Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Làm cho vui thôi bạn, mọi thứ vẫn là từ MS, mình chỉ là người sắp xếp lại các gói, cũng không có gì đặc biệt.

Vả lại đợt vừa rồi thấy nhiều người kêu ca về những lỗi mới gặp phải khi cài những gói LCU gần đây nên mình mới làm những bản này.

Mình vẫn khuyên các bạn nên dùng hàng chính chủ MS hoặc đợi bản LTSC vNext chắc vài tháng nữa là Release.

Sau cùng, Mục đích của topic vẫn là for Testing & Educational.
Bác @dungltcd cho mình hỏi cái bản LTSC 21H1 962 bác vừa build xong, nếu có gói update KB... của build mới mình có thể tải gói đó về chạy update lên cho bản LTSC này như các bản 2004 bình thường ko bác?

dungltcd

Lạt Ma
Q: Điều gì quyết định tính năng cũng như sự khác biệt của Các Editions, Core, EnterpriseS, Pro, Enterprise, Edu, Pro WS, EnterpriseG ??

A: Phụ thuộc vào 2 thứ: Cấu trúc của Edition và ProductPolicy.
tiếp tục...
Q: Tại sao mọi người lại thích bản EnterpriseS ??

A: Vì EnterpriseS có được cả 2điều trên, đó là:
EnterpriseS có một cấu trúc gọn gàng vừa đủ không có tính năng thừa thãi, Mặt khác EnterpriseS cũng có một ProductPolicy full mạnh mẽ như bản Enterprise Full hoặc Pro for Workstation.

dungltcd

Lạt Ma

dungltcd

Lạt Ma
Trong các bản Win này có WSL 2 không bạn? Hay vẫn là WSL 1 giống như LTSC 2019.
từ 18362.1(1903) là đã có cập nhật lên WSL 2 rồi bạn.

bác dungltcd e mình hỏi là bản nào xài nhẹ nhất cho máy cấu hình yếu​

cấu hình như nào bạn ? Chip có thể yếu cũng đc nhưng phải nâng cấp Ram và SSD thì chạy W10 mới mượt được, nếu ko cứ W7 mà táng thôi bạn.
Những bản này tuy ko nặng nhưng nó đều là nhân Enterprise Full nên ko nhẹ đc.