This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Báo lỗi bạn ơi
Bác chủ ơi, tớ cài bản VOODOO3 win10 nhưng ko có app camera. Làm sao để khôi phục camera lên nhỉ, vì thi thoảng học online cần cam để ghi lại bác ạ
Mới đầu định chẳng test gì hết để bro tự mó, chỉ có tự mó mới nhớ dai, nhưng hôm nay rảnh quá chẳng biết làm gì thì test thôi.

Cần ghi nhớ những ý quan trọng nếu muốn cài được app camera.
1. Cài win xong thì update win lên build mới (nếu ko biết up win thế nào thì đọc guide của tôi, còn nếu đọc guide của tôi ko hiểu nữa thì chứng tỏ trình độ Việt văn của tôi quá kém, đợi tôi đi học bổ túc tiếng Việt, khi nào học xong tôi sẽ vào chỉ tiếp, còn khi nào học xong thì tôi cũng chả biết nữa).
2. Up win xong rồi thì nhớ check xem win đã được kích hoạt chưa ?
3. Update Store (vì Store mặc định của bản VOODOO3 quá cũ).
4. Log in vào Store rồi Search app camera và cài thôi.

Minh họa cài app camera thành công trên bản VOODOO3 (báo như hình chụp là do tôi test trên máy ảo không có cam)

Higashino

Búa Đá
Mình giải quyết vấn đề rồi bro, cám ơn nhé

Haidang77

Gà con

Bản 23h2 Có Copilot ko ạ

Haidang77

Gà con

Sorry không có.
Đang Dùng Bản W11 Iot LTSC Của Bạn Khá Tốt , Mình Thử Update W11 Lên 23h2 Bằng Cách Cài Bản Build 2506 Và Cài KB5031483 Thì Ko Như Bạn Nói Là Ko Có Copilot, Sau Khi Lên 23h2 Thì Mình Thấy Copilot Nằm Ngay Trên Taskbar Luôn .

quan98765

Gà con

làm sao để em cập nhật driver ạ, nó báo lỗi k cài dc

quan98765

Gà con
e update lên build mới nhất mà không active được bằng ultra go, lên mas tìm active lại được, bác update script active lại cho mọi người nhé

quan98765

Gà con
em muốn dùng app phone link, nhưng cài vào nó báo lỗi "this feature is disabled by your administrator" thì làm sao để khắc phục ạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
em muốn dùng app phone link, nhưng cài vào nó báo lỗi "this feature is disabled by your administrator" thì làm sao để khắc phục ạ
bro thử search trên google xem có cách fix không, nếu ko có thì mình cũng thua, vì có dính lỗi như vậy thì mình cũng google thôi.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bác chỉ e nạp SKU sang Enterprise G đi, e chuẩn bị tạo 1 bản Win 11 23H2 main release với SKU Enterprise G
kể từ bản Win11 VOODOO2 mình đã bỏ phương pháp làm win bằng cách nạp SKU rồi bro. Hình như trong vnzoom có 1 thread chỉ cách nạp SKU đó, bro vào đó hỏi cách làm thử xem.

sgm99

Búa Đá
Nghe mấy bác IT thảo luận với nhau cách thức này, thể loại kia thật đáng ngưỡng mộ và trân trọng vì bản thân tôi vốn là người bảo thủ, xài thứ gì hay, nhanh, dễ là thích "cố thủ muốn xài hoài mà không chán và cũng không muốn nâng cấp gì cả", sợ bị dính "chưởng" của MS (vì trước đây có xài qua thằng Win 10 Pro và bị MS phá, phải cài mới lại). Có điều hôm nọ, khi cài Office 2019 vô máy, chọn kích hoạt qua ULTRA GO thì nó chỉ "bẻ" cho xài chỉ trong 180 ngày trong khi mình muốn xài nó vĩnh viễn. May nhờ tình cờ vô được trang TEAMOS, được hướng dẩn chi tiết dùng MS Activation-Scripts 2.4 để bẻ thằng Office 2019 xài vĩnh viễn, thấy rất hài lòng!! Cám ơn Zendamo đã nghiên cứu thằng 11 Enter này, càng xài càng khoái vì chạy rất mượt và nhanh (Cấu hình máy: AMD 3400G, 16 GB Memory ram 2166, ADATA SSD 240GB)

Sửa lần cuối:

lambn

Búa Gỗ

đã làm đc thành công