Hỏi/ Thắc mắc - xin trợ giúp về sever và remote app programs | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc xin trợ giúp về sever và remote app programs

LeVinhTu

Gà con
em xin cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ em ạ, và cho em hỏi 1 vấn đề được không ạ
em có phần mềm kế toán offline giờ cho chạy online thì cài winsever và remote app ạ, với lại em không mua case chip xeon để chạy 24/24 mà em dùng chip core i để sáng đến bật máy và tối về tắt máy, xin cho em hỏi là mỗi lần bật tắt máy thì có phải chạy cái gì không ạ hay cứ bật máy là các máy trạm nó kết nối được mà không cần phải cài đặt hay bật ứng dụng gì ạ

malemkhoang

Rìu Chiến
Thông tin và ý tưởng mà bạn cung cấp đều không rõ ràng.
Phần mềm quản trị CSDL offline vẫn có thể share dữ liệu qua mạng theo cách thức thông thường, đó là sử dụng dịch vụ file and print sharring của HĐH. Tuy nhiên, để quá trình chia sẻ dữ liệu được liên tục thì phải thiết lập địa chỉ IP tĩnh.
Việc truy cập máy tính từ xa cũng sử dụng dịch vụ sẵn có của HĐH. Tuy nhiên, còn có nhiều phần mềm truy cập từ xa khác miễn phí và đáp ứng yêu cầu của mạng LAN, ngay như TeamView cũng là phần mềm truy cập từ xa cho mạng LAN rất tốt.
Phần mềm của bạn nếu được thiết kế hoạt động theo nghi thức mạng LAN/WAN thì khi cài đặt phần mềm, những thành phần cần thiết cho hoạt động trên mạng đều đã được tích hợp sẵn. Phần thiết lập user/pass, quyền truy cập vào dịch vụ chủ cũng đã được thiết kế đơn giản để người dùng bình thường dễ dàng triển khai và đều có hướng dẫn cụ thể.
Như vậy, bạn đã thực sự hiểu phần mềm của bạn chưa???
Nếu phải cài đặt Windows Server thì bạn đã biết gì về nó chưa?

LeVinhTu

Gà con
Thông tin và ý tưởng mà bạn cung cấp đều không rõ ràng.
Phần mềm quản trị CSDL offline vẫn có thể share dữ liệu qua mạng theo cách thức thông thường, đó là sử dụng dịch vụ file and print sharring của HĐH. Tuy nhiên, để quá trình chia sẻ dữ liệu được liên tục thì phải thiết lập địa chỉ IP tĩnh.
Việc truy cập máy tính từ xa cũng sử dụng dịch vụ sẵn có của HĐH. Tuy nhiên, còn có nhiều phần mềm truy cập từ xa khác miễn phí và đáp ứng yêu cầu của mạng LAN, ngay như TeamView cũng là phần mềm truy cập từ xa cho mạng LAN rất tốt.
Phần mềm của bạn nếu được thiết kế hoạt động theo nghi thức mạng LAN/WAN thì khi cài đặt phần mềm, những thành phần cần thiết cho hoạt động trên mạng đều đã được tích hợp sẵn. Phần thiết lập user/pass, quyền truy cập vào dịch vụ chủ cũng đã được thiết kế đơn giản để người dùng bình thường dễ dàng triển khai và đều có hướng dẫn cụ thể.
Như vậy, bạn đã thực sự hiểu phần mềm của bạn chưa???
Nếu phải cài đặt Windows Server thì bạn đã biết gì về nó chưa?
ý của em là em không để máy chạy 24/24 mà em để máy chạy ban ngày hết giờ làm em tắt máy, và mỗi khi bật máy lên thì có phải cài hay cấu hình gì không ạ, hay là khởi động xong là các máy trạm có thể dùng được remote app progams, bác cho em xin sdt zalo với, em hỏi 1 xíu ạ em cảm ơn

LeVinhTu

Gà con
bác nào biết về sever remote app thì cho em xin zalo với ạ, em hỏi 1 xíu thôi, em cảm ơn ạ