Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2 | Page 59 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có bác nào chạy file msu update lên bị lỗi k {adore}

Xem phần đính kèm 60928
Có mình nè, xin chia buồn, bây giờ để lên build 1000 mới nhất bro thử cách này xem được ko vào phần uninstall gỡ các bản build đã cài để V6 trở lại build 26100.268 rồi sau đó update lại thử build 1000 xem được ko ? Nếu ko được nữa thì chỉ còn cách cài lại VOODOO6 thôi.

mrcloud214

Búa Gỗ
Có mình nè, xin chia buồn, bây giờ để lên build 1000 mới nhất bro thử cách này xem được ko vào phần uninstall gỡ các bản build đã cài để V6 trở lại build 26100.268 rồi sau đó update lại thử build 1000 xem được ko ? Nếu ko được nữa thì chỉ còn cách cài lại VOODOO6 thôi.
Đã uninstall hết trong phần update nhưng chỉ trở về đc 26100.670.
Chạy file msu cũng vẫn lỗi bác ạ {beat_brick}

mrcloud214

Búa Gỗ
K rõ vì sao bác nhỉ, trước đó vẫn lên bằng msu bình thường. Giờ lên lại bị lỗi
rồi xin chia buồn nếu muốn lên build 1000 thì phải cài lại win thôi.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
K rõ vì sao bác nhỉ, trước đó vẫn lên bằng msu bình thường. Giờ lên lại bị lỗi
Bởi vì update luôn có 2 kênh trong khi build hiện tại của V6 trên máy bro là 770 thuộc kênh beta trong khi bro muốn update lên build 1000 thuộc kênh chính thức.

Khi update kiểu chéo kênh thường sẽ dễ gặp lỗi hơn là khi update cùng kênh.

Mỗi khi có build mới (ví dụ build mới nhất hiện tại là 26120.1000) mình luôn test theo 2 kiểu trước tiên là update lên khi win cài mới (tức là update từ build 26100.268) và sau đó là khi win đã update lên build trước đó (ví dụ update từ build 26120.994).

Nói chung vẫn có thể update chéo kênh được vì mình đã từng test update từ 961 (kênh beta) lên 994 (kênh chính thức) vẫn OK. Nhưng có cảm tưởng win càng xài lâu ngày cài nhiều soft update build càng nhiều lần thì sẽ dễ phát sinh lỗi update build hơn là win chỉ update build từ 2-3 lần.

mrcloud214

Búa Gỗ
Bởi vì update luôn có 2 kênh trong khi build hiện tại của V6 trên máy bro là 770 thuộc kênh beta trong khi bro muốn update lên build 1000 thuộc kênh chính thức.

Khi update kiểu chéo kênh thường sẽ dễ gặp lỗi hơn là khi update cùng kênh.

Mỗi khi có build mới (ví dụ build mới nhất hiện tại là 26120.1000) mình luôn test theo 2 kiểu trước tiên là update lên khi win cài mới (tức là update từ build 26100.268) và sau đó là khi win đã update lên build trước đó (ví dụ update từ build 26120.994).

Nói chung vẫn có thể update chéo kênh được vì mình đã từng test update từ 961 (kênh beta) lên 994 (kênh chính thức) vẫn OK. Nhưng có cảm tưởng win càng xài lâu ngày cài nhiều soft update build càng nhiều lần thì sẽ dễ phát sinh lỗi update build hơn là win chỉ update build từ 2-3 lần.
vậy nếu giờ cài lại r lên bản 1000, thì sau này các update chính thức tiếp theo vẫn lên bt đúng k bác.
Vs cả sau bác update link ở #1 thì update của kênh chính thức thôi, để cho các ae khác đỡ bị như e :v

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
vậy nếu giờ cài lại r lên bản 1000, thì sau này các update chính thức tiếp theo vẫn lên bt đúng k bác.
Vs cả sau bác update link ở #1 thì update của kênh chính thức thôi, để cho các ae khác đỡ bị như e :v
Ok từ giờ mình sẽ chỉ post link update của kênh chính thức, không quan tâm đến kênh beta nữa.
Bác cho e hỏi thêm chút là e thấy có nhánh 26100.1000
Còn của bác up lên thì là 26120.1000
Vậy 2 bản này có gì khác nhau không bác?
26120 chính là 26100 + gói Enablement Package KB5037898, chẳng qua trong V6 mình đã tích hợp sẵn gói KB5037898 này rồi nên khi bro cài build 1000 vào nó sẽ thành 26120 luôn. Hiện giờ chưa thấy có gì khác biệt giữa 26120 và 26100 nhưng thấy số to hơn là thích rồi.
E mới lên bản V6 , hôm qua thì sài bth . Nay khởi động lại máy là bị lỗi giờ liên tục . Mọi ng cho em xin cách fix với ạ.
Xem phần đính kèm 60964
Máy bị lỗi giờ thì mình đoán bro cài V6 bằng WinNTSetup nên phần Time zone không phải là Bangkok, Hanoi, Jakarta, còn nếu bro cài win bằng cách mount file iso rồi click setup.exe thì win sẽ tự set Time zone là Bangkok, Hanoi, Jakarta luôn.

Fix dễ thôi vào chỉnh Time zone thành (UTC+07.00) Bangkok, Hanoi, Jakarta là xong.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bản Voodoo 6 có bị lỗi share máy in qua mạng lan ko ad, lỗi 0x00000709 ấy, mình cảm ơn !
Fix trong registry thì mình fix rồi nhưng đâu có mạng LAN và máy in nên đâu có test được. Mình chỉ test được phần chia sẻ sao chép xóa tập tin qua mạng LAN giả lập (giả lập mạng LAN bằng VMware) thì hoàn toàn OK.

Bro test dùm mình phần share máy in qua mạng LAN đi.