Yêu cầu Phần mềm - XIN CÁCH TẠO FILE CÀI ĐẶT PHẦN MỀM HÀNG LOẠT | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm XIN CÁCH TẠO FILE CÀI ĐẶT PHẦN MỀM HÀNG LOẠT

Trygoodlife

Búa Gỗ
Dear các bác,

Số là em cần hỗ trợ cài đặt 1 loạt các chương trình theo yêu cầu của Bộ GD cho khối tiểu học. giờ cài cả mớ đó cho 60 cái máy tính thì cũng hơi căng, trong khi các máy tính đều có win bản quyền đi theo máy nên cũng ngại ghost lại.
Em nhớ ngày trước trên vn-zoom.com có bài của Khatmausr hay bác nào đó có share cách tạo file 1click chạy cài đặt hàng loạt mà giờ GG k thấy.
Các bác vui lòng chỉ em sớm với nhé!
Cám ơn các bác!

trananh24588

Búa Đá
Dear các bác,

Số là em cần hỗ trợ cài đặt 1 loạt các chương trình theo yêu cầu của Bộ GD cho khối tiểu học. giờ cài cả mớ đó cho 60 cái máy tính thì cũng hơi căng, trong khi các máy tính đều có win bản quyền đi theo máy nên cũng ngại ghost lại.
Em nhớ ngày trước trên vn-zoom.com có bài của Khatmausr hay bác nào đó có share cách tạo file 1click chạy cài đặt hàng loạt mà giờ GG k thấy.
Các bác vui lòng chỉ em sớm với nhé!
Cám ơn các bác!
Tạo 1 bản ghost. Ghost trước cho 1 máy xem có bị mất bản quyền không, nếu có thì xem có khắc phục vấn đề bản quyền được không. Tiếp ghost hàng loạt.

Trygoodlife

Búa Gỗ
Câu trả lời nằm dưới câu hỏi đó bác {ah}
- Cái này
- Hay cái này
cái 1 là phương án đang mong muốn nhưng của họ làm sẵn rồi, trong khi đây là các chương trình tiểu học, k phải những soft phổ thông :D
Cái 2 thì không vào xem được xem nó ra làm sao :D
đang tạm làm 1 file bằng "Silent Install Builder", có vẻ tàm tạm nhưng chưa có key

Trygoodlife

Búa Gỗ
Tạo 1 bản ghost. Ghost trước cho 1 máy xem có bị mất bản quyền không, nếu có thì xem có khắc phục vấn đề bản quyền được không. Tiếp ghost hàng loạt.
mua máy bộ, không có thấy dán key đi kèm :v

dammage

Rìu Chiến
đang tạm làm 1 file bằng "Silent Install Builder", có vẻ tàm tạm nhưng chưa có key
vậy chắc vấn đề chính của bạn là chưa có key thôi
, cái này chắc inbox kín mấy mod nhờ "tư vấn"

theo tui dùng mấy phần mềm đóng gói này cũng hên xui vì có nhiều soft do bộ giáo dục đặt viết riêng, cách cài đặt và setting không giống các soft phổ thông, còn 1 cách khác là tự viết script bằng autoit tui thấy cũng đơn giản, bạn tham khảo thử, mai mốt muốn update 1 soft nào đó trong gói thì chỉ việc copy paste file setup của soft đó, không cần build lại cả gói

Trygoodlife

Búa Gỗ
vậy chắc vấn đề chính của bạn là chưa có key thôi
, cái này chắc inbox kín mấy mod nhờ "tư vấn"

theo tui dùng mấy phần mềm đóng gói này cũng hên xui vì có nhiều soft do bộ giáo dục đặt viết riêng, cách cài đặt và setting không giống các soft phổ thông, còn 1 cách khác là tự viết script bằng autoit tui thấy cũng đơn giản, bạn tham khảo thử, mai mốt muốn update 1 soft nào đó trong gói thì chỉ việc copy paste file setup của soft đó, không cần build lại cả gói

Toàn app củ chuối bác ơi.
vừa cài xong chương trình toán lớp 3,4,5 thì k chạy được trên win10, cho chạy trên môi trường win7 cũng k được @@ phải chạy trên win7 xịn hoặc XP cơ. thế này thì các cháu sao mà được.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@Trygoodlife | Thay vì đi tìm cách đóng gói các phần mềm lại rồi cuối cùng vẫn phải đi click cài từng phần mềm thì sao bạn không nghĩ đến việc build một bộ cài có đủ tất cả chúng nó? Cài xong là có đủ. Bản quyền theo máy thì chỉ ần cài đúng version là tự nhận bản quyền.

Trygoodlife

Búa Gỗ
@Trygoodlife | Thay vì đi tìm cách đóng gói các phần mềm lại rồi cuối cùng vẫn phải đi click cài từng phần mềm thì sao bạn không nghĩ đến việc build một bộ cài có đủ tất cả chúng nó? Cài xong là có đủ. Bản quyền theo máy thì chỉ ần cài đúng version là tự nhận bản quyền.
Dạ bác, em chưa đủ tầm làm cái đó :v về cơ bản dùng Silent Install Builder thì chỉ hạn hữu 1 số phần mềm cần click next thôi, còn lại thì tự động cài gần hết rồi. có thể 1 lúc cài nhiều máy qua lại next được :D