Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 341 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

if i could tell you

Rìu Chiến
Hôm qua có bạn kia nói là không làm được theo cách update cho bản G-22000.1696 lên 22621.1344 từ việc chạy file setup.exe trực tiếp trên Windows, tôi hơi thắc mắc nên muốn thử xem kết quả thế nào.

Tôi lại cài bản G-22000.778 lên máy ảo:

Cho nó tự update:

Sau khi update xong:

Tôi chọn update từ bản của @if i could tell you , 22621.1344- moment2, mount ISO và chạy file setup.exe:

Tôi sẽ gửi từng hình chi tiết ở phần này, bạn nào không thích xem thì vui lòng bỏ qua nhé:

Đây là giao diện đầu tiên sau khi mount ISO và click on Setup file, ở giao diện này tôi quên làm thao tác Not right now cho check update nên các hình sau sẽ có nó:

Next:

Next:

Accept above:

Next:

Next:

Hình trên cho thấy tôi vẫn click tiếp tục Install được trong khi đó bạn kia nói không làm được, tôi không hiểu máy của bạn bị lỗi gì.

Install...:

Kết quả cuối cùng:

Tôi đã upgrade thành công từ G-22000.1696 lên G-22621.1344, có khi nào bạn lại nói là kết quả trên máy ảo khác với máy thật không?
Em biết là upgrade thoải mái cụ ạ, nguyên lý đơn giản là cứ cùng edition là up được và giữ được apps, nhưng bạn kia bảo không ăn thua nhưng không thấy gửi ảnh lên nên cũng chịu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em biết là upgrade thoải mái cụ ạ, nguyên lý đơn giản là cứ cùng edition là up được và giữ được apps, nhưng bạn kia bảo không ăn thua nhưng không thấy gửi ảnh lên nên cũng chịu.
Trước giờ tôi vẫn dùng cách này, lúc nào cũng thành công nên tôi chia sẻ lại cách làm của mình nhưng rất tiếc bạn ấy làm theo không được. Để cho các bạn khác chưa biết cùng tham khảo thì tôi phải làm lại với đầy đủ chi tiết và hình ảnh một lần nữa. Tôi hy vọng các bạn khác có thể thực hành thành công.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Trước giờ tôi vẫn dùng cách này, lúc nào cũng thành công nên tôi chia sẻ lại cách làm của mình nhưng rất tiếc bạn ấy làm theo không được. Để cho các bạn khác chưa biết cùng tham khảo thì tôi phải làm lại với đầy đủ chi tiết và hình ảnh một lần nữa. Tôi hy vọng các bạn khác có thể thực hành thành công.
Có thể bản của bạn đó update nhiều lần và đã clear các kiểu thì lên không keep được app. Cháu cũng có 2 máy 1 máy update lên bằng WU nhưng không dùng clear nên vẫn lên và keep được app. Còn máy cũng như thế nhưng có dùng cái này EaseUS để clear thì toi lên không keep được app

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có thể bản của bạn đó update nhiều lần và đã clear các kiểu thì lên không keep được app. Cháu cũng có 2 máy 1 máy update lên bằng WU nhưng không dùng clear nên vẫn lên và keep được app. Còn máy cũng như thế nhưng có dùng cái này EaseUS để clear thì toi lên không keep được app

Vấn đề của bạn ấy không phải vụ keep Apps cháu ơi, đầu tiên bạn nói là vì sao là Install Server? Bác nói cứ tiếp tục làm thì bạn lại nói là không tìm thấy chổ để nhấn Next , bác thấy lạ quá nên mới làm lại từ đầu xem như thế nào và kết quả ra sao thì cháu biết rồi đó.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Lý do vì bản S win11 trong topic này do bạn dung tự build từ packages của MIC và MIC thì ko phát hành win11 S do đó ko có update chính thức từ trang web của MS , muốn up thì cần gói LCU custom và dism ofline như đã chú thích ngay từ đầu của chủ XỊ
Có cái máy cùi CPU G460 2.8 từ năm 2008 đến giờ nên thử cài thấy cũng chạy nhanh mượt. Vì không theo dõi từ đầu nên không biết chỉ update ofline thôi
Bản G-22621.1344 ở cmt # 6,800 tiếp tục up tự động lên 1413 luôn đây các bạn:

Bản G tự update được thế mà bản LTSC lại không được nhỉ. Bản G có nhẹ không bác để mai đến cty làm lại xem thế nào

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi nói thêm một chút về Activate cho bản G-22000.778 ở cmt # 6,800, tôi không biết có phải do lúc này Server của MS đang ngưng hoạt động hay sao mà tôi dùng 2 lệnh CMD như sau đều không activate được:

Lệnh 1:

cscript slmgr.vbs /skms kms.lotro.cc
cscript slmgr.vbs /ato //nologo
cscript slmgr.vbs /xpr //nologo

Hình:

Lệnh 2:

cscript slmgr.vbs /rilc
cscript slmgr.vbs /ipk YYVX9-NTFWV-6MDM3-9PT4T-4M68B
cscript slmgr.vbs /ato

Hình:

Cuối cùng phải nhờ tới MAS :

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có cái máy cùi CPU G460 2.8 từ năm 2008 đến giờ nên thử cài thấy cũng chạy nhanh mượt. Vì không theo dõi từ đầu nên không biết chỉ update ofline thôi

Bản G tự update được thế mà bản LTSC lại không được nhỉ. Bản G có nhẹ không bác để mai đến cty làm lại xem thế nào
Cháu đợi chút để bác chụp vài hình nhé.

Đầu tiên phải cho nó clean up trước :

Không có phần này từ WD trên G, muốn có thì phải đổi Skus sang version khác, hoặc là cài thêm AV khác.

Lấy lại free space trên máy ảo luôn:

Before:

After :

Sửa lần cuối:

2012mshs

Rìu Vàng Đôi
Kết quả up cho bản S_NORMAL trên máy UEFI của tôi , như vậy được chưa bạn hay phải cần là 22624?

Giữ nguyên thôi bác!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản G có cài lại được defender không bạn ơi. Nếu được xin hướng dẫn khôi phục lại với nhé
Sẵn gặp thì reply luôn , Ko thể bật được tính năng WD trên win11 G , chỉ có thể add SKU bản S và kiach1 hoạt bản S thì win nó tự bật tính năng WD

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Sẵn gặp thì reply luôn , Ko thể bật được tính năng WD trên win11 G , chỉ có thể add SKU bản S và kiach1 hoạt bản S thì win nó tự bật tính năng WD
Bác ơi em cài cả S và G rồi S thì có WD nhưng không tự update được, G tự update thì không có WD. Ý của em là tự update + WD vì ngại cài trình virut và update thủ công ạ (cuối cùng thôi thì nặng 1 tí, chậm 1 tí lại về chính chủ)

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bác ơi em cài cả S và G rồi S thì có WD nhưng không tự update được, G tự update thì không có WD. Ý của em là tự update + WD vì ngại cài trình virut và update thủ công ạ (cuối cùng thôi thì nặng 1 tí, chậm 1 tí lại về chính chủ)
Bạn ko theo dõi topic từ đầu nên mới ko rõ. Nói lại thế này cho nhanh các bản Win trong topic này:
+ Bản G và bản S/IoTS: đều có WD, nhưng vì policy của G chặn (lock), nên ko thể chạy WD (đây là chính sách dành riêng cho chính phủ Tung Của và Mẽo - Mic áp riêng với bản G).
+ Bản G/IoTS: chạy WD, cập nhật Online & WD được, vì Mic có phát hành
+ Bản S: cập nhật Offline, ko cập nhật Online được -> vì anh Mic không phát hành (đây là bản chủ topic tự bào chế riêng) -> buộc up offline qua các bản customized (chủ topic bào chế các bản cập nhật từ các bản khác để up cho S, hiện nay là bạn @2012mshs đang hỗ trợ, trong khi chủ topic bận). Bản S cũng có WD chạy được, nhưng vì Mic ko phát hành, nên đương nhiên cũng ko thể up WD online.
Đơn giản là vậy thôi!

Sửa lần cuối:

dtdung77

Rìu Vàng
Bạn ko theo dõi topic từ đầu nên mới ko rõ. Nói lại thế này cho nhanh các bản Win trong topic này:
+ Bản G và bản S/IoTS: đều có WD, nhưng vì policy của G chặn (lock), nên ko thể chạy WD (đây là chính sách dành riêng cho chính phủ Tung Của và Mẽo - Mic áp riêng với bản G)
+ Bản G/IoTS: cập nhật Online được, vì Mic có phát hành
+ Bản S: cập nhật Offline, ko cập nhật Online được -> vì anh Mic không phát hành (đây là bản chủ topic tự bào chế riêng) -> buộc up offline qua các bản customized (chủ topic bào chế các bản cập nhật từ các bản khác để up cho S, hiện nay là bạn @2012mshs đang hỗ trợ, trong khi chủ topic bận)
Đơn giản là vậy thôi!
Bổ sung thêm một chút:
Các bản S/IOT win 10 tại topic này vẫn update online được. Chỉ có Win 11 S/IOT là phải update offline.
Cài bản G update online nhưng không có WD. muốn có WD thì add skus bản S rồi kích hoạt thì sẽ có WD và update online.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Do bạn ít ghé qua topic nên bạn ko rõ .
Tôi thích update online nên tôi cài bản G , và tôi cũng thích dùng WD nên tôi add SKU bản S và active bản S trên nền win bản G
Thế là đầu gà đít vịt để dùng cả 2

dtdung77

Rìu Vàng
Tôi thích update online nên tôi cài bản G , và tôi cũng thích dùng WD nên tôi add SKU bản S và active bản S trên nền win bản G

Xem phần đính kèm 44432
Em cũng giống bác đây :D

trungminh

Rìu Vàng Đôi

Xem phần đính kèm 44432
Cái này em cũng theo dõi lâu rồi từ w10 nhưng sau đó ít để ý đến. Bác @@se0 cho em xin Sku bản S với em cài rồi nhưng lại xóa mất rồi, và lần trước có tải về rồi nhưng không còn nhớ pass nữa "SKUS LTSC 2021 AND MAS 1.5.rar", bác hướng dẫn sơ qua từ G sang S cho nhanh chứ lại ngồi tìm lại lâu quá. Em cũng thích như thế để máy yếu có thể chạy được nhanh hơn chút.

PS: Nếu cài bản S rồi có chuyển sang G được không bác. Nếu được bác cho HD luôn, em lại thích đầu vịt đít gà cho nó máu và đủ tất cả nhưng cái hay dùng

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Cái này em cũng theo dõi lâu rồi từ w10 nhưng sau đó ít để ý đến. Bác @@se0 cho em xin Sku bản S với em cài rồi nhưng lại xóa mất rồi, và lần trước có tải về rồi nhưng không còn nhớ pass nữa "SKUS LTSC 2021 AND MAS 1.5.rar", bác hướng dẫn sơ qua từ G sang S cho nhanh chứ lại ngồi tìm lại lâu quá. Em cũng thích như thế để máy yếu có thể chạy được nhanh hơn chút.

PS: Nếu cài bản S rồi có chuyển sang G được không bác. Nếu được bác cho HD luôn, em lại thích đầu vịt đít gà cho nó máu và đủ tất cả nhưng cái hay dùng
CompositionIDEditionID là hai thuộc tính khác nhau trong hệ điều hành Windows.
CompositionID thường được sử dụng để xác định phiên bản của một gói cài đặt Windows.
EditionID xác định phiên bản của hệ điều hành Windows được cài đặt trên máy tính của bạn.
CompositionID không thể thay đổi sau khi đã cài đặt Windows. Nó được ghi vào trong file cài đặt hệ điều hành Windows khi bạn tải về gói cài đặt. Trong khi đó, EditionID có thể thay đổi bằng cách nâng cấp hoặc cài đặt lại Windows, hoặc đổi SKU.
Việc update Online, là tìm gói cài đặt cho CompositionID.
Bản cài đặt S, thì đó là CompositionID, còn chuyển SKU thành G chính là chuyển EditionID.
Do vậy nếu đã cài bản S rồi chuyển SKU thành G, thì vẫn ko update Online được nhé (bản chất vẫn là bản S).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Bác @Hoang Duch2 đã test từ S sang G ko update online được
và SKU yoi6 đính kèm bên dưới

Attachments

• sku_S.7z.txt
    176.8 KB · Lượt xem: 11