Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 274 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn có lược bỏ modul gì trong bản iso thì ghi rõ để ae tham khảo nhé!
Nên diễn đạt cho lịch sự, dễ nghe hơn bạn. Đề xuất mong muốn khác với với ra lệnh/yêu cầu. Nên nhớ trong diễn đàn có người ít tuổi, có người nhiều tuổi.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Tôi có nói không thích đâu bạn, chỉ là khi dùng thấy lượt mạnh tay nên không phù hợp với tôi thôi, chứ nếu có nhiều bài viết giống như này thì quá tốt, nó giúp cho diễn đàn sôi động hơn, tôi không dùng được đâu có nghĩa là người khác cũng vậy, mỗi người mỗi ý, nhưng chỉ là lời chia sẽ thôi bạn nhé, có gì đâu. Nếu bạn đăng lên mà không ai tương tác phản hồi thì càng chán hơn nữa.
Đúng là lược bỏ khá nhiều softs và công cụ. Chiều mình cài bản mới nhất thì không tìm được camera windows cho cái laptop. Phải mất khá nhiều thời gian tải được về cài (không chính chủ do bị khóa Store). Dung lượng full softs chỉ 25GB. Để mình vọc thử và làm một số ứng dụng VP xem có ổn không?

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng là lược bỏ khá nhiều spfts và công cụ. Chiều mình cài bản mới nhất thì không tìm được camera windows cho cái laptop. Phải mất khá nhiều thời gian tải được về cài (không chính chủ do bị khóa Store). Dung lượng full softs chỉ 25GB. Để mình vọc thử và làm một số ứng dụng VP xem có ổn không?
Cài mới win11 chỉ 16~18GB là nhiều rồi , 25GB là bị windows nó dự phòng ko sử dụng 7GB có hơn đó bạn
Các iso của bạn dung build đều tắt tính năng dự phòng nên cài mới ko bị chiếm dụng 7~~Gb

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cài mới win11 chỉ 16~18GB là nhiều rồi , 25GB là bị windows nó dự phòng ko sử dụng 7GB có hơn đó bạn
Các iso của bạn dung build đều tắt tính năng dự phòng nên cài mới ko bị chiếm dụng 7~~Gb
Thưa bác, 25 GB là cài ful softs bao gồm Office, các soft khác để làm việc luôn đó bác. So với bản Pro là rất gọn nhẹ (máy cấu hình yếu nhưng bản này thấy cũng tạm, chỉ tội mở Mathtype nó chậm quá)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thưa bác, 25 GB là cài ful softs bao gồm Office, các soft khác để làm việc luôn đó bác. So với bản Pro là rất gọn nhẹ (máy cấu hình yếu nhưng bản này thấy cũng tạm, chỉ tội mở Mathtype nó chậm quá)
À thế thì chưa rõ cứ ngỡ chua có các ứng dụng , vậy khi vừa cài win xong bạn có xem là bao nhiêu GB ko?

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
À thế thì chưa rõ cứ ngỡ chua có các ứng dụng , vậy khi vừa cài win xong bạn có xem là bao nhiêu GB ko?
Cũng không chú ý vì phải update driver cho đủ rồi cài các loại phần mềm làm việc. Mới kiểm tra thấy không có Snipping Tool mà mở app Store thì không cho truy cập để tải về (khóa số lần tải về dù chưa tải gì từ Store). Có cách nào khắc phục không các bác?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cũng không chú ý vì phải update driver cho đủ rồi cài các loại phần mềm làm việc. Mới kiểm tra thấy không có Snipping Tool mà mở app Store thì không cho truy cập để tải về (khóa số lần tải về dù chưa tải gì từ Store). Có cách nào khắc phục không các bác?
Cái này tôi thua , ko rành , tôi thì dùng trọn bộ của FastStone từ xưa giờ nên cái chụp hình của win tôi ko có dùng
Vì cảm nhận FastStone nó ko thiếu cái gì về mảng quay chụp chỉnh sửa xem lại

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Cái này tôi thua , ko rành , tôi thì dùng trọn bộ của FastStone từ xưa giờ nên cái chụp hình của win tôi ko có dùng
Vì cảm nhận FastStone nó ko thiếu cái gì về mảng quay chụp chỉnh sửa xem lại
Cái Snipping tool rất hay. Cái chưa ổn của bộ cài Win này là tính tùy biến. Không nên khóa Store vì muốn cài thêm một số app thì có khi app không có bên ngoài.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái Snipping tool rất hay. Cái chưa ổn của bộ cài Win này là tính tùy biến. Không nên khóa Store vì muốn cài thêm một số app thì có khi app không có bên ngoài.
Do ko có dùng nó nên chưa biết tính năng như thế nào !
Còn đối với FastStone Capture thì quay màn hình có nhiều tùy chọn , chụp màn hình cũng với nhiều tùy chọn sau khi chụp có thể chỉnh sửa với nhiều công cụ đi kèm , và các phím tắt của nó rất là hữu dụng
Hơn nữa có portable ko cần setup và thiết lập khởi động cùng win . Tôi nghĩ ứng dụng của win chỉ được cái ko cần cài thêm của bên thứ 3 , chứ nói về tình năng thì ko thể vượt được các ứng dụng của bên thứ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các bạn cho tôi hỏi câu ngoài lề một chút, bên này tôi không mở được cái tools này, không biết có phải vì bị chặn từ RU hay không nữa, tôi nhớ hồi lâu tôi vẫn mở được nó:

Mã:
https://msmgtoolkit.in/downloads.html

Note: ý tôi hỏi là sau khi load về xong thì các bạn có chạy được file Start.cmd từ run as admin hay không, tôi gửi link bên trên để các bạn kiểm tra xem có bị lỗi giống tôi hay không thôi.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bạn cho tôi hỏi câu ngoài lề một chút, bên này tôi không mở được cái tools này, không biết có phải vì bị chặn từ RU hay không nữa, tôi nhớ hồi lâu tôi vẫn mở được nó:

Mã:
https://msmgtoolkit.in/downloads.html

Vừa tải thử, bình thường nhé bác.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Nên diễn đạt cho lịch sự, dễ nghe hơn bạn. Đề xuất mong muốn khác với với ra lệnh/yêu cầu. Nên nhớ trong diễn đàn có người ít tuổi, có người nhiều tuổi.
Xin lỗi anh, thật ra cũng ko biết tuổi ai thế nào, nên mới xưng hô là bạn, nếu nhìn nick biết ai hơn tuổi thì đương nhiên xưng hô là anh/bác. Trước giờ nhiều bạn, tôi biết nhỏ tuổi hơn tôi, nhưng do bạn đó ko biết thì vẫn xưng hô là bạn, tôi cũng ko để ý đến vấn đề này lắm, và cũng cho là bình thường. Chỉ có vậy thôi.
Với lại vì trong thread này, do đã có trao đổi nhiều trong nhóm, vui và quen nên tôi mới nhắn ngắn gọn như vậy và cũng nghĩ là bình thường, ko ngờ lại bị xem là mẫn cảm như vậy.
Chỉ có ý là bạn @nho nguoi khi post chia sẻ thì bổ sung thêm thông tin để người muốn tải tham khảo trước khi tải về, tránh phải hỏi nhiều hoặc tải về cài lại phát hiện lược bỏ những modul mà mình lại cần (như các post của bạn @dungltcd luôn ghi rõ iso có gì, lược bỏ gì, ai tải sẽ biết có phù hợp với mình hay không).
Cũng xin lỗi bạn @nho nguoi nếu như tôi có post ngắn gọn quá.
Rút kinh nghiệm, có lẽ sau này tôi chỉ post hỏi cái gì mình cần. Cái gì mình ko cần thì cũng ko nên nói nhiều làm gì!

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bên tôi khi click vào link thì nó hiện ra như thế này, do tôi trước đó đã login vào youtube đó bạn.

Vâng. Hôm trước em theo link vào thì bị hỏi do bị hạn chế quyền, nên ko tải được. Em có nhắn cho bạn @nho nguoi, giờ tải được rồi bác ạ.
Em 77, xin lỗi bác @Hoang Duch2 nếu chưa đúng vai vế ạ!
P/s: Dạ, cháu đã có thông tin, bác cùng tuổi với bố của cháu. Cháu xin chào bác @Hoang Duch2!

Sửa lần cuối: