Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
cháu đang dùng bộ Sergei Strelec Boot để sửa máy với mấy ông bạn dùng DLC Boot thì thấy bộ này ngon hẳn bác @Hoang Duch2. cảm nhận riêng tư chứ cháu thấy mấy ông bạn cứ khen tấm tắc DLC Boot ngon quá trời.
Em nghĩ là do DLC của người Việt làm nên mấy KTV thấy phù hợp với nhu cầu sử dụng hàng ngày của mình hơn

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Vậy cháu dùng cái 16GB thì chắc dư giả rồi.
cuối cùng sự kiên trì của cháu đã gom được 4 bản boot gạo cội cũng là siêu nhân boot trên Internet Network vào cục USB cháu đang dùng bao gồm Sergei Strelec(Russia) có rebuild new software, Hoang Khien 2017(Việt Nam), DLC 2017 (Việt Nam) và Anhdv 2019(Việt Nam) bác @Hoang Duch2. Cực khổ mò mẫm là thế nhưng thường cháu chỉ dùng hàng Russia để cài máy thôi.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
cuối cùng sự kiên trì của cháu đã gom được 4 bản boot gạo cội cũng là siêu nhân boot trên Internet Network vào cục USB cháu đang dùng bao gồm Sergei Strelec(Russia) có rebuild new software, Hoang Khien 2017(Việt Nam), DLC 2017 (Việt Nam) và Anhdv 2019(Việt Nam) bác @Hoang Duch2. Cực khổ mò mẫm là thế nhưng thường cháu chỉ dùng hàng Russia để cài máy thôi.
Có chia sẻ ko bạn để phi ra nét kéo về nào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác nói lại lần nữa, cháu có chia sẻ được không? Nghe cháu nói thành công mà bác không test được nên cũng tiếc.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mới ra lò đây A/C/E ơi. Down ngay và luôn, đối với mình chỉ WinPE này là đủ xài.
WinPE 10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2019.10.02 English version

Tôi thì chắc các bạn sẽ cho là quê mùa, bản nào load về tôi cũng scan thử cái folder SSTR trên desktop, thấy cái nào bị chặn thì tôi bỏ đi hết các bạn ơi. Bạn nào thích dùng hết thì miễn chấp cmt này của tôi nhé.

Hình dưới đây cho thấy lúc đang copy folder SSTR ra desktop thì bị Eset nhảy ra chặn:

Còn đây là kết quả từ Malwarebytes:

6973

Tôi dùng thêm Gridinsoft, dùng bản free và sau đó thao tác xoá thủ công:

6974

Cảm ơn các bạn đã xem.​

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Mình dùng Emsisoft khi copy ko bị gì hết.
GridinSoft Malware này ko biết lấy dữ liệu từ bộ động cơ của anti nào nhỉ !? Mà mấy anti_malware mới được phát triển gần đây đa số là lấy từ Avira hoặc BIT <=mà nếu của Avira thì nhận dạng nhầm khá nhiều
Để biết được có malware hay trojan hay ko thì phải thực thi mới biết rõ được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Mình dùng Emsisoft khi copy ko bị gì hết.
GridinSoft Malware này ko biết lấy dữ liệu từ bộ động cơ của anti nào nhỉ !? Mà mấy anti_malware mới được phát triển gần đây đa số là lấy từ Avira hoặc BIT <=mà nếu của Avira thì nhận dạng nhầm khá nhiều
Để biết được có malware hay trojan hay ko thì phải thực thi mới biết rõ được

Bạn có đầy đủ phụ tùng và có khả năng nên đối với bạn là chuyện nhỏ, phần tôi thì quê mùa lại nhát nên cứ remove hết cho yên cái thân già bạn ơi.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Bạn có đầy đủ phụ tùng và có khả năng nên đối với bạn là chuyện nhỏ, phần tôi thì quê mùa lại nhát nên cứ remove hết cho yên cái thân già bạn ơi.
bác ơi! Trong những bộ công cụ kiểu này thì thiếu gì phần mềm can thiệp sâu vào hệ thống thì bị nhận là mối nguy hại cũng bình thường thôi. Bác gỡ bỏ tới lúc cần dùng lại không chạy được thì sao

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác ơi! Trong những bộ công cụ kiểu này thì thiếu gì phần mềm can thiệp sâu vào hệ thống thì bị nhận là mối nguy hại cũng bình thường thôi. Bác gỡ bỏ tới lúc cần dùng lại không chạy được thì sao

Cảm ơn cháu đã quan tâm cho bác, có nhiều cái thật sự bác không cần dùng đến, nếu cần thì bác lại có từ các usb cứu hộ khác, còn khi cần hơn nữa thì lại extract cài file origin của nó và dùng thôi cháu.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Trên FB bác thấy người ta kêu than khi dùng cái BKAV, máy không hư biến thành hư luôn, cháu đã dùng chưa vậy?
Năm 2013 hay 2014 gì đó cháu có dùng Bkav Pro. Thấy nó cũng tạm. Chưa thấy gây lỗi Win bao giờ. Mà cái strelec trên cháu tải về rồi giải nén quét bằng AhnLab V3 thấy OK hết ko báo gì cả. Hôm nao rảnh cháu sẽ giải nén hết các file .exe trong folder Minst xong quét xem sao.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Năm 2013 hay 2014 gì đó cháu có dùng Bkav Pro. Thấy nó cũng tạm. Chưa thấy gây lỗi Win bao giờ. Mà cái strelec trên cháu tải về rồi giải nén quét bằng AhnLab V3 thấy OK hết ko báo gì cả. Hôm nao rảnh cháu sẽ giải nén hết các file .exe trong folder Minst xong quét xem sao.

Bác chỉ chép cái folder SSTR ra ngoài desktop rồi scan từ đó thôi cháu, còn về BKAV thì như bác đã nói ở trên, người ta đăng hình ảnh và câu hỏi liên quan, cái nào cũng là problem khi sử dụng BKAV, bác không dùng nên không biết thật sự nó như thế nào, mình chỉ nghe người ta phàn nàn nhiều quá mà đâm ra sợ nó thôi cháu.

Higashino

Búa Đá
Những ISO của Strelec gần đây to quá, hơn 4G mà mình muốn tích hợp vào usb 4g dl thực tế chắc khoảng 3,7 hay 3,8G. Bạn nào có file ISO Strelec 2018 nhỏ cớ 2 hay 3G up lên giúp mình với, cám ơn nhiều

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Những ISO của Strelec gần đây to quá, hơn 4G mà mình muốn tích hợp vào usb 4g dl thực tế chắc khoảng 3,7 hay 3,8G. Bạn nào có file ISO Strelec 2018 nhỏ cớ 2 hay 3G up lên giúp mình với, cám ơn nhiều
USB giờ cũng rẻ rồi mà. Bác làm con 8GB hoặc 16GB dùng cho tiện