Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 53 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Chào mọi người,
Mình tạo mới usb boot tới bước nhấn Y (cảnh báo xóa dữ liệu) xong, thì thấy tiến trình chạy xong 100% thì báo lỗi "xin lỗi chương trình không thể tạo boot vào lúc này..." Giống như lỗi anhdv có nếu trên bài viết. Nhưng chưa thấy ai đưa ra cách giải quyết !
Nhờ moi người giúp đỡ ạ !
Bạn thân mến, mình đã đưa ra cách khắc phục rồi. Và mình còn bôi đỏ lưu ý nữa.

VolksWagenGm

Búa Đá
Trong bản Anhdv Boot 2020 version 2.0.3 (26-7-2020) , Em chạy One_Click_Anhdv_Boot_2020v2.0.3.bat sao ko được các Bác nhỉ ? Nó hiện nên tý rồi tắt luôn . Hay phải chạy file One_Click_Anhdv_Boot_2020v2.0.3.exe ? Trong file nén chỉ có đuôi .bat chứ ko có đuôi .exe các Bác ạ . {ah} {ah} {ah}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trong bản Anhdv Boot 2020 version 2.0.3 (26-7-2020) , Em chạy One_Click_Anhdv_Boot_2020v2.0.3.bat sao ko được các Bác nhỉ ? Nó hiện nên tý rồi tắt luôn . Hay phải chạy file One_Click_Anhdv_Boot_2020v2.0.3.exe ? Trong file nén chỉ có đuôi .bat chứ ko có đuôi .exe các Bác ạ .
Cho xem hình đi bạn :D

Boss9x

Búa Gỗ
Hướng dẫn phân vùng chứa data và boot là ko ổn, nếu cài lên USB khi cắm vào win7 hoặc 1 số bản win nó sẽ chỉ nhìn thấy phân vùng đầu tiên, nghĩa là thay vì show cái phân vùng chứa data ra thì nó chỉ show mỗi phân vùng đầu là boot

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hướng dẫn phân vùng chứa data và boot là ko ổn, nếu cài lên USB khi cắm vào win7 hoặc 1 số bản win nó sẽ chỉ nhìn thấy phân vùng đầu tiên, nghĩa là thay vì show cái phân vùng chứa data ra thì nó chỉ show mỗi phân vùng đầu là boot

Bạn có biết tools Bootice không? Bạn download cái đó về cài trên tất cả các bản Win, mỗi lần gặp rắc rối với các pv thì chỉ cần mở ra, chọn đúng ổ usb của bạn, sau đó chọn parts manage, vào được nơi đó rồi thì bạn chọn part muốn hiện lên, chọn Set Accessible là nó hiện lên. Hoặc có đôi lúc phải rút usb ra gắn lại thì mới có part đó.

Tools Bootice là dạng portable, tôi dùng nó gần cả chục năm nay, máy tôi cài nhiều bản Win, bản nào cũng có sẵn mấy cái tools hữu dụng này hết đó bạn : Bootice, Minitool Partition, Terabyte Image, WinNTsetup.

Link download Bootice:

https://www.softpedia.com/get/System/Boot-Manager-Disk/Bootice.shtml

Như hình dưới đây thì part Data của tôi đã ở trên:

Giờ tôi muốn cho part Boot hiện lên trên thì tôi click vào Set Accessible:

Kết quả:

Tương tự như vậy, bạn làm lại với bên bạn cho part Data nhé. Bạn cũng thấy tôi gắn usb vào Win 7 đó, nó chỉ cho xem có một pv thôi.

Boss9x

Búa Gỗ
Bạn có biết tools Bootice không? Bạn download cái đó về cài trên tất cả các bản Win, mỗi lần gặp rắc rối với các pv thì chỉ cần mở ra, chọn đúng ổ usb của bạn, sau đó chọn parts manage, vào được nơi đó rồi thì bạn chọn part muốn hiện lên, chọn Set Accessible là nó hiện lên. Hoặc có đôi lúc phải rút usb ra gắn lại thì mới có part đó.

Tools Bootice là dạng portable, tôi dùng nó gần cả chục năm nay, máy tôi cài nhiều bản Win, bản nào cũng có sẵn mấy cái tools hữu dụng này hết đó bạn : Bootice, Minitool Partition, Terabyte Image, WinNTsetup.

Link download Bootice:

https://www.softpedia.com/get/System/Boot-Manager-Disk/Bootice.shtml

Như hình dưới đây thì part Data của tôi đã ở trên:

Giờ tôi muốn cho part Boot hiện lên trên thì tôi click vào Set Accessible:

Kết quả:

Tương tự như vậy, bạn làm lại với bên bạn cho part Data nhé. Bạn cũng thấy tôi gắn usb vào Win 7 đó, nó chỉ cho xem có một pv thôi.
Tại sao phải làm vậy trong khi chỉ việc đẩy data lên phân vùng đầu tiên ngay từ đầu? Chúng ta phải tìm giải pháp chung chứ fix riêng thì đóng góp làm gì nữa h

duonglinh2

Rìu Bạc
Tại sao phải làm vậy trong khi chỉ việc đẩy data lên phân vùng đầu tiên ngay từ đầu? Chúng ta phải tìm giải pháp chung chứ fix riêng thì đóng góp làm gì nữa h
trong hướng dẫn tạo boot , tác giả có viết là nếu lỗi phần vùng . bạn lưu ý là nếu chứ không phải tất cả .và mình tạo không bị lỗi đó . và tác giá đã tích hợp phần sửa lỗi vào tool tạo boot luôn cho bạn sửa lỗi hình đây tất cả đều tiếng việt dễ hiểu và dễ đọc . và cũng xin nói với bạn luôn bác @Hoang Duch2 chỉ hướng dẫn để bạn biết thêm 1 tool thôi chứ lỗi là do bạn không đọc kĩ bài viết của tác giả .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

À do tôi thật tình chia sẻ thêm kinh nghiệm khi sử dụng, bạn không cần thì thôi bạn nhé. Phần tôi khi tạo boot với 1 click thì không có vấn đề gì, ở những giai đoạn cuối của 1 click luôn có câu hỏi Yes/No nếu bạn có thấy part Data hay không đó.

Boss9x

Búa Gỗ
À do tôi thật tình chia sẻ thêm kinh nghiệm khi sử dụng, bạn không cần thì thôi bạn nhé. Phần tôi khi tạo boot với 1 click thì không có vấn đề gì, ở những giai đoạn cuối của 1 click luôn có câu hỏi Yes/No nếu bạn có thấy part Data hay không đó.
Trả lời thế thì mình thua xin lỗi đã làm phiền trong đây rồi, tại mình cũng ngu quá nên phải chọn cái khác cho đơn giản với mình

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Trả lời thế thì mình thua xin lỗi đã làm phiền trong đây rồi, tại mình cũng ngu quá nên phải chọn cái khác cho đơn giản với mình
Trên đây là diễn đàn chia sẽ những kiến thức và để học hỏi lẫn nhau có người thì biết rồi có người thì chưa biết gì. Có người chia sẽ cho mình những cái chưa hợp với nhu cầu của mình muốn thì cũng là những kinh nghiệm để rút ra và từ đó mò ra những cái hay cho mình bạn ạ. Có cái hoàn hảo với mình nhưng chưa hoàn hảo đối với người khác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi chúc bạn may mắn và tìm được bản boot phù hợp với bạn nhé. Tôi thì từ nào tới giờ chuyên test các bản cứu hộ từ forum cũ cho tới forum mới này, kết quả ra sao thì tôi nói vậy. Với bản này của @anhdv, tôi đã gửi rất nhiều cmt, kết quả thành công hay thất bại khi làm thao tác nào đó tôi đều báo lại rõ ràng với tác giả, nếu bạn có theo dõi từ đầu tới cuối thì bạn sẽ biết.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Có thể là để part BOOT ở sau (bên phải) part DATA thì USB sẽ không boot được nên tác giả và mọi người đều để như vậy sau đó mới phải dùng Bootice làm như bác @Hoang Duch2 .

anhdv

Rìu Chiến
Có lẽ bạn ít theo dõi những bài viết trên trang chủ nên không nắm được vấn đề. Trước bản 2020 thì usb-dat ở bên trái. Làm như này việc hiển thị usb trên windows ok. Tuy nhiên, rất nhiều máy sẽ không boot được. Hay gặp nhất là máy lenovo, Asus. Để khắc phục vấn đề kén boot mình đã thay đổi như bạn thấy.

Còn bạn thích kiểu của bạn có thể dùng 1 click bản cũ hơn. Hay làm thủ công.

sea95

Gà con
Mình có gặp lỗi boot vào win pe trên con lenovo ideapad 100s chỉ cho boot efi x86. Đã sử đụng cả Anhdvboot vs Mcboot đều không thể boot được vào. mong các bản update boot sau của b sẽ có thêm phần boot efi x86 như bản của Hkboot.