Hỏi/ Thắc mắc - Xin review về mua key Microsoft 365 Personal/Family giá rẻ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin review về mua key Microsoft 365 Personal/Family giá rẻ

ngoctm

Gà con
Xin chào anh chị và các bạn,

Xin nhờ anh chị và các bạn cho review về mua key gói Microsoft 365 Family/Personal 1 năm với ạ.

Hàng năm em đều mua từ các đơn vị bán khoảng trên dưới 1 triệu. Năm nay search thấy vài nơi bán có 200K-300K thì sốc quá. Không biết mua ở đó có uy tín không ạ? Nếu uy tín thì tài khoản có phải là dùng chung không mà sao rẻ thế? Xin anh chị và các bạn chia sẻ kinh nghiệm ạ.

Cảm ơn anh chị và các bạn.

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi

Xin nhờ anh chị và các bạn cho review về mua key gói Microsoft 365 Family/Personal 1 năm với ạ.

Hàng năm em đều mua từ các đơn vị bán khoảng trên dưới 1 triệu. Năm nay search thấy vài nơi bán có 200K-300K thì sốc quá. Không biết mua ở đó có uy tín không ạ? Nếu uy tín thì tài khoản có phải là dùng chung không mà sao rẻ thế? Xin anh chị và các bạn chia sẻ kinh nghiệm ạ.

200-300k là không có hóa đơn, tài khoản tổng người ta giữ tức là có thể liên quan đến các vấn đề bảo mật. Còn loại 1tr trở lên thì có hóa đơn, key chính hãng và bạn là người nắm tài khoản tổng. Tùy nhu cầu của bạn thôi :D

mình thấy chi phí 200k-300k hình như là hàng không chính gốc từ office hoặc hàng dùng chung 1 tài khoản rồi chia 5 người/gia đình đó bạn.
Bạn nên đăng kí gói offfice E5 dùng thử

ngoctm

Gà con
200-300k là không có hóa đơn, tài khoản tổng người ta giữ tức là có thể liên quan đến các vấn đề bảo mật. Còn loại 1tr trở lên thì có hóa đơn, key chính hãng và bạn là người nắm tài khoản tổng. Tùy nhu cầu của bạn thôi :D
Vâng mình cũng có hình dung sơ bộ như vậy, cảm ơn bạn đã xác nhận giúp thông tin.

ngoctm

Gà con
Mình đang saig tài khoản mua chung 270k/năm mua trên trang soft4u. Đã gia hạn lần 3, từ đó đến nay vân chưa thấy lỗi lầm gì.
Tài khoản active theo email cá nhân mình
Mình mua chủ yếu dùng 1TB lưu trữ. Xin hỏi tk mua chung của bạn thì dữ liệu lưu trữ cũng chia sẻ luôn à?

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Mình mua chủ yếu dùng 1TB lưu trữ. Xin hỏi tk mua chung của bạn thì dữ liệu lưu trữ cũng chia sẻ luôn à?
nếu bạn tìm dung lượng 1TB lưu trữ thì có thể tham khảo TeraBox, họ offer 1TB free cho mỗi tài khoản đó

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT

Sao bạn không ủng hộ VNZoom .Ở đây.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
nó ăn theo tài khoản email cá nhân mà bạn. 1 người bỏ hơn tr mua gói Family => share đc cho 5 or 6 người mình quên rồi, bản chất vẫn mua của microsoft => share tiền cho nhiều tài khoản => số tiền chia ra rẻ thôi. có 1 cái nguy co khi mua như thế là bạn có thể bị đá ra khỏi nhóm bất cứ lúc nào nếu người nắm quyền admin nhóm ko có tâm

Trong Le

Rìu Vàng
1. Mọi người bị "lạm dụng" từ "Review" nhỉ!!!

2. Tài khoản Office 365 có 2 loại:
- Cá nhân: dùng 1 mình, kèm onedrive 1TB
- Gia đình: dùng tối đa 6 người, tổng onedrive 6TB
Trên mạng giá 200-300k là loại tài khoản Gia đình: người quản trị tài khoản sẽ chia sẻ, gán trực tiếp vào email cá nhân của bạn. Họ mua có chính thống hay không, có hóa đơn hay không thì không biết và bạn có nguy cơ bị đá ra khỏi nhóm bất cứ lúc nào. Nếu mua thì tìm chỗ uy tín mà mua, hoặc rủ bạn bè cùng mua.

3. Nếu chỉ muốn mua dung lượng lưu trữ thì chọn Google one. Mà Office 365 kèm 1drive tiện hơn, rẻ hơn.

ngoctm

Gà con
Sao bạn không ủng hộ VNZoom .Ở đây.
ở đây chỉ bán key windows và office nên không đúng nhu cầu ạ

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Mua chung theo gói gia đình, còn dữ liệu thì của ai người đó sài, không thấy được của nhau bác, mình dân kế toán nên đa số dữ liệu lưu onedrive để khi cần thì xem trên điện thoại làm báo cáo :D

200-300k trên mạng 1 là hàng mua chung theo gói family hoặc là key lậu. Mua chung thì cũng yên tâm tuy nhiên nên mua ở nơi uy tín
Còn muốn mua chính hãng giá rẻ thì sọp pi lazada tiki. Mình hay mua chính hãng personal tầm 400-700k. Family có lúc canh đc 600-700k nhưng k ai dùng chung nên k mua