Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Đã chép vào giống đường dẫn này, nhưng khi mở lần đầu thì hiện 1 cái bảng yêu cầu chuyển sang Edge, mở thêm 1 lần nữa thì treo trắng màn hình, chưa rõ bị sao nữa, mình đang dùng build 22621.1413.

Bạn tải file reg này về, bỏ [.txt], rồi kích chạy, nó sẽ disable cái IE chuyển sang Edge là được nhé!

Attachments

• Disable_IEtoEdge.v2 (W10-W11).reg.txt
    2 KB · Lượt xem: 17

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã chép vào giống đường dẫn này, nhưng khi mở lần đầu thì hiện 1 cái bảng yêu cầu chuyển sang Edge, mở thêm 1 lần nữa thì treo trắng màn hình, chưa rõ bị sao nữa, mình đang dùng build 22621.1413.

Bro chép thư mục ACTION vào ổ C (C:\ACTION) rồi chạy công cụ Ultra GO chọn số 5 xem thử IE có run không, nếu IE run thì mình đoán khả năng cao nhất bro chép lộn file ieframe.dll vào thư mục, có 2 file ieframe.dll (cùng tên nhưng kích thước khác).

Em tải cài qua file Bác ơi! Như Bác chỉ ở trên đó em tải của MS rồi install.
À tức là bro chỉ mới update lên build 1413 phải ko ? Up lên 1413 tôi đã test rồi IE chạy bình thường. Cho hỏi có phải bro đã chép thư mục ACTION đi chỗ khác ổ C phải ko ?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bro chép thư mục ACTION vào ổ C (C:\ACTION) rồi chạy công cụ Ultra GO chọn số 5 xem thử IE có run không, nếu IE run thì mình đoán khả năng cao nhất bro chép lộn file ieframe.dll vào thư mục, có 2 file ieframe.dll (cùng tên nhưng kích thước khác).

À tức là bro chỉ mới update lên build 1413 phải ko ? Up lên 1413 tôi đã test rồi IE chạy bình thường. Cho hỏi có phải bro đã chép thư mục ACTION đi chỗ khác ổ C phải ko ?
Mình đang test thử trên bản Windows 11 22H2 khác, nhiều khi có việc cần dùng lại IE cũ, vừa up lên 1413, mình chép mục ACTION của bạn qua bản Windows khác để chạy chứ không phải trong bản Windows của bạn tạo, mình chép đúng theo đường dẫn của bạn đưa, đúng file luôn.
Mình cũng thử chạy fix IE bằng ULTRAGO của bạn cũng không được.

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Chạy file bạn gửi, khi mở lên vẫn trắng màn hình nhưng IE nó tự động thoát luôn?
Nếu vậy thì do file ieframe chưa được chép đúng.
Để việc chép file nhàn hơn, bạn theo link dưới tải về chạy nó là được nhé. Tool của Nga, unlock IE11 (tương tự chép ieframe) đơn giản.
Do tool có kill process explorer nên có thể sẽ bị Windows Security ăn file sau khi xả ra (hoặc trình antivirus khác).
Bạn cứ loại trừ nó ra, rồi chạy là được, tool ok ko vấn đề gì đâu nhé.
P/s: Trường hợp chạy cả tool và file reg mà IE vẫn ko chạy được, thì khả năng IE ngỏm. Cái này thì mình cũng chịu! :)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu vậy thì do file ieframe chưa được chép đúng.
Để việc chép file nhàn hơn, bạn theo link dưới tải về chạy nó là được nhé. Tool của Nga, unlock IE11 (tương tự chép ieframe) đơn giản.
Do tool có kill process explorer nên có thể sẽ bị Windows Security ăn file sau khi xả ra (hoặc trình antivirus khác).
Bạn cứ loại trừ nó ra, rồi chạy là được, tool ok ko vấn đề gì đâu nhé.
P/s: Trường hợp chạy cả tool và file reg mà IE vẫn ko chạy được, thì khả năng IE ngỏm. Cái này thì mình cũng chịu! :)
Không tải bằng link này được bạn ơi, toàn bắt đăng nhập, login rồi vẫn không tải được.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đang test thử trên bản Windows 11 22H2 khác, nhiều khi có việc cần dùng lại IE cũ, vừa up lên 1413, mình chép mục ACTION của bạn qua bản Windows khác để chạy chứ không phải trong bản Windows của bạn tạo, mình chép đúng theo đường dẫn của bạn đưa, đúng file luôn.
Mình cũng thử chạy fix IE bằng ULTRAGO của bạn cũng không được.
lạ nhỉ bạn chép thư mục ACTION qua máy chạy win11 22h2 khác, bạn chép thư mục ACTION để ở chỗ nào thế ?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
lạ nhỉ bạn chép thư mục ACTION qua máy chạy win11 22h2 khác, bạn chép thư mục ACTION để ở chỗ nào thế ?
Mình để tạm bên ổ D đó bạn, còn mấy file kia thì mình chắc chắn là chép đúng nguồn hết.

minhtieneng7697

Rìu Sắt

Đúng rồi mình di chuyển thư mục ACTION sang ổ khác đó bro!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Đây là IEwin11 mà bạn dundltcd đã up mấy tháng trước , ko biết có giống với link của chủ topic giới thiệu ko?

Xem phần đính kèm 44803
Dạ ko bác. Cái của bạn Dungltcd là file riêng, ko phải tool chạy. Mặc dù 2 file là giống nhau.
Tuy nhiên việc chép file 2 file này vào hệ thống, nếu boot từ winpe chép vào thì ko sao, nhưng chép trực tiếp trên hệ thống đang chạy thì sẽ bị lẫn lộn (chép bên system32 thì nó tự clone luôn vào bên SysWOW64, và ngược lại) dẫn đến vẫn ko chạy IE được.
Còn dùng tool thì nó chép đúng và chạy được. Cơ chế hoạt động thì cháu ko rõ lắm. Nhưng chạy tool trực tiếp thì ok bác ạ!

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Cám ơn bạn nhé, mình dùng tiện ích này thì được rồi, mở lên rất nhanh.

1, Tool là dùng để unlock (mở khóa) IE11.

2, File reg là nó disable việc IE bị đẩy tự động sang Edge.
Nguyên nhân do có 1 addon trong IE (BHO addon).
Mới bị gần đây thôi, bắt đầu từ 14/2/2023 (https://learn.microsoft.com/vi-vn/l...nternet-explorer-11-end-of-support-windows-10). Do thằng Edge tự động cập nhật, nó sẽ đẩy 1 khóa vào registry sửa cái BHO addon chạy mặc định trong IE để tự động chuyển sang Edge.
File reg của mình là disable luôn BHO addon, nên nó ko tự đẩy IE sang Edge nữa, đơn giản là vậy thôi!

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng rồi mình di chuyển thư mục ACTION sang ổ khác đó bro!
Mình để tạm bên ổ D đó bạn, còn mấy file kia thì mình chắc chắn là chép đúng nguồn hết.
Đúng như mình đã nghĩ, đó chính là nguyên nhân khiến IE không chạy đó, chép thư mục ACTION để gốc ổ C (C:\ACTION) là xong. Chạy Ultra GO bấm phím 5 chắc chắn IE sẽ run.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng như mình đã nghĩ, đó chính là nguyên nhân khiến IE không chạy đó, chép thư mục ACTION để gốc ổ C (C:\ACTION) là xong. Chạy Ultra GO bấm phím 5 chắc chắn IE sẽ run.
Tôi vừa thử trên bộ cài của FBConan trong máy ảo bằng cách chép 2 file theo đường dẫn, kết quả thì IE đã chạy bình thường, kết hợp merge thêm file Reg bạn @vietanh77 đưa thì đã mở 1 cách trơn tru không bị thông báo chuyển sang Edge gì nữa. Cám ơn 2 bạn rất nhiều.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Oke mình cảm ơn để mình thử lại xem sao rồi sẽ báo lại kết quả :)))
À nếu khi Internet Explorer đã chạy mà bro lại cài thêm Edge sẽ xảy ra trường hợp khi click đôi vào icon IE thì không chạy IE mà tự động nhảy qua Edge, khi đó fix rất đơn giản theo video sau:

Tức là chỉnh thành Never là xong.