Xin ý kiến học viết phần mền | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin ý kiến học viết phần mền

All about PC

Gà con
Các a/c/e trên diễn đàn cho em hỏi vè cấu hình máy để học code
Em hiện tại tính tìm một môn về phần mền để học viết ứng dụng cho Windows hoặc mảng Android . Em thích tìm hiểu máy tính và tính đi sâu vào mảng phần mền nhưng không được đào tạo chuyên môn .
Em có thể tim hiểu cho người mới bắt đàu được không ạ ? cần tim thông tin cơ bản . Em cực thíc các bộ tool boot sửa máy . Em thấy hiện có chương trình sửa của ANHDV boot hoặc NHV boot và Win10pe KTV nhưng em không biết cần chuẩn bị gì để có thể học thực hành . Em có máy tính cơ bản i3 m380 ram 4g chỉ có card onboard hoặc cao hơn một máy khoản 8g i5 3210m có AMD 7610 kèm theo như vậy cần trang bị gì cho việc học thêm về lập trình .
Cảm ơn các a/c/e đã dành ít thời gian trao đổi nếu em có gì sai xin góp ý để bổ sung .

AnNTH

🔫 Súng Lục Nhựa
Nếu là code phần mềm Windows hoặc android cơ bản thì dotnet c# của vs và android studio không yêu cầu quá cao về cấu hình đâu, tiết kiệm mà ổn thì chip intel đời 5 6, card onboard, 8gb ram là chạy cơ bản được rồi. Khuyến khích card rời, vì máy ảo android cũng hơi cắn gpu á.

malemkhoang

Rìu Chiến
Câu hỏi bạn đặt ra liên quan tới nhiều vấn đề. Bạn lưu ý mấy vấn đề sau:

Không có gì là miễn phí cả.
Không có tiền thì không ai thương.
Không phải có tiền là mua được tất cả.
Không ai rảnh mà chỉ cho bạn tường tận, chỉ có thể là YES or NO.
Không bao giờ bi quan về những vấn đề trên.

5K, nhớ nha!

Tôi bắt đầu lập trình DOS sau khi học lập trình FOXBASE 1 tháng. Nhưng lập trình DOS là lập trình Assembler, và thế là tôi học lập trình Pascal. Nặng nợ với Database, thế là tôi học VBA...
Người ta nói với tôi là lập trình máy tính thì không cần máy tính và thế là tôi đi thuê 2k/h, 5h/d, 366d/y. Có bạn HSPT, bạn ấy sửa con DataLock xong, bảo tôi: chú ơi, chú giúp cháu cài con này cho mọi người nhé. Ôi. Sao mà tôi lúc đó lại ngây thơ đến vậy.

Tuy nhiên, để có thể đi làm, tôi phải vào trường học. Bằng đại học có thể không là gì cả, song, nó đủ uy lực để chứng minh năng lực chuyên môn của tôi trước đơn vị sử dụng lao động.

Đặc điểm của khoa học máy tính là nó thường xuyên được nâng cấp, phát triển, kế thừa. Vì vậy, nó đòi hỏi người ta phải học cách của cái ông gì đó ở nước Nga: Học, học nữa, học mãi; và tôi đã nâng cấp nó thành "chết rồi, đội mả dậy, học tiếp". Tuy nhiên, về cơ bản, các kiến thức đó vẫn giữ được tinh thần cốt lõi. Như vậy, kiến thức cơ bản là cần thiết. Tôi học Pascal khá cơ bản, do đó, khi chuyển sang các ngôn ngữ khác tôi tiếp cận được rất nhanh, nhưng tôi không khuyên bạn học Pascal, mà tôi khuyên bạn học lập trình cơ bản. Về kiến trúc máy, Database và hệ điều hành cũng vậy. Tôi cho rằng giá trị của "Data Structure + Algorithm" là không bao giờ thay đổi.
Tóm lại, bạn cần phải nắm được điều cơ bản của lập trình, kiến trúc máy tính, hệ điều hành. Về CSVC thì tạm thời có sao dùng vậy, có gì đánh nấy, sẽ đến lúc bạn biết bạn cần đầu tư cái gì. Thêm nữa, chăm chỉ nhập vào vn-z để cập nhật thông tin mới.​

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Câu hỏi bạn đặt ra liên quan tới nhiều vấn đề. Bạn lưu ý mấy vấn đề sau:

Không có gì là miễn phí cả.
Không có tiền thì không ai thương.
Không phải có tiền là mua được tất cả.
Không ai rảnh mà chỉ cho bạn tường tận, chỉ có thể là YES or NO.
Không bao giờ bi quan về những vấn đề trên.

5K, nhớ nha!

Tôi bắt đầu lập trình DOS sau khi học lập trình FOXBASE 1 tháng. Nhưng lập trình DOS là lập trình Assembler, và thế là tôi học lập trình Pascal. Nặng nợ với Database, thế là tôi học VBA...
Người ta nói với tôi là lập trình máy tính thì không cần máy tính và thế là tôi đi thuê 2k/h, 5h/d, 366d/y. Có bạn HSPT, bạn ấy sửa con DataLock xong, bảo tôi: chú ơi, chú giúp cháu cài con này cho mọi người nhé. Ôi. Sao mà tôi lúc đó lại ngây thơ đến vậy.

Tuy nhiên, để có thể đi làm, tôi phải vào trường học. Bằng đại học có thể không là gì cả, song, nó đủ uy lực để chứng minh năng lực chuyên môn của tôi trước đơn vị sử dụng lao động.

Đặc điểm của khoa học máy tính là nó thường xuyên được nâng cấp, phát triển, kế thừa. Vì vậy, nó đòi hỏi người ta phải học cách của cái ông gì đó ở nước Nga: Học, học nữa, học mãi; và tôi đã nâng cấp nó thành "chết rồi, đội mả dậy, học tiếp". Tuy nhiên, về cơ bản, các kiến thức đó vẫn giữ được tinh thần cốt lõi. Như vậy, kiến thức cơ bản là cần thiết. Tôi học Pascal khá cơ bản, do đó, khi chuyển sang các ngôn ngữ khác tôi tiếp cận được rất nhanh, nhưng tôi không khuyên bạn học Pascal, mà tôi khuyên bạn học lập trình cơ bản. Về kiến trúc máy, Database và hệ điều hành cũng vậy. Tôi cho rằng giá trị của "Data Structure + Algorithm" là không bao giờ thay đổi.
Tóm lại, bạn cần phải nắm được điều cơ bản của lập trình, kiến trúc máy tính, hệ điều hành. Về CSVC thì tạm thời có sao dùng vậy, có gì đánh nấy, sẽ đến lúc bạn biết bạn cần đầu tư cái gì. Thêm nữa, chăm chỉ nhập vào vn-z để cập nhật thông tin mới.​
Bác bày rờ rờ.

All about PC

Gà con
thứ nhất nên học mảng android vì android thực dụng hơn nha . còn windows hơi khó kiếm job thôi
Dạ em cảm ơn anh em cũng đang tính học thêm bên android hệ thống mở và dễ thao tác hơn so với iOS .
Mặc khác android phổ biến hơn nữa .

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Dạ em cảm ơn anh em cũng đang tính học thêm bên android hệ thống mở và dễ thao tác hơn so với iOS .
Mặc khác android phổ biến hơn nữa .
à bạn nên biết 1 số thứ . thứ nhất nếu máy tính ko khoẻ thì nên có 1 cái đt cùi và mới để test app nha