Yêu cầu Phần mềm - Xin hỏi phần mềm xóa dấu nội dung văn bản | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin hỏi phần mềm xóa dấu nội dung văn bản

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn có thể dùng Unikey để thực hiện thao tác này. Để chi tiết hơn và tránh loằng ngoằng, dài dòng ở đây, bạn lên Google search với từ khóa "chuyển tiếng việt có dấu thành không dấu bằng unikey" là sẽ có ngay bài viết hướng dẫn cho bạn :)
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Tiện thể, khỏi Google: Xóa dấu, đổi chữ hoa thường
B1: Các bác copy đoạn văn bản cần xử lý (Bỏ dấu, đổi chữ hoa-thường các kiểu)
B2: Chuột phải vào icon Unikey ở khay Taskbar, phím tắt là Ctrl+Shift+F6
B3: Chọn mã nguồn, mã đích, và Tích chọn tính năng (Bỏ dấu, đổi chữ hoa, đổi chữ thường), nhớ tích chọn Clipboard
B4: Click "Chuyển mã"
B5: Paste và done

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
uoffice cho lẹ

Tiện thể, khỏi Google: Xóa dấu, đổi chữ hoa thường
B1: Các bác copy đoạn văn bản cần xử lý (Bỏ dấu, đổi chữ hoa-thường các kiểu)
B2: Chuột phải vào icon Unikey ở khay Taskbar, phím tắt là Ctrl+Shift+F6
B3: Chọn mã nguồn, mã đích, và Tích chọn tính năng (Bỏ dấu, đổi chữ hoa, đổi chữ thường), nhớ tích chọn Clipboard
B4: Click "Chuyển mã"
B5: Paste và done
Tien the, khoi Google: Xua dau, doi chu hoa thuong
B1: Cac bac copy doan van ban can xu ly (Bo dau, doi chu hoa-thuong coc kieu)
B2: Chuot phai v#o icon Unikey o khay Taskbar, phom tat l# Ctrl+Shift+F6
B3: Chon mo nguon, mo dich, va Tich chon tinh nang (Bo dau, doi chu hoa, doi chu thuong), nho toch chon Clipboard
B4: Click "Chuyen mo"
B5: Paste v# done
Sau khi mình làm theo hướng dẫn của bạn thì tất cả các chữ " à" thì lại là " #" ????. Có cách nào chỉnh ok hơn không bạn?

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Tien the, khoi Google: Xua dau, doi chu hoa thuong
B1: Cac bac copy doan van ban can xu ly (Bo dau, doi chu hoa-thuong coc kieu)
B2: Chuot phai v#o icon Unikey o khay Taskbar, phom tat l# Ctrl+Shift+F6
B3: Chon mo nguon, mo dich, va Tich chon tinh nang (Bo dau, doi chu hoa, doi chu thuong), nho toch chon Clipboard
B4: Click "Chuyen mo"
B5: Paste v# done
Sau khi mình làm theo hướng dẫn của bạn thì tất cả các chữ " à" thì lại là " #" ????. Có cách nào chỉnh ok hơn không bạn?
Mình thử vẫn bình thường, bạn chọn đúng mã nguồn, mã đích chưa, vì mình đang nghi có thể lỗi do mã văn bản (theo bộ gõ mặc định hiện nay thì cả 2 cái đó là Unicode nha bạn, tùy chỉnh vào bộ mà bạn đang sử dụng)
Nếu tiện ib teamviewer lên mình thử xem!

Mình thử vẫn bình thường, bạn chọn đúng mã nguồn, mã đích chưa, vì mình đang nghi có thể lỗi do mã văn bản (theo bộ gõ mặc định hiện nay thì cả 2 cái đó là Unicode nha bạn, tùy chỉnh vào bộ mà bạn đang sử dụng)
Nếu tiện ib teamviewer lên mình thử xem!
Thanks pro, đã ok, mình chưa chỉnh mã nguồn và đích

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.