Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 33 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

mrbin2903

Gà con
Không biết có ai khi bung ghost phân vùng EFI bị lỗi 19260 này giống mình không, mình bung ghost cho cái HDD trong laptop. Đã bung từ Win PE của HKBoot và từ Win 10 chạy trên SSD đều bị lỗi như vầy. Cài bằng file .iso thì được, đã check MD5 nên không bị lỗi file ghost đâu ạ, Lỗi này mình search google không có luôn mới ghê :D

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Có bác nào cài đặt thành công bản cập nhật ngày 07/09 chưa? Mình update thì bị báo 0x800f0988 và đã thử nhiều cách kể cả cài đặt thủ công vẫn không thành công. Xin ý kiến cao nhân.

netgamebt

Gà con
bác chủ thớt ơi hướng dẫn mình thêm cột GPU vào Task Manager với ạ,để mình theo dõi hoạt động của card vga với mình vào task manager chuột phải vào mấy cột hiện có nhưng không có mục GPU

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Làm được 2 bản Ultra là đã thấy hài lòng rồi tính sẽ chả làm 1 bản nào thuộc dạng Ultra nữa nhưng ông bạn lại yêu cầu làm bản Win nhẹ hơn bản Ultra nữa dành cho máy EeePC CPU Atom 1.6GHzm RAM 2GB vì ổng nói bản Ultra x86 đối với chiếc máy trên là vẫn còn nặng, chiếc máy trên chủ yếu là duyệt web. Thế là một lần nữa bắt tay vô làm bản Win mới, được đặt tên là NANO.

Chỉ có 1 bản IoT LTSB NANO x86 32bit mới duy nhất. Bản NANO đã lược bỏ tất cả các thành phần có thể là nguyên nhân gây ra disk 100% như windows defender, action center, security center, system restore và telemetry đồng thời gỡ bỏ luôn Hyper-V. Bản NANO chỉ có dưới dạng file GHO. Bản NANO chỉ Ghost được duy nhất cho chuẩn Legacy/MBR thôi nhé.

Bản NANO chỉ dành cho những máy yếu (VÍ DỤ 2GB RAM trở xuống, CPU 1-2 nhân Core 2 Duo và HDD) với công việc như sau:

- Duyệt Web
- Gõ văn bản
- Xem phim nghe nhạc trên web

HẾT.

Mọi yêu cầu thêm nữa thì hãy xài các bản Ultra nhé.

Sau đây là một vài hình ảnh bản NANO mới nhất. Tất cả hình ảnh được chụp khi cài trên PC thật (chứ ko phải máy ảo nhe) với cấu hình phần cứng cụ thể như sau:

CPU Core i5 3570K @ 4.5GHz.
RAM DDR3 8GB
HDD Western Digital Black 1TB

Quá trình cài bung Ghost bản NANO sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Moderator.

Dung lượng cài mới của bản NANO là 809MB

RAM khi cài đầy đủ driver và software gồm Office 2010/2007, Chrome............ là 0.5GB

Bản NANO vẫn hỗ trợ Smartphone nhé

Bản NANO không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD.

Link down file GHO bản IoT LTSB NANO dung lượng 531MB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
No quote
Mã MD5 : 48C8E7C13F7EA8FB1F5C7AC8714FB66B

Chỉ cần lưu ý một chi tiết nhỏ, vì bản NANO x86 chỉ hỗ trợ duy nhất chuẩn Legacy/MBR, nên trong thư mục ACTION không có file GO.BAT vì thế sau khi file GHO được bung xong chỉ cần khởi động lại máy tính là xong.

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO chuẩn Legacy/MBR
dành cho bản NANO tương tự như ở các bản Hybrid x64 xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22
chịu bác luôn, support tận chân răng, bác nên thi vào các công ty phần mềm để con SS note 5 của em được update lên android 12 :D

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Không biết có ai khi bung ghost phân vùng EFI bị lỗi 19260 này giống mình không, mình bung ghost cho cái HDD trong laptop. Đã bung từ Win PE của HKBoot và từ Win 10 chạy trên SSD đều bị lỗi như vầy. Cài bằng file .iso thì được, đã check MD5 nên không bị lỗi file ghost đâu ạ, Lỗi này mình search google không có luôn mới ghê :D

Xem phần đính kèm 18013
đúng là google cũng ko có lỗi như trên hình thật, mình chỉ tìm được cái link này thôi : http://www.saomai.com.vn/chia-se-ki...-loi-khong-ghost-duoc-voi-o-cung-ssd-n82.html
Bro thử dùng soft khác ghost xem sao chứ mình cũng hết cách rồi.
Có bác nào cài đặt thành công bản cập nhật ngày 07/09 chưa? Mình update thì bị báo 0x800f0988 và đã thử nhiều cách kể cả cài đặt thủ công vẫn không thành công. Xin ý kiến cao nhân.
bro đã bật windows update trong services lên chưa hoặc đã cài SSU mới nhất chưa ? Vì update cài đặt thủ công thì windows update trong services cũng phải được bật lên.
bác chủ thớt ơi hướng dẫn mình thêm cột GPU vào Task Manager với ạ,để mình theo dõi hoạt động của card vga với mình vào task manager chuột phải vào mấy cột hiện có nhưng không có mục GPU
có cột GPU trong Task Manager phải thỏa mãn 2 điều kiện Win 10 v2004 và VGA của bro phải là model mới ví dụ bên NVIDA là GTX series 1000 trở lên, nếu thiếu 1 trong 2 điều kiện đó thì sẽ ko có cột GPU trong Task Manager. Cái cột này là do win tự nó có mình ko thể thêm vào được.
File GO.BAT dùng để làm gì ấy bác? Mình dùng LTSC chạy file đó nó báo lỗi nên xóa mất rồi
file GO.BAT chỉ dùng khi bro ghost cho Win 10 MBR thôi. win 10 UEFI không cần chạy file GO.BAT. Nếu khi ghost Win 10 MBR mà chạy file GO.BAT báo lỗi có khả năng bro đang chạy Win 10 PE được làm không OK hoặc đang chạy Win 10 PE UEFI, file GO.BAT chỉ chạy khi đang là Win 10 PE MBR.

netgamebt

Gà con
bác thớt ơi cho mình hỏi là từ khi mình dùng bản ghost của bác thì mình bị màn hình xanh với reset máy tầm 1-2 ngày 1 lần mà không biết lỗi gì mình có vào đây check thì nó có báo cái này

zendamo

Rìu Chiến Bạc
lúc trước có lỗi này mình tắt ram ảo đi thì hết
lỗi này thì mình chịu chả biết fix như thế nào cả bởi vì ghost trên PC của mình ko bị lỗi này. Còn tắt bộ nhớ ảo thì ko nên vì dù RAM có nhiều bao nhiêu chăng nữa mà tắt bộ nhớ ảo thì khi chơi game nặng hoặc chạy 1 ứng dụng nào đó sẽ bị văng ra khỏi ứng dụng hoặc game đó.

netgamebt

Gà con
có cái lỗi event 10016 là bị lỗi gì vậy bác,với nếu thiết lập ram ảo thì thiết lập bao nhiêu được bác máy mình ram 16g

Sửa lần cuối:

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
bro đã bật windows update trong services lên chưa hoặc đã cài SSU mới nhất chưa ? Vì update cài đặt thủ công thì windows update trong services cũng phải được bật lên.

Rồi bác nhưng vẫn không ăn thua, SSU là gì bác nhỉ?
*Update: mình đã cập nhật SSU mới nhất rồi và vẫn không update được bản cập nhật này

file GO.BAT chỉ dùng khi bro ghost cho Win 10 MBR thôi. win 10 UEFI không cần chạy file GO.BAT. Nếu khi ghost Win 10 MBR mà chạy file GO.BAT báo lỗi có khả năng bro đang chạy Win 10 PE được làm không OK hoặc đang chạy Win 10 PE UEFI, file GO.BAT chỉ chạy khi đang là Win 10 PE MBR.

Ok thanks bác

Sửa lần cuối:

0916818409

Gà con
Cảm ơn zendamo! đã làm đc một bản IoT LTSB NANO rất nhẹ dùng tốt. Nếu để lại dịch vụ in đc thì rất tốt+ với để lại trình diệt virut mặc định nữa thì nó gần như đủ nhu cầu của đa số người dùng. Chúc zendamo có thêm nhiều bản sáng tạo có chất lượng.( Ngoài lề chút: tôi đang dùng bản Win10.x64_LTSB.lite.v5-IK thấy cũng rất nhẹ và ổn định, không biết anh em trong này đánh giá ntn)

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Rồi bác nhưng vẫn không ăn thua, SSU là gì bác nhỉ?
*Update: mình đã cập nhật SSU mới nhất rồi và vẫn không update được bản cập nhật này

Ok thanks bác
bro thử test trên máy ảo xem sao, ghost lại từ đầu bản Ultra của mình, download SSU mới nhất và bản update mới nhất về. Bật windows update trong services lên rồi cài SSU trước rồi mới cài bản update sau xem được ko, nếu ko được nữa thì mình thua rồi đó.