Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 278 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bác có login tài khoản MS vào Windows chưa ạ?
Nếu có rồi Bác làm theo yêu cầu từ phần mềm xem sao.
Vấn đề là bị khoá từ bản Windows:
Thực tế là chưa hề cài được app nào từ Store. Có vẻ lệnh khoá là đã cài đủ 10/10 nên MS không cho cài thêm.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Đại DA đây các bác ơi , hưu sớm để hưởng thụ , chà chà đai da ở mà ko hay biết uổng thiệt
Không... hồi đó tôi buôn bán tại nhà bên vợ. Sau bên vợ đòi lại nhà (tôi buôn bán ở đó từ nhiều năm trước) ngại bắt đầu lại từ đầu nên bỏ đi làm thầu lắp ráp trang thiết bị nội thất. Kết quả thất bại và lỗ nặng, chán rồi với con cái cũng đã lớn nên nghỉ làm luôn :p

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không... hồi đó tôi buôn bán tại nhà bên vợ. Sau bên vợ đòi lại nhà (tôi buôn bán ở đó từ nhiều năm trước) nên ngại bắt đầu từ đầu nên bỏ đi làm thầu lắp ráp trang thiết bị nội thất. Kết quả thất bại và lỗ nặng, chán rồi với con cái cũng đã lớn nên nghỉ làm luôn :p
Thú thật tôi cũng lận đận 3 chìm 7 nỗi 9 lênh đênh , tôi làm rất nhiều công việc , từ đi đập lúa mướn , phụ xế ( lơ xe tải ) chạy xe ôm , thợ điện lưới xây lắp đường dây điện , phụ hồ , thợ hồ , cai thợ hồ , giám sát công trình xây dựng Thầu nhà tư dân dụng , đến lúc già hết sức làm vậy là nghỉ chứ ko có hưu gì ráo trọi , giờ thì con nó nuôi ăn vì ko có lương hưu !!!!! :D

dungltcd

Lạt Ma
Vấn đề là bị khoá từ bản Windows:
Thực tế là chưa hề cài được app nào từ Store. Có vẻ lệnh khoá là đã cài đủ 10/10 nên MS không cho cài thêm.
Cái này là chính sách của MS dành cho mỗi MS account, mỗi MS acc chỉ được link tối đa 10 thiết bị.
Bác có thể tạo account khác hoặc vào đây unlink bớt những thiết bị đang link với account này.

Ví dụ đây là của em.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn.
Mình mới cài bản mới nhất loại này nên chưa rõ một vài chỗ. Mình thấy Windows chạy rất mượt, dung lượng nhỏ. Mình đang bị vướng chỗ này: Cần cài thêm một số softs từ MS Store nhưng bản Windows này đã khoá không cho cài thêm.
VD: nó hiện ra như ảnh:

Trên thực tế là mình chưa cài thêm app nào từ Store.
Có cách nào khắc phục hay không (từ phía người dùng)
Ý mình mong muốn có thể cài được các app từ MS Store mà không bị chặn như hình trên không? Cảm ơn bạn.

Tôi không vào được link trích dẫn của bạn vì phải Sign in nên tôi không biết bạn cài bản nào, bên này tôi cài bản 22621.755 mới nhất của @dungltcd và tôi luôn dùng local account, tôi thấy ở Store có sẵn Snipping Tool như hình và tôi thử cài thêm Clock từ Store vẫn OK đó bạn:

dungltcd

Lạt Ma
Tôi không vào được link trích dẫn của bạn vì phải Sign in nên tôi không biết bạn cài bản nào, bên này tôi cài bản 22621.755 mới nhất của @dungltcd và tôi luôn dùng local account, tôi thấy ở Store có sẵn Snipping Tool như hình và tôi thử cài thêm Clock từ Store vẫn OK đó bạn:

Đúng rồi bác Snipping tool và những apps khác nhà MS hầu hết là không cần MS acc để có thể cài, không hiểu máy bác @anhtuan1967 lại bị giới hạn 10 thiết bị.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng rồi bác Snipping tool và những apps khác nhà MS hầu hết là không cần MS acc để có thể cài, không hiểu máy bác @anhtuan1967 lại bị giới hạn 10 thiết bị.
Với việc sử dụng mấy chục bản Win thì bác không đủ điều kiện để dùng MS account rồi. ở gần nhà với họ nên phải né tuyệt dối.

dungltcd

Lạt Ma
@dungltcd | Bên em cũng giống bên anh, không rõ tài khoản của Bác @anhtuan1967 bị làm sao mà không hiện thiết bị ra nhỉ.
Xem phần đính kèm 39367
Có thể tài khoản của bác ấy trước đây đã link với 10 thiết bị, và đã vào trang đó unlink rồi nên không thấy.
tuy nhiên MS Acc đó vẫn còn trên 10 máy kia và chưa gỡ bỏ.
Hoặc Acc đó bị gì đó.
Tốt nhất là lập acc khác.

dungltcd

Lạt Ma
Đúng rồi bạn , chỉ là test windows , nhưng cài trên máy thật thì sẽ thêm 2 tính năng pagefiles, và hibernate files có thể thêm 5GB các thứ cộng lại cũng chỉ 14GB cho HDH mới cài thì cũng là 1 HDH chiếm ít dung lượng như có thể ( tôi cũng từng cài ISO của bạn nó chỉ 14GB hơn 1 ít )
Còn bản gốc của MIC ko thể nào dưới 17GB sau khi vừa hoàn tất chưa có các ứng dụng nào , như vậy chứng tỏ ISO của bạn build nó ko mất tính năng nhưng ngược lại dung lượng thì lại giảm đáng kể

Cũng chính vì vậy mà ISO của topic này vẫn luôn luôn đắt hàng :D
Cảm ơn bác !
Thực sự em chưa bao giờ cố gắng để giảm dung lượng ổ C hay RAM hay kể cả size của những ISO của những bản Windows này.
Build nó được như nào thì nó như thế, mặt khác thời buổi SSD toàn 512GB trở lên lại rẻ bèo, RAM thì hầu hết các máy cũng toàn 8GB trở lên thì cần gì quan tâm mấy cái đấy.
Quan trọng nhất là sự ổn định.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bác !
Thực sự em chưa bao giờ cố gắng để giảm dung lượng ổ C hay RAM hay kể cả size của những ISO của những bản Windows này.
Build nó được như nào thì nó như thế, mặt khác thời buổi SSD toàn 512GB trở lên lại rẻ bèo, RAM thì hầu hết các máy cũng toàn 8GB trở lên thì cần gì quan tâm mấy cái đấy.
Quan trọng nhất là sự ổn định.
Tôi rất tin những gì bạn làm , do vậy mới nói là ISO của bạn ko mất 1 tính năng nào , nhưng dung lượng HDH sau khi cài xong có sự chệnh lệch giữa gốc và build từ bạn . Đó là cái sự khéo của người dựng ISO

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bác cứ dùng thoải mái đi bác không sao đâu ạ, cá nhân MS nó không để ý đâu bác, cty mới lo.
Lẽ ra dùng nhiều thì MS phải khuyến khích và ưu tiên mới phải chứ nhỉ(!){cry}
Cũng cái máy đó tôi cài bản đủ thì vào Store và nó cho cài thoải mái nhưng app nào chưa cài nè:

Acc này là acc mới nên chưa cài thiết bị khác nào

dungltcd

Lạt Ma
Lẽ ra dùng nhiều thì MS phải khuyến khích và ưu tiên mới phải chứ nhỉ(!){cry}
Cũng cái máy đó tôi cài bản đủ thì vào Store và nó cho cài thoải mái nhưng app nào chưa cài nè:

Acc này là acc mới nên chưa cài thiết bị khác nào
Bác thử thoát bỏ acc đó khỏi store xem có cài được không, những app này không cần ms acc để có thể cài đặt.
Mà bản windows đó hình như không phải em build, em chưa từng bị như thế bao giờ.