Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu đang dùng bộ Sergei Strelec Boot để sửa máy với mấy ông bạn dùng DLC Boot thì thấy bộ này ngon hẳn bác @Hoang Duch2. cảm nhận riêng tư chứ cháu thấy mấy ông bạn cứ khen tấm tắc DLC Boot ngon quá trời.

Cháu dùng thấy cái nào ngon thì cứ dùng cháu ơi, riêng bác thì bộ nào cũng scan thật kỹ malware, adware, cái nào soft nó báo thì bác delete hết cho yên thân cháu à, ngoài cách dùng Malwarebytes scan, bác còn dùng cái Gridinsoft Anti Malware, cái này nó scan bên DLC nhiều malware hơn bên Strelec. Cái Gridinsoft thì nó không có free, mình chỉ cần dùng nó để scan có kết quả rồi mình tự delete bằng tay là xong. Cảm ơn cháu đã chia sẻ kinh nghiệm với bác nhé.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cháu dùng thấy cái nào ngon thì cứ dùng cháu ơi, riêng bác thì bộ nào cũng scan thật kỹ malware, adware, cái nào soft nó báo thì bác delete hết cho yên thân cháu à, ngoài cách dùng Malwarebytes scan, bác còn dùng cái Gridinsoft Anti Malware, cái này nó scan bên DLC nhiều malware hơn bên Strelec. Cái Gridinsoft thì nó không có free, mình chỉ cần dùng nó để scan có kết quả rồi mình tự delete bằng tay là xong. Cảm ơn cháu đã chia sẻ kinh nghiệm với bác nhé.
thật ra là cháu đi gom software thiết yếu cháu cần từ DLC Boot rồi rebuild lại bên Sergei Strelec Boot cho mình 1 bản dùng cá nhân vì bên nào cũng có ưu nhược điểm riêng cả nhưng Sergei Strelec Boot lại có ưu điểm riêng là có thể boot trên mọi cấu hình từ yếu đến mạnh là điều cháu thích nhất ở bản boot này bác @Hoang Duch2.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
thật ra là cháu đi gom software thiết yếu cháu cần từ DLC Boot rồi rebuild lại bên Sergei Strelec Boot cho mình 1 bản dùng cá nhân vì bên nào cũng có ưu nhược điểm riêng cả nhưng Sergei Strelec Boot lại có ưu điểm riêng là có thể boot trên mọi cấu hình từ yếu đến mạnh là điều cháu thích nhất ở bản boot này bác @Hoang Duch2.

Khi nào cháu build xong mà chạy ngon lành thì cháu chia sẻ cho bác với nha, bác cũng muốn xem kết quả của cháu.

riketykid

Búa Gỗ
mấy cái này là biến thể của hirenboot ngày xưa,dùng bản nào chả được,việt nam hay rus hay tàu hay thái đều ok hết,đều là cứu hộ thôi mà

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mấy cái này là biến thể của hirenboot ngày xưa,dùng bản nào chả được,việt nam hay rus hay tàu hay thái đều ok hết,đều là cứu hộ thôi mà
ai thích dùng bản boot nào thì dùng bản đó. bàn luận vì thích theo ý cảm nhận cá nhân thôi bạn. mọi người chia sẻ kinh nghiệm của nhau để làm tốt hơn mọi vấn đề.

manhcuonghg

Búa Gỗ Đôi
- Đã có link phiên bản ngày 24-8-2019 mong chủ pic up link bản mới giúp với ạ. Cám ơn bạn rất nhiều

manhcuonghg

Búa Gỗ Đôi
-Vâng Cám ơn @sec0 rất nhiều. Mong chiều có link sớm. Thx U

Hamano Kaito

Moderator

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Khi nào cháu build xong mà chạy ngon lành thì cháu chia sẻ cho bác với nha, bác cũng muốn xem kết quả của cháu.
Cuối cùng cháu cũng đã có thể tập hợp 3 nhà chuyên BOOT là Sergei Strelec, Hoang Khien, DLC nằm yên trên 1 USB để dùng rồi bác @Hoang Duch2. Tạo Multi Boot Version thế này mà cháu không chắc đã dùng hết tính năng của từng bản boot trong đó nhưng WIM BOOT PE thì mỗi bản lại có lỗi riêng của nó cháu phải đành dùng chéo vậy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cuối cùng cháu cũng đã có thể tập hợp 3 nhà chuyên BOOT là Sergei Strelec, Hoang Khien, DLC nằm yên trên 1 USB để dùng rồi bác @Hoang Duch2. Tạo Multi Boot Version thế này mà cháu không chắc đã dùng hết tính năng của từng bản boot trong đó nhưng WIM BOOT PE thì mỗi bản lại có lỗi riêng của nó cháu phải đành dùng chéo vậy.

Cháu chia sẻ cho bác với, bác cũng muốn thử xem sao cháu ơi.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Ấy vậy mà em trước khi tạo usb boot toàn tắt WS đi. Nếu vậy chắc máy đầy mã độc rồi