Xin hỏi lý do xóa bài hỏi về lập trình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi lý do xóa bài hỏi về lập trình

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chiều này mình thấy có bạn đăng bài hỏi về lập trình và mình có trả lời.
Không biết bài viết có vi phạm gì không mà luồng bị xóa và không thấy thông báo gì vậy?

BinhHT

Rìu Sắt
Chiều này mình thấy có bạn đăng bài hỏi về lập trình và mình có trả lời.
Không biết bài viết có vi phạm gì không mà luồng bị xóa và không thấy thông báo gì vậy?
Mình là người đã xóa bài viết đó. Box Lập Trình được tạo ra để mọi người có thể hỏi đáp và chia sẻ kiến thức lẫn kinh nghiệm lập trình, mình đã xem đi xem lại topic của bạn đó và quyết định xóa vì:
Thứ nhất, tên topic không rõ ràng.
Thứ hai, nội dung được trình bày trong bài viế tđó cũng không nói rõ là dùng ngôn ngữ lập trình nào để code, bài đó đề ra sao ?.
Những lí do trên vẫn chưa hẳn là nên xóa, nhưng cách bạn ấy mặc dù hỏi bài người khác nhưng kiểu như không tôn trọng các thành viên khác nên mình đã xóa.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Sau khi nghe giải thích từ các thành viên trong BQT và các thành viên khác, cá nhân mình thấy lý do xóa bài viết cũng được nhưng chưa tinh tế. Hai lý do đã giải thích bên trên cũng chưa đủ yếu tố để dẫn đến việc xóa bài viết, với lại cách hỏi của thành viên trong topic đó mình thấy cũng hoàn toàn bình thường, tiêu đề dù hơi chung chung nhưng xét toàn thể các bài viết trong diễn đàn thì chưa chắc đã có nhiều bài "được và tốt" bằng bài viết này. Hơn nữa bài viết được post lên đúng box, sử dụng đúng tiền tố, nội dung cũng hoàn toàn phù hợp trong box Lập trình, có thể cách hỏi và nội dung đặt câu chưa được tốt, nhưng nhận thức và trình độ mỗi người là khác nhau, không phải ai cũng giỏi hết, và cũng không ai kém cả. Không phải ai cũng đủ thời gian để viết, để trình bày chính quy, thống nhất và đúng tuyệt đối. Nếu yêu cầu quá cao là không ổn về lâu về dài! Việc bới lông tìm vết thật sự là không nên!
Mình comment như thế này để mọi người có cái nhìn khách quan hơn mà thôi, chứ không đả kích, châm biếm hay thiên vị ai cả :)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Vậy bài đó đã hiện lại chưa vậy?

Chờ ý kiến của mod @BinhHT!

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình là người đã xóa bài viết đó. Box Lập Trình được tạo ra để mọi người có thể hỏi đáp và chia sẻ kiến thức lẫn kinh nghiệm lập trình, mình đã xem đi xem lại topic của bạn đó và quyết định xóa vì:
Thứ nhất, tên topic không rõ ràng.
Thứ hai, nội dung được trình bày trong bài viế tđó cũng không nói rõ là dùng ngôn ngữ lập trình nào để code, bài đó đề ra sao ?.
Những lí do trên vẫn chưa hẳn là nên xóa, nhưng cách bạn ấy mặc dù hỏi bài người khác nhưng kiểu như không tôn trọng các thành viên khác nên mình đã xóa.
Bài đó có đề bài rồi. Dạng như đề thi, những bài toán trong cuộc thi như thi olympic chẳng hạn?
Mình chỉ hỏi lại xem bạn ấy cần giải thuật hay cần code.
Nếu cần giải thuật thì không liên quan đến dùng ngôn ngữ lập trình nào?
Bạn là MOD mà xử lý như vậy mình thấy chưa hợp lý?
Nếu có vấn đề gì thì có thể nhắc nhở, hỏi thêm xem bạn ấy muốn hỏi về vấn đề gì cho rõ hơn?
Đằng này đi xóa bài.??

BinhHT

Rìu Sắt
Bài đó có đề bài rồi. Dạng như đề thi, những bài toán trong cuộc thi như thi olympic chẳng hạn?
Nếu có vấn đề gì thì có thể nhắc nhở, hỏi thêm xem bạn ấy muốn hỏi về vấn đề gì cho rõ hơn?
Đằng này đi xóa bài.??
Mình đã mở lại bài viết, việc xóa bài mình thừa nhận mình hơi nóng vội. Diễn đàn lập ra là để mọi người cùng chia sẻ và giúp đỡ nhau nên mình cũng không làm khó dễ gì các thành viên. Cuối cùng mình chỉ muốn các bạn nếu có đăng topic hỏi đáp thì hãy nêu rõ vấn đề cần được trợ giúp.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Đằng này đi xóa bài.??

Thực ra con người thì không ai toàn vẹn cả, nếu toàn vẹn thì đã ở một thế giới khác của Phật, hay của Chúa rồi, chứ không phải tồn tại ở trái đất này. Mod cũng là con người, cũng bỏ thời gian riêng tư của mình ra để đi phục vụ vô vị lợi cho tập thể, cho nên sai số là không thể tránh khỏi. Phải có những lần sai, mới có những lần đúng. Không buồn sao biết được tột độ của niềm vui sướng? Không đói khổ sao biết trân trọng đồng tiền?
Vậy nên, hãy cố gắng dùng những từ ngữ tốt nhất, hòa nhã nhất và êm đềm nhất để giải quyết mọi chuyện một cách tỉnh táo và nhanh gọn nhất. Tránh những căng thẳng hay những điều thừa thãi không đáng có!

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Thiết nghĩ là Mod, chúng ta nên tạo điều kiện cho những topic liên quan tới vấn đề hỏi đáp của các thành viên, gắn liền với tiền tố [Hỏi Thắc mắc]. Nếu tiêu đề chưa rõ ràng thì theo mình, các Mod có thể sửa lại cho hợp lý, cụ thể và hay hơn. Về nội dung có thể giúp thành viên sửa lại nếu thấy cần thiết như lỗi tùy tiện viết hoa, chấm phẩy không đúng, chèn ảnh giúp thành viên mới đăng bài lần đầu,...

Với những topic hỏi đáp nêu vấn đề chưa được rõ ràng, chúng ta có thể đăng bình luận yêu cầu chủ topic nêu rõ vấn đề hơn và đính kèm ảnh (nếu cần thiết) để được trợ giúp nhanh hơn. Có thể nói, những ý kiến, comment tích cực của các thành viên sẽ đóng góp rất lớn vào sự phát triển chung của diễn đàn Vn-zoom.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Tôi thấy mode có phần khá câu nệ tiểu tiết nên cởi mở hơn, bất cứ luật gì cũng cần có sự thông cảm trong đó

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.