Nhờ tư vấn - Xin hướng dẫn cách dùng vps Windows làm hosting | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin hướng dẫn cách dùng vps Windows làm hosting

Ngthgila

Rìu Vàng
Xin chào mọi người, chả là có em có cái vps windows , có cài xampp và cài thành công web ở localhost , có mua tên miền và trỏ về vps thành công rồi, nhưng vẫn chưa truy cập được web từ bên ngoài.
Chắc em cấu hình dns sai đâu đó, vì vào bằng tên miền thì fail, còn gõ địa chỉ ip của vps thì vào được web,
Mọi người có thể tư vấn giúp em được không ạ.
Em đã mở port 80,443 và cần mở thêm port nào nữa không ạ.
Em cám ơn

hackercong

Rìu Sắt
Nát ip đó ra rồi tạo bản ghi record trong trang quản lý domain nhé
chữ tms bạn đổi thành tên web bên bạn cho dễ quản lý các bản ghi

hackercong

Rìu Sắt
Em có làm luôn rồi ạ
Bản ghi bạn chắc chưa chuẩn sao chứ nat dc ra ngoài Ip gõ phát vào dc luôn thì chỉ có phần kết nối giữa ip và domain chưa đúng nên nó chưa nhận dạng dc khi bạn gõ tên domain là trỏ về ip đó để vào dc web.bạn chụp ảnh lên đây xem nào,domain đặt ở đâu.
Nói ra thì hơi dài nên mình gửi bạn link HD: (lưu ý dns có thể mất 24h để cập nhập các thay đổi)

Ngthgila

Rìu Vàng
Bản ghi bạn chắc chưa chuẩn sao chứ nat dc ra ngoài Ip gõ phát vào dc luôn thì chỉ có phần kết nối giữa ip và domain chưa đúng nên nó chưa nhận dạng dc khi bạn gõ tên domain là trỏ về ip đó để vào dc web.bạn chụp ảnh lên đây xem nào,domain đặt ở đâu.
Nói ra thì hơi dài nên mình gửi bạn link HD: (lưu ý dns có thể mất 24h để cập nhập các thay đổi)
Giờ em chưa online đc ạ, em trỏ và ping thì thấy trỏ về ip của vps rồi.