Hỏi/ Thắc mắc - Xin bản Ghost Win 7 Utimate x64 cho Laptop Asus (chip thứ 8) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin bản Ghost Win 7 Utimate x64 cho Laptop Asus (chip thứ 8)

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Chào các bác.
Như tiêu đề, các bác cho em xin File GHOST Win 7 Utimate x64 cho Laptop Asus (chip thứ 8).
Và cho mình hỏi thêm về vấn đề Ghost win với những dòng máy mới này. Vì mình Ghost theo kiểu "Cổ Truyền" Nomal Ghost không được mình phải dùng file TIF theo chuẩn UEFI.

phuongvn87

Búa Gỗ
Chào các bác.
Như tiêu đề, các bác cho em xin File GHOST Win 7 Utimate x64 cho Laptop Asus (chip thứ 8).
Và cho mình hỏi thêm về vấn đề Ghost win với những dòng máy mới này. Vì mình Ghost theo kiểu "Cổ Truyền" Nomal Ghost không được mình phải dùng file TIF theo chuẩn UEFI.
Lap thì ko rõ, nhưng Desktop thì chỉ cài đc win 7 đối với chip core i đầu 7 trở lại. do MS nó muốn ng dùng quên W7 đi nên thỏa thuận với in teo và các OEM ko hỗ trợ Driver.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Từ đời 6 trở đi đa số không hỗ trợ driver tốt cho Windows 7, tuy nhiên vẫn cài được, vẫn có cách cài đủ driver bằng nhiều cách khác nhau, nhưng không tối ưu. Recommend vẫn là Windows 10, nếu bạn muốn cài win 7 thì cứ cài, dùng vài 3 bữa thì chắc cũng chán vì nó thực sự không hợp cho các laptop đời này.

Silv3r

Búa Gỗ
Hình như do bộ cài thiếu driver nên lỗi ko nhận được phân vùng ổ cứng sẽ ko cài được

Bean96

Búa Gỗ Đôi
chip th8 sao chạy được win 7 nữa bạn kể cả có chạy được cũng sẽ thiếu rất nhiều Driver