Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 31 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bản của b sao mình k cài được malwarebyte (sử dụng crac.k) ý :(
bản crac.k thì mình chưa cài cũng ko có mà cài, còn bản free malwarebyte tải từ trang chủ thì mình cài và chạy bình thường.

MonsterGL04

Gà con
Bản này cài driver thủ công à các bác. Có thể cho e xin link phần mềm update driver win 10 k ạ

MonsterGL04

Gà con
E cài bản LTSC bị lỗi này. Trong services cũng k có windows update. Fix s ạ. Cảm ơn

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
E cài bản LTSC bị lỗi này. Trong services cũng k có windows update. Fix s ạ. Cảm ơn
vẫn có windows update trong services nhe bro mình chỉ tắt đi thôi, bản LTSC Hybrid Ultra x64 vẫn update bình thường, bro xem lại trang 29 có bác Hoang Duch2 đã test bản này update từ build mặc định 19041.264 lên 19041.450 OK nhé.

MonsterGL04

Gà con
abc
vẫn có windows update trong services nhe bro mình chỉ tắt đi thôi, bản LTSC Hybrid Ultra x64 vẫn update bình thường, bro xem lại trang 29 có bác Hoang Duch2 đã test bản này update từ build mặc định 19041.264 lên 19041.450 OK nhé.
E cũng nhớ lúc cài e update đc. Sau tự nhiên bay mất. tìm trong services cũng k có luôn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
vậy là bro chưa biết sử dụng chương trình Ghost phải ko ? Thế thì mình khuyên bro không nên thử kẻo lại nếu chọn nhầm phân vùng để ghost sẽ bị mất hết dữ liệu.
Bro nên thực hành ghost thành thạo trên máy ảo trước, hướng dẫn bung file ghost gho xem : https://anh-dv.com/windows/ghost-file-gho-win-uefi-va-legacy-chuan-khong-bi-loi
Bro thông cảm, bản Hybrid Ultra mình chỉ có file GHO không có file ISO.

Thanks Pro cao thủ, mình là mình khoái mấy bạn làm GHO hay TBI, riêng mình dùng bản GHO chưa thấy lỗi đau đầu cả, dù biết rằng dùng ISO sẽ ổn định hơn, nhưng mình chẳng bao giờ chú ý.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thanks Pro cao thủ, mình là mình khoái mấy bạn làm GHO hay TBI, riêng mình dùng bản GHO chưa thấy lỗi đau đầu cả, dù biết rằng dùng ISO sẽ ổn định hơn, nhưng mình chẳng bao giờ chú ý.
bro quan niệm ISO sẽ ổn định hơn GHO là sai lầm vì ghost hay cài thực chất y chang nhau, tất cả bản win cài có sẵn software thực chất là ghost hết đó, mang danh là cài cho oai vậy thôi, tất cả đều phải dùng công cụ sysprep để tạo thành ghost đa cấu hình chẳng qua là khác nhau cách đóng gói lại thôi, đóng gói thành dạng GHO thì là ghost còn đóng gói thành dạng wim/esd thì gọi cho oai là cài.

Chỉ có can thiệp trực tiếp vào file iso như các bản Hybrid của mình làm trước đây thì mới đúng thực sự là file cài iso nhưng mình cũng sẽ không làm file iso nữa vì mình có mấy ông bạn làm IT hay cài máy cho khách, khi xài file iso của mình trước đây thì gặp trường hợp dùng file iso cài win thì ko thể cài được trong khi lại Ghost bình thường, vì thế từ giờ mình chỉ làm file Ghost GHO thôi.

Trước đây mình chỉ làm file iso vì nghĩ rằng ghost dạng GHO không xài được cho chuẩn UEFI nhưng bây giờ mình đã làm được file GHO cho cả 2 chuẩn UEFI và MBR nên mình chỉ làm file GHO thôi.

Và mình sẽ ko làm file ghost dạng tib và tbi vì 3 nguyên nhân:
1. Mình đã gắn bó với Norton Ghost từ rất lâu rồi khi mà Norton Ghost còn chạy trên hệ điều hành MS-DOS nên sử dụng nó rất thành thục.
2. Mình không hề biết sử dụng bất kỳ 1 soft nào tạo ghost dạng tib và tbi.
Cuối cùng: Mình thấy còn rất nhiều người sử dụng Norton Ghost (chẳng hạn mình có mấy đứa bạn làm nghề IT).

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
bro quan niệm ISO sẽ ổn định hơn GHO là sai lầm vì ghost hay cài thực chất y chang nhau, tất cả bản win cài có sẵn software thực chất là ghost hết đó, mang danh là cài cho oai vậy thôi, tất cả đều phải dùng công cụ sysprep để tạo thành ghost đa cấu hình chẳng qua là khác nhau cách đóng gói lại thôi, đóng gói thành dạng GHO thì là ghost còn đóng gói thành dạng wim/esd thì gọi cho oai là cài.

Chỉ có can thiệp trực tiếp vào file iso như các bản Hybrid của mình làm trước đây thì mới đúng thực sự là file cài iso nhưng mình cũng sẽ không làm file iso nữa vì mình có mấy ông bạn làm IT hay cài máy cho khách, khi xài file iso của mình trước đây thì gặp trường hợp dùng file iso cài win thì ko thể cài được trong khi lại Ghost bình thường, vì thế từ giờ mình chỉ làm file Ghost GHO thôi.

Trước đây mình chỉ làm file iso vì nghĩ rằng ghost dạng GHO không xài được cho chuẩn UEFI nhưng bây giờ mình đã làm được file GHO cho cả 2 chuẩn UEFI và MBR nên mình chỉ làm file GHO thôi.

Và mình sẽ ko làm file ghost dạng tib và tbi vì 3 nguyên nhân:
1. Mình đã gắn bó với Norton Ghost từ rất lâu rồi khi mà Norton Ghost còn chạy trên hệ điều hành MS-DOS nên sử dụng nó rất thành thục.
2. Mình không hề biết sử dụng bất kỳ 1 soft nào tạo ghost dạng tib và tbi.
Cuối cùng: Mình thấy còn rất nhiều người sử dụng Norton Ghost (chẳng hạn mình có mấy đứa bạn làm nghề IT).

Mình bung ghost theo chuẩn HDD MBR thì toàn bị báo lỗi, chỉ có bung sang GPT thì chạy lại bình thường, nếu bung Ghost GHO thì chỉ cần bung ổ Win là done phải không Pro?, mình vẫn hay bung theo cách hướng dẫn của bạn, chưa hiểu tại sao bung xong toàn báo lỗi file khởi động, dùng Auto Fix cũng không chạy được. Nói chung cũng cám ơn Pro vì đã tạo ra 1 bản Ghost chạy mượt lắm nhé... ^^

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình bung ghost theo chuẩn HDD MBR thì toàn bị báo lỗi, chỉ có bung sang GPT thì chạy lại bình thường, nếu bung Ghost GHO thì chỉ cần bung ổ Win là done phải không Pro?, mình vẫn hay bung theo cách hướng dẫn của bạn, chưa hiểu tại sao bung xong toàn báo lỗi file khởi động, dùng Auto Fix cũng không chạy được. Nói chung cũng cám ơn Pro vì đã tạo ra 1 bản Ghost chạy mượt lắm nhé... ^^
Bung theo chuẩn MBR bị lỗi 0xc000000f chứ gì https://3.bp.blogspot.com/-b6QbQ0Rh...BGAs/s640/1-Win7-0xc000000f-startup-error.png

Bởi vì bro không chịu đọc kỹ hướng dẫn của mình và có thể không chạy file GO.BAT cứ làm theo hướng dẫn của mình ở tất cả các bước thì đảm bảo sẽ ko có lỗi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bung theo chuẩn MBR bị lỗi 0xc000000f chứ gì https://3.bp.blogspot.com/-b6QbQ0Rh...BGAs/s640/1-Win7-0xc000000f-startup-error.png

Bởi vì bro không chịu đọc kỹ hướng dẫn của mình và có thể không chạy file GO.BAT cứ làm theo hướng dẫn của mình ở tất cả các bước thì đảm bảo sẽ ko có lỗi.

Cám ơn Pro nhé, bản của bạn làm công nhận mượt kinh thật nhưng tiếc rằng không nên update, khi mình update xong thì set mặc định trìh duyệt không được, có cách nào xử lý không bạn? lỗi này tuy nó không nặng, mỗi khi mở trình duyệt thì nó lại hỏi, hơi ngứa mắt kakaka... mà không biết còn lỗi nào nữa không đây :(

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cám ơn Pro nhé, bản của bạn làm công nhận mượt kinh thật nhưng tiếc rằng không nên update, khi mình update xong thì set mặc định trìh duyệt không được, có cách nào xử lý không bạn? lỗi này tuy nó không nặng, mỗi khi mở trình duyệt thì nó lại hỏi, hơi ngứa mắt kakaka... mà không biết còn lỗi nào nữa không đây

update chỉ là tùy chọn thôi, bro có thể update hoặc không cần update.

Trình duyệt mặc định đâu phải là lỗi, chọn trình duyệt mặc định dễ mà ở cái hình bro post ở trên click vào Web browser rồi lựa trình duyệt muốn chọn làm mặc định là xong.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
update chỉ là tùy chọn thôi, bro có thể update hoặc không cần update.

Trình duyệt mặc định đâu phải là lỗi, chọn trình duyệt mặc định dễ mà ở cái hình bro post ở trên click vào Web browser rồi lựa trình duyệt muốn chọn làm mặc định là xong.
Bị lỗi rồi Pro, chọn vào cái nào cũng không được, chọn xong thoát cửa sổ ra vào lại vẫn thế, không có thay đổi như khi chưa update, và còn lỗi khi log in vào Windows, hình ảnh ngay phần Welcome đôi khi không hiển thị, chỉ có 1 màu xanh lè duy nhất ^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.