This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

if i could tell you

Rìu Chiến
Hôm qua em hiểu nhầm ý của cụ, em tưởng là máy cụ khi chạy lệnh powercfg.exe /hibernate off thì file hiberfil.sys nó không tự xóa mà nó vẫn trơ trơ trên ổ cứng.
Vấn đề Của cụ thực ra là Hibernate tự động turn-on khi restart máy, mặc dù trước đó đã turn-off bằng lệnh hoặc bằng registry.
Thực ra em hơi bị tẩu hỏa nhập ma với vấn đề của cụ vì em thấy cụ đăng nhiều bản lúc thì bản 1391 lúc lại là bản 1325 rồi lại bản 1344, lúc đầu là ioT-EntS sau thấy cụ lại bảo là bản Pro 4 Workstation bị cái này, rồi máy ảo máy thật...
Thành ra em không hiểu thực sự là bản nào của cụ bị lỗi Hibernate này ??
Vậy cụ chốt cho em 1 bản nào cụ cần sửa cái náy để tập chung vào bản đó , đỡ bị loạn cụ ạ, và chỉ trên máy thật thôi cụ nhé, máy ảo vmware thì không có hibernate nên không thể so sánh với máy thật.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cũng chọn Pin to taskbar như cháu @nho nguoi đã nói đó cháu, ví dụ lúc đầu bác mở This PC, nó hiện trên taskbar thì bác right-click chọn Pin to taskbar luôn

Còn màu nền không thích tối thì chọn sáng như vầy, bác chỉ biết làm theo cách đơn giản thôi:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn thân mến, đúng là tôi đã post nhiều bản Win sau khi xảy ra vụ test Hibernate trên máy thật và ảo, cuối cùng tôi có nói lý do vì sao tôi cứ quan trọng việc xoá Hibernate, tôi có nói nguyên nhân là vì tôi có một bản Win 10 cũ, Pro for Workstations, upgrade mãi cho nó thành Win 11 hiện tại và nó bị kẹt ở cái Hibernate, tôi đã cố xoá nó đi nhưng chưa thành công. Nó là máy thật chứ không phải máy ảo, bạn xem mấy cái hình tôi có để các ổ cứng phía bên trái đó bạn, máy ảo thì không bao giờ có được như hình này trên máy của tôi:

Cảm ơn bạn đã hổ trợ tôi nhé, giờ tôi phải tắt máy vì đã quá giờ quy định rồi, hy vọng ngày mai vào lại sẽ có giải pháp tốt nhất cho việc này.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
chúc bác ngủ ngon

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn vào C windows tìm đến file explore bạn pin vào taskbar

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi

if i could tell you

Rìu Chiến
cái khóa HibernateEnabled của máy cụ mỗi khi Restart là nó tự động đưa về giá trị 1 theo một cách rất khó hiểu ,nên cái Hiberfil.sys nó sẽ xuất hiện sau restart .
Theo kinh nghiệm xem phim kịnh dị lâu năm của em thì máy cụ bị ma ám
Em đùa thôi, Cụ chạy lệnh powercfg.exe /hibernate off trước rồi chụp lại cho em xem 2 khóa này nhé.

Mã:
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Power

Và khóa này nữa
Mã:
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Power

cụ để ý là 2 khóa này khác nhau né.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Đây là 4 hình thao tác, nhờ bạn xem giúp:

if i could tell you

Rìu Chiến
Đây là 4 hình thao tác, nhờ bạn xem giúp:

Registry Không vấn đề gì cụ ạ, tất cả 2 chỗ đều đưa về giá trị là 0 đúng, bây giờ cụ restart nó lại tự động đưa về giá trị 1 đúng không ?
Máy cụ khả năng bị lỗi power plan profiles.
Máy này là laptop hay desktop cụ ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Đây là desktop UEFI đó bạn, ổ cứng là HDD:

Đúng như bạn nói, cứ restart thì nó lại trở về giá trị 1, và ÔNG HIBERNATE lại hiện hình.

Sửa lần cuối:

if i could tell you

Rìu Chiến
Đây là desktop UEFI đó bạn, ổ cứng là HDD:

Đúng như bạn nói, cứ restart thì nó lại trở về giá trị 1, và ÔNG HIBERNATE lại hiện hình.
ok cụ
Cụ vào control pannel như trong ảnh chọn Restore Default Settings for this plan, rồi restart máy, rồi tăt hibernate bằng lệnh xem có được ko.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã làm theo hướng dẫn, restore default và restart máy thì boot vào nó chớp tắt liên tục, chỉnh lại turn off 1 hour cũng không được, cuối cùng phải chọn Never cho cả hai thì mới hoạt động được đây bạn:

Giờ tôi đã tắt rồi, bước tiếp theo bạn muốn tôi làm gì đây bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bản mới thì bác có nhiều trên các máy lắm cháu, bác chỉ mong sửa được lỗi để mình có thêm kiến thức, từ vụ lỗi này bác biết thêm nhiều thao tác mới nên rất vui, chẳng hạn như vụ Load Hive từ Registry hôm qua bác làm được do cháu @lvt491 giới thiệu và một vài thao tác khác đang do @if i could tell you hướng dẫn cho bác đây.

if i could tell you

Rìu Chiến
Đến đây rồi mà cụ còn hỏi gì nữa!, khởi động lại máy xem nó còn tự bật lại hibernate không cụ?

Nếu vẫn không được thì giải pháp cuối cùng là cụ vào settings>>accounts tạo một local user khác rồi log in và check lại xem ok không?

Nếu vẫn không được thì bỏ cụ ạ, cài lại bản khác.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bác thử chụp hình 1 lệnh sau xem thử:
Mã:
powercfg /list

Và nếu nó là máy để bàn thì cũng không nên vất vả với tính năng này, Vì:
Mã:
Hibernate
This option was designed for laptops and might not be available for all PCs. (For example, PCs with InstantGo don't have the hibernate option.)