gỗ
Mình là người cầu toàn. Mình không đủ trình tạo ra tool nhưng mình nghĩ bản thân người tạo tool cũng muốn sản phẩm mình làm ra mọi thứ phải hoàn hảo không lỗi cho dù một số người không bao giờ sử dụng đến những tính năng đó, nhưng có người muốn vọc vạch sẽ cần
Vâng bác, nói chung là cái gì tạo ra cũng có mục đích hết mà.

ToanMeo

Búa Gỗ
Rất không may cháu à, bác không biết gì cả, thấy tác giả post tools và hướng dẫn cách làm nên bác mò theo thôi. May thì nó trúng, không trúng thì tác giả sẽ thương tình mà giúp cho bác cháu ơi.
Dạ, nói chung ai đam mê đều rất ngứa ngáy và muốn tìm hiểu cho bằng hết bác nhỉ, cháu cũng vậy ạ, chúc bác sẽ khám phá ra nhiều cái hay vừa để giúp người dùng và cũng để giúp luôn bác anhdv

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu ơi, cái Minitool ngoài Dos bất tiện quá không sử dụng mouse được, lỗi này bản boot khác cũng giống vậy luôn. Rất may là còn có Disk Genius. Ngoài ra trên máy UEFI thì ATI19, 18 không hiện các partitions, lỗi này bản boot nào cũng bị giống vậy. Lại cũng rất may là còn ATI17, nó hiện lên đầy đủ hết.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu ơi, cái Minitool ngoài Dos bất tiện quá không sử dụng mouse được, lỗi này bản boot khác cũng giống vậy luôn. Rất may là còn có Disk Genius. Ngoài ra trên máy UEFI thì ATI19, 18 không hiện các partitions, lỗi này bản boot nào cũng bị giống vậy. Lại cũng rất may là còn ATI17, nó hiện lên đầy đủ hết.
Disk Genius nó là 1 phần mềm quản lý part rất là đa năng , rất tiếc là tôi ko biết dùng tính năng recovery partition của nó , rất uổng

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Disk Genius nó là 1 phần mềm quản lý part rất là đa năng , rất tiệc là tôi ko biết dùng tính năng recovery partition của nó , rất uổng

Disk genius giờ là kim chỉ nam của tôi đó bạn, giờ cứ mất partition, chạy lại nó là có hết, dĩ nhiên không được làm bất cứ hành động nào trên part đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
i want put inside this boot disk Anhdv
Looks like ANHDV does not boot IOS

anhdv

Rìu Chiến
Dạ vâng những bản dos đó một số ko hỗ trợ phần cứng mới. Ati17 lại ok à bác. Vậy bản sau cháu thay ati18 bằng ati17 ạ. Cháu cám ơn Bác ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ vâng những bản dos đó một số ko hỗ trợ phần cứng mới. Ati17 lại ok à bác. Vậy bản sau cháu thay ati18 bằng ati17 ạ. Cháu cám ơn Bác ạ

À cháu ơi!, cái Minitool cũng bị y như vậy trên máy Legacy desktop cũ của bác đó, bác chưa thử lại trên Laptop, có gì cho cháu hay sau nhe. Còn ATI19 và 18 thì trên máy cũ vẫn hiện tốt, chỉ bị lỗi trên máy UEFI thôi cháu.