Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Vụ này thấy sai sai.
Vào khoảng năm 2016-2017 lúc đó không có ai chia sẻ PP nạp SKU kích hoạt Windows 10 thì chính bác này Hướng dẫn riêng mình.
Chuyện này được giữ theo thỏa thuận từ đó đến nay, cho nên trước giờ mình chỉ nói nạp SKU kích hoạt, chưa bình luận hay nói rõ làm như thế nào.

Nếu là người xưa thì VITCUM là gạo cội của BOX Office bên và rum .COM.
Chắc cao nhân vào Test thấp nhân ! :D

dungltcd

Lạt Ma
Tưởng bở > Tính Update cho bản LTSC 19042.928.

Thì ra là nạp SKU EnterS > Update.
Trò này đã làm hồi 1607 rồi bỏ, sau đó thời điểm lấy được Digital LTSC 2019 > Có làm lại.

Thôi "vui vẻ" với bản LTSC 21H1 (lỗi WU) của bạn @dungltcd thêm thời gian nữa.
Nếu mà bạn fix cho Win nó không thấy Update CU thì hay quá.
Vâng để lúc nào em thử Modify xem có đc ko.

kienlong

Búa Gỗ Đôi
Tưởng bở > Tính Update cho bản LTSC 19042.928.

Thì ra là nạp SKU EnterS > Update.
Trò này đã làm hồi 1607 rồi bỏ, sau đó thời điểm lấy được Digital LTSC 2019 > Có làm lại.

Thôi "vui vẻ" với bản LTSC 21H1 (lỗi WU) của bạn @dungltcd thêm thời gian nữa.
Nếu mà bạn fix cho Win nó không thấy Update CU thì hay quá.
Cái này không phải nạp SKU của EnterS, bản của tôi đang chạy cũng được add các gói của EnterS chứ không đơn thuần là nạp SKU đâu.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cái này không phải nạp SKU của EnterS, bản của tôi đang chạy cũng được add các gói của EnterS chứ không đơn thuần là nạp SKU đâu.
Nếu bạn cài từ ISO 1809 LTSC thì chia sẻ cách Update lên 19043.985 đi.
Hoặc chia sẻ bạn làm thế nào để có được 19043.xxx LTSC.
Thanks!

dungltcd

Lạt Ma
ISO này bạn tự làm hay down ở nguồn nào ??
Nếu ISO này mà đc build từ các gói thì cho mình hỏi bạn giải quyết cái LCU update như thế nào, bởi vì ngay ở các gói LCU khi xả nén ra cũng có phần chỉ dõ là không áp dụng cho bản EnterpriseS.
Còn đối với Windows Update thì thậm chí nó còn ko cho tải về gói LCU chứ chưa nói là cài đặt đc hay ko ?
còn nếu ko thì chắc chắn chỉ là thủ thuật với SKU, bạn có thể chứng minh điều bạn nói ko .
Như hình này nếu mình ko nói nó bản chất là bản Pro thì bạn có chứng minh đc ko ?

Sửa lần cuối:

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
@Doan Lam , Bản G thì bạn chỉ có thể kích KMS online 410 năm hoặc KMS38.
Bạn định kích Digital ah ?
Thay đổi sever là được rồi. Lúc trước nó báo đỏ

vitcum

Búa Gỗ Đôi
Vụ này thấy sai sai.
Vào khoảng năm 2016-2017 lúc đó không có ai chia sẻ PP nạp SKU kích hoạt Windows 10 thì chính bác này Hướng dẫn riêng mình.
Chuyện này được giữ theo thỏa thuận từ đó đến nay, cho nên trước giờ mình chỉ nói nạp SKU kích hoạt, chưa bình luận hay nói rõ làm như thế nào.

Nếu là người xưa thì VITCUM là gạo cội của BOX Office và 4rum bên .COM.
Vâng vẫn là e bác ạ. Nhưng cái gì nó cũng mai một đi :D
Lâu lắm rồi ít vọc vạch đến nỗi có những cái mà mà khi người khác nhắc lại thì mới nhớ ah mình đã từng làm.
Giờ ko có thời gian để theo đuổi đam mê một thời này nữa ạ.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Lâu lắm rồi ít vọc vạch đến nỗi có những cái mà mà khi người khác nhắc lại thì mới nhớ ah mình đã từng làm.
- Mình đọc bài viết của bạn cứ thấy lạ lạ ấy (tưởng là fan của bạn ngày trước --> lập lại nick của idol vào hỏi :)).

dungltcd

Lạt Ma
cơm áo gạo tiền mà bác.:)

Bác thi thoảng vào VNZ chém gió với anh em cho vui, lại đc ôn luyện võ công :D

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nếu ISO này mà đc build từ các gói thì cho mình hỏi bạn giải quyết cái LCU update như thế nào, bởi vì ngay ở các gói LCU khi xả nén ra cũng có phần chỉ dõ là không áp dụng cho bản EnterpriseS.
Còn đối với Windows Update thì thậm chí nó còn ko cho tải về gói LCU chứ chưa nói là cài đặt đc hay ko ?
còn nếu ko thì chắc chắn chỉ là thủ thuật với SKU, bạn có thể chứng minh điều bạn nói ko .
Như hình này nếu mình ko nói nó bản chất là bản Pro thì bạn có chứng minh đc ko ?

Chắc phải xem lại cái vụ này bạn @dungltcd ạ.
1. Với LTSB/LTSC nó Update CU chả thua "bố con" Win nào cả: 14393.15 >> 14393.4402; 17363.316 (ISO cuối)>> 17363.1935
2. Không biết mình có nhớ nhầm không: Cài mới LTSC 1809 > Update đầyđủ lên build cuối >> Nạp SKU Pro; Enter....> Update nó lên tới 20H1 19041.xxx.
Vụ này làm hồi T7(8)/2020 lúc có PP lấy Digital LTSC 2019, chưa làm thử lại - không biết nhớ có đúng không.
3. Bản LTSC 21H1-19043.962 Luôn thấy và đòi Update CU để lên build từ .962 > .964 > .985 (KB5003173).

Biết đâu bị "bỏ sót" 1 cái gì chăng.

Thanks!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Chắc phải xem lại cái vụ này bạn @dungltcd ạ.
1. Với LTSB/LTSC nó Update CU chả thua "bố con" Win nào cả: 14393.15 >> 14393.4402; 17363.316 (ISO cuối)>> 17363.1935
2. Không biết mình có nhớ nhầm không: Cài mới LTSC 1809 > Update đầyđủ lên build cuối >> Nạp SKU Pro; Enter....> Update nó lên tới 20H1 19041.xxx.
Vụ này làm hồi T7(8)/2020 lúc có PP lấy Digital LTSC 2019, chưa làm thử lại - không biết nhớ có đúng không.
3. Bản LTSC 21H1-19043.962 Luôn thấy và đòi Update CU để lên build từ .962 > .964 > .985 (KB5003173).

Biết đâu bị "bỏ sót" 1 cái gì chăng.

Thanks!
Là bác cài bản LTSC 21h1 962 của bác @dungltcd làm và share hôm bữa xong cho nó update lên 985 luôn hả bác? :)

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Là bác cài bản LTSC 21h1 962 của bác @dungltcd làm và share hôm bữa xong cho nó update lên 985 luôn hả bác? :)
1. Mình cài LTSC 21H1-19043.962 Của bạn @dungltcd.
Bản này thì có giới thiệu là No Update CU & LCU.
Nhưng thực tế khi cài xong nó luôn đòi Update CU và báo lỗi.
Vụ này thì chấp nhận thôi, đã có báo trước và trả lời thắc mắc rồi.
2. Bạn @kienlong Giới thiệu 1 bản EnterpriseS 19043.964 Có thể Update lên 19043.985 Mà không phải dùng PP nạp SKU LTSC cho Pro > để chuyển Edition Pro sang LTSC.
Rất tiếc cũng đã có vài cmt hỏi thăm nhưng bạn @kienlong chưa chia sẻ cách làm.
Từ 1+2&cmt #117 > Mình kêu bạn @dungltcd xem lại.

kienlong

Búa Gỗ Đôi

Bản windows này do tôi tự làm từ https://uupdump.net và được xây dựng từ bản windows 21h1 IoT Enterpise. Bản của bạn thực chất cũng vẫn là bản Pro vì nó cũng đòi update y như bản Pro. Tôi cũng có niềm đam mê vọc phá nên làm bản này để sử dụng hàng ngày. Còn tôi cũng tham khảo từ các diễn đàn của nước ngoài, điển hình : https://forums.mydigitallife.net/threads/windows-editions-reconstruction-project.80939. Theo tôi biết thì thực chất mấy bản Enterprise cũng từ các bản Pro mà ra thôi, chỉ thêm thắt hoặc loại bỏ một số tính năng. Thân.

Sửa lần cuối:

kienlong

Búa Gỗ Đôi
1. Mình cài LTSC 21H1-19043.962 Của bạn @dungltcd.
Bản này thì có giới thiệu là No Update CU & LCU.
Nhưng thực tế khi cài xong nó luôn đòi Update CU và báo lỗi.
Vụ này thì chấp nhận thôi, đã có báo trước và trả lời thắc mắc rồi.
2. Bạn @kienlong Giới thiệu 1 bản EnterpriseS 19043.964 Có thể Update lên 19043.985 Mà không phải dùng PP nạp SKU LTSC cho Pro > để chuyển Edition Pro sang LTSC.
Rất tiếc cũng đã có vài cmt hỏi thăm nhưng bạn @kienlong chưa chia sẻ cách làm.
Từ 1+2&cmt #117 > Mình kêu bạn @dungltcd xem lại.
Không phải là tôi không muốn chia sẽ cách làm vì thực ra tôi rất bận và không giỏi diễn đạt, bạn có thế inbox cho tôi email, tôi sẽ gởi cho bạn các file mà tôi dùng để làm, chỉ là các lệnh dism bình thường thôi. Mỗi người sẽ có một ý tưởng hay để phục vụ cho nhu cầu vọc thôi.