Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 34 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
có cái lỗi event 10016 là bị lỗi gì vậy bác,với nếu thiết lập ram ảo thì thiết lập bao nhiêu được bác máy mình ram 16g
bộ nhớ ảo cứ thiết lập mặc định auto để win tự thiết lập dung lượng cho bộ nhớ ảo là tốt nhất.
Mình chọn rồi, nó chỉ có 1 màn hình
Mình cài bản Ultra LTSB x64 trên PC, PC của mình có IGP HD 4000 và VGA rời GTX 460, cả 2 cùng nối vào TV Sony 46", IGP qua cổng Dsub, GTX 460 qua cổng HDMI, cài driver đầy đủ cho 2 VGA trong Customize your display có 2 màn hình. Mình ko có laptop nên bro phải tự mò thôi.

vitcum

Búa Gỗ Đôi
@zendamo đúng như dự đoán, bản LTSC ver 2004 này còn lỗi nhiều (do MS), bác có thể làm bản khác thấp hơn ko ạ.
Qua e phải ghost bản LTSB dùng tạm

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
@zendamo đúng như dự đoán, bản LTSC ver 2004 này còn lỗi nhiều (do MS), bác có thể làm bản khác thấp hơn ko ạ.
Qua e phải ghost bản LTSB dùng tạm
chưa hiểu ý của bro lắm, bro nói làm bản khác thấp hơn là bản nào vì các bản LTSB Ultra đều có version thấp hơn 2004 rồi đó.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản LTSC bác ơi. Do lỗi nên e đang xài tạm bản LTSB ạ
mình sẽ không làm bản LTSC Ultra đâu bro vì LTSC nó chả nhẹ nhàng gì cả thậm chí mình thấy nó còn nặng hơn cả Win 10 2004. Bản LTSC chỉ thích hợp với máy mạnh thôi, còn máy yếu thì LTSB là best rồi.

vitcum

Búa Gỗ Đôi
mình sẽ không làm bản LTSC Ultra đâu bro vì LTSC nó chả nhẹ nhàng gì cả thậm chí mình thấy nó còn nặng hơn cả Win 10 2004. Bản LTSC chỉ thích hợp với máy mạnh thôi, còn máy yếu thì LTSB là best rồi.
Thế ạ, tiếc quá vì bản LTSB này không có dark mode (cho explorer)

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng bị, phải tự cài driver này
Mình tự cài lại vẫn báo lỗi như vậy, k biết do máy đời cổ quá tìm sai driver hay sao nữa ?

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Có bác nào cài đặt thành công bản cập nhật ngày 07/09 chưa? Mình update thì bị báo 0x800f0988 và đã thử nhiều cách kể cả cài đặt thủ công vẫn không thành công. Xin ý kiến cao nhân.

Vẫn đang chờ kết quả test từ anh em :)

lyminhhieu

Gà con
Chia sẻ với các bạn file ISO từ bộ ghost x64/x86 Hybrid Ultra của thớt.
Mình đóng gói lại ngay sau khi ghost xong nên không chỉnh sửa gì hết.
Bộ cài hỗ trợ cả 2 chuẩn Legacy/UFEI --> cài trực tiếp như bộ cài Win thông thường hoặc cài trong WinPE.
X64
X86
Bác ơi, bác chuyển file này sang ISO giúp em với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.