Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Nghe nói bản G này không cài được Onedrive có phải không bạn. Mình thì hay phải làm việc trên Onedrive vậy nên chắc không có cơ hội trải nghiệm bản này rồi.
Onedrive vốn không có sẵn trong cấu trúc bản G, nhưng bạn hoàn toàn có thể tự tải PM này về cài đặt.

Mã:
https://www.microsoft.com/en-ww/microsoft-365/onedrive/download

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
cho mình xin lẻ cái gói store dc k {big_smile} cài ver của bạn từ hôm 8 tây r giờ cũng lỡ cài mấy phần mềm để làm việc r nên cũng khá ngại re-install lần nữa
thanks
Xem phần đính kèm 22666
Không chờ chủ thớt thì vào đây lấy:
https://drive.google.com/file/d/1fAJC3XesPTnSruAJwqV3-zTKE_oIvRd5/view

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Windows 10 21H1 EnterpriseG with Store 19043.964

Download

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Mình đang dùng bản LTSC 1809 gốc, có thể upgrade lên bản này ko nhỉ, vì hiện tại đang dùng Google Drive Team nên cài mới lại thì đồng bộ dữ liệu về khá lâu do dữ liệu lớn, sd thường xuyên nên file phải chọn chế độ offline nhiều

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình đang dùng bản LTSC 1809 gốc, có thể upgrade lên bản này ko nhỉ, vì hiện tại đang dùng Google Drive Team nên cài mới lại thì đồng bộ dữ liệu về khá lâu do dữ liệu lớn, sd thường xuyên nên file phải chọn chế độ offline nhiều
Bản năng tự có của LTSB- LTSC là ko nâng version chỉ có nâng build
Do vậy ko biết khi install nó có chấp nhân giữ lại DATA hay là ko thì chỉ có thử mới biết :D

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Bản năng tự có của LTSB- LTSC là ko nâng version chỉ có nâng build
Do vậy ko biết khi install nó có chấp nhân giữ lại DATA hay là ko thì chỉ có thử mới biết :D
Trong lúc chờ câu trả lời thì mình đã cài và xác nhận là nó keep all được nhé. Mỗi tội ko có anti virus, ko biết có cách nào cài được ko nữa vì ko muốn xài AV ngoài.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trong lúc chờ câu trả lời thì mình đã cài và xác nhận là nó keep all được nhé. Mỗi tội ko có anti virus, ko biết có cách nào cài được ko nữa vì ko muốn xài AV ngoài.
Bản G thì bạn dung có nói rõ , nó ko có WD do vậy chỉ có thể dùng AV thứ 3 thôi

dungltcd

Lạt Ma
- Đã cài bộ Windows 10 21H1 EnterpriseG with Store 19043.964 thấy chạy mượt, nhẹ mới chạy các soft văn phòng từ hôm qua đến giờ --> hài lòng với bản này, cảm ơn bạn @dungltcd nhiều.

- Xin phép dùng Sysprep backup lại hệ thống để triển khai trên các máy khác cho nhanh.
Cảm ơn Bác.
Nếu bạn Upgrade bằng ISO thì chọn Keep All Data and Apps bình thường như những Editions khác .

Về WD thì có 2 cách để bật được WD trên bản này đó là
- change ProductPolicy
- Hoặc nạp SKU

Change productpolicy thì được nhưng mỗi lần Windows nó update gói LCU thì nó sẽ tự sửa lại Productpolicy trở về Default.
Cách đơn giản hơn là Nạp SKU để switch EnterpriseG thành EnterpriseS hoặc Enterprise, khi đó ProductPolicy sẽ chuyển thành EnterpriseS hoặc Enterprise và WD sẽ auto Turn On.

Lưu ý: Nạp Sku thì cấu trúc Edition vẫn không thay đổi, bản chất vẫn là EnterpriseG.

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn Bác.

Nếu bạn Upgrade bằng ISO thì chọn Keep All Data and Apps bình thường như những Editions khác .

Về WD thì có 2 cách để bật được WD trên bản này đó là
- change ProductPolicy
- Hoặc nạp SKU

Change productpolicy thì được nhưng mỗi lần Windows nó update gói LCU thì nó sẽ tự sửa lại Productpolicy trở về Default.
Cách đơn giản hơn là Nạp SKU để switch EnterpriseG thành EnterpriseS hoặc Enterprise, khi đó ProductPolicy sẽ chuyển thành EnterpriseS hoặc Enterprise và WD sẽ auto Turn On.

Lưu ý: Nạp Sku thì cấu trúc Edition vẫn không thay đổi, bản chất vẫn là EnterpriseG.
Cho mình xin hướng dẫn nạp SKU để chuyển thành EnterpriseS với nhé

dungltcd

Lạt Ma
Update 21H1 EnterpriceS lên 19043.985
Xem phần đính kèm 22694

Sau khi đợi ít phút thì đã xong, bản Windows này cài đặt từ ngày 03-04-2021, hôm nay update lên.

Xem phần đính kèm 22695
Bản của bạn bản chất là Professional, không phải cấu trúc của EnterpriseS thật sự.

Mình biết cách làm bản EnterpriseS như thế nhưng mình không làm.

PS: Windows update nó khôn lắm, chỉ cẩn sửa một chút trong cấu trúc Windows là nó không cho update hoặc update bị lỗi ngay.
Những bản EnterpriseS được làm theo cấu trúc chuẩn sẽ không bao giờ có LCU update .

dungltcd

Lạt Ma

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cho mình xin hướng dẫn nạp SKU để chuyển thành EnterpriseS với nhé
Vụ này thấy sai sai.
Vào khoảng năm 2016-2017 lúc đó không có ai chia sẻ PP nạp SKU kích hoạt Windows 10 thì chính bác này Hướng dẫn riêng mình.
Chuyện này được giữ theo thỏa thuận từ đó đến nay, cho nên trước giờ mình chỉ nói nạp SKU kích hoạt, chưa bình luận hay nói rõ làm như thế nào.

Nếu là người xưa thì VITCUM là gạo cội của BOX Office và 4rum bên .COM.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Ví dụ đây là một bản EnterpriseS được làm từ bản Pro.

Đang ở Build 19043.964 và đang update gói LCU

Update xong, đang đòi restart

Kết quả

Nhưng bản chất nó vẫn là Professional. :D
Tưởng bở > Tính Update cho bản LTSC 19042.962

Thì ra là nạp SKU EnterS > Update.
Trò này đã làm hồi 1607 rồi bỏ, sau đó thời điểm lấy được Digital LTSC 2019 > Có làm lại.

Thôi "vui vẻ" với bản LTSC 21H1 (lỗi WU) của bạn @dungltcd thêm thời gian nữa.
Nếu mà bạn fix cho Win nó không thấy Update CU thì hay quá.

Sửa lần cuối: