Desktop & Văn phòng - ZD Soft Screen Recorder 11.3.0 Full - Quay video màn hình trên máy tính! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
ZD Soft Screen Recorder, tên gọi cũ ZD Soft Game Recorder, là phần mềm quay video màn hình máy tính và ghi âm, tất cả trong cùng 1 file video. ZD Soft Screen Recorder thường được game thủ lựa chọn để quay video màn hình chơi game, live stream các trận đấu hấp dẫn và trong nhiều trường hợp khác.

328

Ra đời từ năm 2005, sau hơn 10 năm phát triển, phiên bản mới nhất là ZD Soft Screen Recorder mang đến cho người dùng 1 ứng dụng quay phim màn hình hoàn hảo, đa chức năng.

Nếu như các phần mềm ghi màn hình khác thường sử dụng phương thức chụp màn hình GDI - cách này thường tốn CPU và máy hay bị lag thì ZD Soft Screen Recorder lại sử dụng công nghệ ghi hình GPU cảu tiến, giúp quay video màn hình trên cả các thiết bị đời thấp.

Màn hình game máy tính được hiển thị bằng DirectX hay OpenGL thường khó thu hình với công nghệ GDI và dẫn đến tình trạng màn hình đen, nhưng với ZD Soft Screen Recorder mọi chuyện trở nên dễ dàng hơn rất nhiều. Công cụ này sử dụng codec H.264 và AAC để quay video và thu âm trong thời gian thực với thời lượng không giới hạn.

Với ZD Soft Screen Recorder Full, bạn có thể quay video màn hình để giới thiệu phần mềm mới, phát video online, quay màn hình chơi game... Ưu điểm của ứng dụng quay phim màn hình này là rất dễ sử dụng, phù hợp với cả người dùng mới lẫn chuyên gia.

Ưu điểm của ZD Soft Screen Recorder
  • Sử dụng công nghệ quay màn hình GPU, hạn chế lag và không chiếm dụng nhiều tài nguyên máy.
  • Đồng bộ hình ảnh và âm thanh hoàn hảo.
  • Quay được màn hình game DirectX/OpenGL.
  • Hiệu ứng zoom độc đáo để thu hút người xem vào nội dung quan trọng. Nhấn phím nóng Zoom để thực hiện.
  • Phát video trực tuyến lên website như Twitch, YouTube hoặc qua mạng LAN.
  • Hỗ trợ nhiều định dạng video phổ biến như MP4, FLV, AVI với codec H.264 và AAC.
  • Quay màn hình thời lượng dài: tối đa 48 giờ.
  • Các tùy chọn quay màn hình tùy chỉnh.
  • Giao diện dễ sử dụng.
Quay video Demo

Tính năng quay Demo của ZD Soft Screen Recorder dùng để tạo video hướng dẫn, thuyết trình hay đào tạo. Tải ZD Soft Screen Recorder miễn phí để quay video màn hình phần mềm mới và giới thiệu tới người xem từng tính năng. Chỉ cần nhấn nút Record và chia sẻ nhanh sau vài phút.

Stream video

Quay khóa học trực tuyến, webinar, cuộc họp... và phát online. Bạn có thể quay video tức thời hoặc tại thời điểm đã lên lịch, tạm dừng đúng lúc và phát trực tuyến trên các kênh chia sẻ hay qua mạng LAN.

Quay màn hình chơi game

Bạn muốn chia sẻ những khoảnh khắc chơi game tuyệt vời với bạn bè hay game thủ toàn cầu? Với ZD Soft Screen Recorder Free, người dùng có thể stream gameplay nhanh chóng và với chất lượng tốt nhất.

Yêu cầu hệ thống:
  • Hệ điều hành Microsoft Windows XP, Vista, 7, 8, 8.1 và 10.
  • Bộ vi xử lý Intel AMD 1.5 GHz hoặc cao hơn, CPU đa lõi.
  • Tối thiểu 1GB RAM.
  • Ổ cứng trống 15MB để cài đặt phần mềm.
  • Card/chip đồ họa NVIDIA, ATI, AMD, Intel.
  • Windows Media Player, VLC Player hoặc PotPlayer.
Download:

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình để fix lại nhanh nhất có thể!

Sửa lần cuối:

dsang

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn bạn đã giới thiệu một phần mềm hay !

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
-censor- vừa giải nén ra Norton xơi chưa kịp nhìn :|

K3yg3n, thuốc các phần mềm cơ bản đều bị như vậy thôi bạn ạ. Trước mình cũng có giải thích rồi, vì virus có 2 mặt lợi và hại, mặt hại thì không nói, mặt lợi thì các cr@cker sẽ sử dụng đoạn mã có lợi đó để điều chỉnh cấu trúc nội tại bên trong phần mềm để khiến nó được sử dụng một cách miễn phí.
Vậy nên đa số antivirus đều báo đỏ. Tuy nhiên file key này sạch, bạn tắt tính năng bảo vệ của antivirus đi, rồi dùng k3yg3n. Dùng xong xóa đi và enable lại protection của antivirus là được :D

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
K3yg3n, thuốc các phần mềm cơ bản đều bị như vậy thôi bạn ạ. Trước mình cũng có giải thích rồi, vì virus có 2 mặt lợi và hại, mặt hại thì không nói, mặt lợi thì các cr@cker sẽ sử dụng đoạn mã có lợi đó để điều chỉnh cấu trúc nội tại bên trong phần mềm để khiến nó được sử dụng một cách miễn phí.
Vậy nên đa số antivirus đều báo đỏ. Tuy nhiên file key này sạch, bạn tắt tính năng bảo vệ của antivirus đi, rồi dùng k3yg3n. Dùng xong xóa đi và enable lại protection của antivirus là được :D
Mình dùng cả -censor- và file text đều không active được Bạn ơi. Đành phải dùng thư 30 ngày thôi!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình dùng cả -censor- và file text đều không active được Bạn ơi. Đành phải dùng thư 30 ngày thôi!

Mình sẽ kiểm tra lại trên máy của mình và phản hồi lại bạn sau, khả năng có thể phần mềm fix lỗi. Trong thời gian chờ thì bạn có thể tìm và cài thử các bản cũ hơn 1 chút, hoặc như mình hiện nay vẫn đang dùng bản cũ 4.1.3.0 nhưng rất tốt (vì mình quen dùng nó rồi), ngại update :p

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Update phiên bản 11.3.0 ngày 17/9/2020 cho các bạn :)

Chúc các bạn vui vẻ ;)

giahuyck

Rìu Sắt
Thanks mod đã chia sẻ ;) hơi ngoài lề 1 tí cho mình hỏi có cách nào mà mình có thể vừa quay màn hình vừa có thể làm việc khác không? Kiểu trình duyệt mình bật Tab 1 có bật màn hình game lên để quay clip xong mình chuyển qua Tab 2 để làm việc. Và phần mềm chỉnh ghi hình lại toàn bộ screen bên tab 1 thôi.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Thanks mod đã chia sẻ hơi ngoài lề 1 tí cho mình hỏi có cách nào mà mình có thể vừa quay màn hình vừa có thể làm việc khác không? Kiểu trình duyệt mình bật Tab 1 có bật màn hình game lên để quay clip xong mình chuyển qua Tab 2 để làm việc. Và phần mềm chỉnh ghi hình lại toàn bộ screen bên tab 1 thôi.

Theo kiến thức của mình biết cho đến thời điểm này thì hình như không có cách nào đâu bạn ạ :D Chỉ có làm được 1 việc duy nhất mà thôi :D