Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2 | Page 35 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

chuabunmam

Gà con
mình hơi lúa nên mọi người cho mình hỏi tại sao chổ này mình có 2 dòng còn cái nữa là hôm trước mình cài thế nào lại có task manager ở taskbar nhưng giờ cài lại không có

trinhlebela

Rìu Sắt
mình hơi lúa nên mọi người cho mình hỏi tại sao chổ này mình có 2 dòng còn cái nữa là hôm trước mình cài thế nào lại có task manager ở taskbar nhưng giờ cài lại không có Xem phần đính kèm 53251
Cơ bản chã ảnh hưởng gì nếu k cài sql hay 1 số phần mềm nó hiện user. Tóm lại k ảnh hưởng gì.
Ngứa mắt thì có thể google như sau và đổi tên tùy ý
Đổi tên winver windows

sgm99

Búa Đá
Mới hôm qua ngày 21/11, vô đây xem lại trang đầu, thấy có hướng dẩn chổ update lên phiên bản mới, bèn lấy xuống cài nâng cấp lại. Nào ngờ khi làm xong, mở máy lên, chỉ thấy màn hình bị giựt giựt, bấm vô được Task Manager thấy con CPU "ngốn" đến hơn 80%, chả biết chỉnh sửa ra sao, đành phải cài đặt lại mới. Thiệt là cho bỏ cái tật "vọc" máy, nghe thấy nâng cấp lại nhào vô theo, may mắn trong desktop có chứa 2 ổ SSD nên đã chuyển các files trong ổ bị hư và bảo quản được, mừng quá trời!! Phen này không dám táy máy nữa đâu, xin chừa!!

YamIT

Búa Gỗ Đôi
Có bác nào biết cách xử lý triệt để vụ không bật được Start và không sử dụng được app gắn trên taskbar không? Mình cài bản này trên máy ảo chạy ngon mà sang máy thật update full xong dính chưởng luôn {doubt}

sgm99

Búa Đá
Vậy là có thêm người bị dính chưởng giống như tui quá!! Đề nghị bác Zendamo cho update lên phiên bản mới sẳn đi, rồi post lên cho ae down về xài, nhớ upload vô Mediafire, down vừa nhanh vừa gọn!! Xin cảm tạ trước nhé!!!

bachikho

Rìu Sắt
@zendamo bác có thể tích hợp luôn .net 4.8 vào bản 1507 đc ko, mỗi lần cài 1507 lại phải cài thêm 1 bản win khác chỉ để cài .net 4.8 cho 1507 thấy oải quá (vì chưa tìm ra bản winpe nào hỗ trợ powershell)

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có bác nào biết cách xử lý triệt để vụ không bật được Start và không sử dụng được app gắn trên taskbar không? Mình cài bản này trên máy ảo chạy ngon mà sang máy thật update full xong dính chưởng luôn {doubt}
bro có thể mô tả kỹ hơn được ko ? không bật được Start là khi click chuột vào nút Start thì Menu của nút Start không mở ra hay sao ? Click chuột trái hay chuột phải vào nút Start thế ? Không gắn app được trên taskbar có phải là ko kéo shortcut file exe lên taskbar ?

@zendamo bác có thể tích hợp luôn .net 4.8 vào bản 1507 đc ko, mỗi lần cài 1507 lại phải cài thêm 1 bản win khác chỉ để cài .net 4.8 cho 1507 thấy oải quá (vì chưa tìm ra bản winpe nào hỗ trợ powershell)
OK để thử xem sao.
Vậy là có thêm người bị dính chưởng giống như tui quá!! Đề nghị bác Zendamo cho update lên phiên bản mới sẳn đi, rồi post lên cho ae down về xài, nhớ upload vô Mediafire, down vừa nhanh vừa gọn!! Xin cảm tạ trước nhé!!!
Khả năng rất cao là bro update win bị hư là do nó đã đụng 1 soft nào đó chứ không phải là do bản update bị lỗi, vì thế tốt nhất là cài mới win thỉ update lên build mới ngay, sau đó thì mới cài full soft. Khi đã update lên build mới rồi chạy thấy win ổn định thì đừng nên up build nữa.

Mình sẽ ko làm iso win10, 11 nữa vì 2 lý do:
1. LƯỜI
2. Không hứng thú làm, vì còn nhiều cái khác hứng thú tìm hiểu hơn, chẳng hạn như chơi games.

YamIT

Búa Gỗ Đôi
bro có thể mô tả kỹ hơn được ko ? không bật được Start là khi click chuột vào nút Start thì Menu của nút Start không mở ra hay sao ? Click chuột trái hay chuột phải vào nút Start thế ? Không gắn app được trên taskbar có phải là ko kéo shortcut file exe lên taskbar ?

OK để thử xem sao.

Khả năng rất cao là bro update win bị hư là do nó đã đụng 1 soft nào đó chứ không phải là do bản update bị lỗi, vì thế tốt nhất là cài mới win thỉ update lên build mới ngay, sau đó thì mới cài full soft. Khi đã update lên build mới rồi chạy thấy win ổn định thì đừng nên up build nữa.

Mình sẽ ko làm iso win10, 11 nữa vì 2 lý do:
1. LƯỜI
2. Không hứng thú làm, vì còn nhiều cái khác hứng thú tìm hiểu hơn, chẳng hạn như chơi games.
Đúng rồi bro. Click chuột phải hay trái vào start đều không được. Nó kiểu như bị treo ấy
Click vào biểu tượng loa, internet hay app được pin ở taskbar đều không hoạt động ấy
Mình lại cài lại rồi nên không quay video cho bác xem được. Muốn dùng bản 11 này của bác mà n lỗi nên hỏi để khắc phục

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng rồi bro. Click chuột phải hay trái vào start đều không được. Nó kiểu như bị treo ấy
Click vào biểu tượng loa, internet hay app được pin ở taskbar đều không hoạt động ấy
Mình lại cài lại rồi nên không quay video cho bác xem được. Muốn dùng bản 11 này của bác mà n lỗi nên hỏi để khắc phục
Hiểu rồi, đây là tình hình chung của các bản win11 của mic chứ ko phài do bản win của mình build, ngay cả win chính chủ cũng bị và có người bị có người không, cách khắc phục cực kỳ đơn giản, mở Task Manager lên (bấm tổ hợp Ctrl+Alt+Del rồi chọn Task Manger) tìm Windows Explorer rồi chuột phải vào Windows Explorer chọn dòng Restart là xong (yên chí cái này giống như là Refresh desktop vậy không khởi động lại PC đâu).

YamIT

Búa Gỗ Đôi
Hiểu rồi, đây là tình hình chung của các bản win11 của mic chứ ko phài do bản win của mình build, ngay cả win chính chủ cũng bị và có người bị có người không, cách khắc phục cực kỳ đơn giản, mở Task Manager lên (bấm tổ hợp Ctrl+Alt+Del rồi chọn Task Manger) tìm Windows Explorer rồi chuột phải vào Windows Explorer chọn dòng Restart là xong (yên chí cái này giống như là Refresh desktop vậy không khởi động lại PC đâu).
{brick}để rảnh mình cài lại thử coi. Đang dùng bản w10 của bác ổn định nên cũng lười