Yêu cầu Phần mềm - Xin các mod&ad phần mềm khắc phục dữ liệu đĩa vcd | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin các mod&ad phần mềm khắc phục dữ liệu đĩa vcd

KinhKha1987

Búa Đá
Vâng như nội dung tiêu đề ạ....em xin phần mềm về khắc phục đĩa dvd và cd ạ.{adore}{adore}{adore}
Trang này chỉ ra 3 phần mềm mà em search google các trang tải link toàn die {too_sad}
1. CD Recovery Toolbox Free
2. CDCheck
3. Dead Disk Doctor
Em phục hồi mấy cái đĩa VCD hồi trước 2007 quay video của gia đình...giờ đưa vô máy tính thấy file mà copy vào máy thì nó cứ đơ ra {beat_plaster}{beat_plaster}{beat_plaster}

Trong Le

Rìu Vàng
sao mà khôi phục được nhỉ!
mấy cái CD cũ thì thường rất khó chép dữ liệu ra ngoài. Mình thường xử lý như sau:
1. Dùng dung dịch vệ sinh lau chùi CD cho thật sạch. Chú ý cách lau chùi cho đúng, lau sai cách sẽ làm trầy xước nhiều hơn.
2. Dùng đầu đọc CD xịn: các đầu đọc DVD của laptop thường có mắt đọc khá kém và tốc độ chậm nên phải tìm đầu đọc khác.

hiennx2k4

Búa Đá
Đĩa CD, băng từ không còn thiết bị lưu trữ an toàn nên đã bị xoá sổ. Giá thẻ nhớ ngày càng rẻ, bạn nên sao lưu dữ liệu vào thẻ nhớ hoặc dịch vụ đám mây miễn phí nhé.

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
BlindWrite
mình dùng từ hồi còn vọc xp
cơ chế là nó sẽ copy tất cả, bỏ qua lỗi vật lý
nói chung là mình đánh giá nó là hay nhất từ thời còn dùng cd LHT
MOD có thể cho em xin link tải phần mềm này được không?
Cảm ơn MOD!

Fusin

Rìu Sắt
Một điều quan trọng cần lưu ý nữa là ngoài dùng phần mềm trên không hiệu quả 80% thì ... "Mò" ra ngoài Dos (chứ không phải ngoài door nhe!), mà tiến hành xử lý. Đừng xử lý trong window nếu CD quá cũ.

Fusin

Rìu Sắt
BlindWrite
Bi nhiêu hiểu Sếp "cựu" cỡ nào rồi hen! Chắc không thiếu tạp chí "CHIP"..😜

KinhKha1987

Búa Đá
BlindWrite
Nghe cũng đúng đúng thứ mình cần rồi ạ...Mod inbox cho link tải được không ạ {beauty}

KinhKha1987

Búa Đá
Một điều quan trọng cần lưu ý nữa là ngoài dùng phần mềm trên không hiệu quả 80% thì ... "Mò" ra ngoài Dos (chứ không phải ngoài door nhe!), mà tiến hành xử lý. Đừng xử lý trong window nếu CD quá cũ.
Hic...nghe chuyên nghiệp quá chứ gà như mình chịu á....Biết sơ sơ boot cài win đồ thôi à {nosebleed}

KinhKha1987

Búa Đá
sao mà khôi phục được nhỉ!
mấy cái CD cũ thì thường rất khó chép dữ liệu ra ngoài. Mình thường xử lý như sau:
1. Dùng dung dịch vệ sinh lau chùi CD cho thật sạch. Chú ý cách lau chùi cho đúng, lau sai cách sẽ làm trầy xước nhiều hơn.
2. Dùng đầu đọc CD xịn: các đầu đọc DVD của laptop thường có mắt đọc khá kém và tốc độ chậm nên phải tìm đầu đọc khác.
Lấy cái đầu đọc DVD xịn cho nó nghe xong quay lại cái đầu DVD Asus của PC thì nó chạy lại mượt ko nhỉ {pudency}

dammage

Rìu Chiến
Em phục hồi mấy cái đĩa VCD hồi trước 2007 quay video của gia đình...giờ đưa vô máy tính thấy file mà copy vào máy thì nó cứ đơ ra {beat_plaster}{beat_plaster}{beat_plaster}
trước tiên, xin 1 phút mặc niệm, ủa quên hoài niệm

theo tui nhớ hông lầm thì data trên vcd được lưu theo 1 định dạng đặc biệt để hỗ trợ mấy cái đầu vcd đọc và phát dễ dàng, bởi vậy bỏ vô windows explorer không đọc được như data thông thường là phải, giờ bạn có thể xài mấy phần mềm convert vcd to mp4, phần mềm cụ thể thì hỏi thử các bạn trên này

làm gấp đi bạn, mong là cd của bạn toàn loại tốt bền

hehehe

Búa Gỗ Đôi
Đang có đĩa phim DVD mua từ 17 năm trước giờ đang muốn thử phục hồi lại đây, phim này giờ trên mạng thì có nhưng không có sub luôn, trong khi đĩa mua từ 17 năm trước thì lại có luôn cả thuyết minh {too_sad}