Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 273 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Vừa cài thử trên máy laptop, mình không rõ là lỗi hay do bạn lượt bớt, nhưng tính năng Password - PIN trong phần Accounts không mở được, dù nhấn vào vẫn có hiệu ứng, Defender thì đen thui khi mở.
đã bỏ và lược bớt bạn à

thaolegend

Rìu Sắt

Windows 11 EnterpriseG​

files Gốc của bác Dungltcd đã fix không bị delay khi chạy app
auto ACTI,NET 4.8.1,mời các bác chải ngiện
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1sG4bv-NwJT7G1NMMZ-5g9dpZmWYY4p_M/view?usp=sharing
hình như bản này bị lỗi hình lockscreen không đổi dc thì phải nó thì mặc định đen thui chỉnh hình nào cũng k để dc :(

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bạn lập 1 topic chia sẻ win mod để các bạn có chỗ tung quyền tung cước cho rôm rã
cảm ơn bác,đó là một ý kiến hay,nhưng sẽ chả có topic nào cả.
đây là topic của bác Dungltcd trước cũng xin ké bác ấy rồi
tất cả là để trải nghiệm cho vui.win thì bác ấy tạo sẵn rồi
mọi người cứ dùng win gốc của bác ấy còn win em làm chỉ để nghịch
chơi không khuyến khích.ở topic này bây giờ chỉ còn me update test
miễn phí cho MIC chán lắm những cái trước kia có thì bỏ đi bây giờ lại thêm vào rồi
rồi fix lỗi.em làm chủ yếu nghịch cho vui mọi người không thích thì thôi vậy
xin cảm ơn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
miễn phí cho MIC chán lắm những cái trước kia có thì bỏ đi bây giờ lại thêm vào rồi
xin cảm ơn
Khi có người gợi ý 1 topic thì tôi nghĩ sẽ có nhiều bạn ngứa ngáy cũng vào để khoa tay múa chân cho vui , cái gì cũng phải có 1 sự khởi đầu

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Các anh cho em hỏi, bản iot enterprise thì kích hoạt như thế nào vậy ạ?
Kích hoạt Digital Enterprise xong > Nhập key generic IoT Enterprise thì IoT Enterprise sẽ được kích hoạt Digital.
Hoặc cài IoT Enterprise trên máy đã có Digital Enterprise >Thì IoT Enterprise sẽ tự động kích hoạt Digital.

NecrolyseS

Rìu Sắt
Kích hoạt Digital Enterprise xong > Nhập key generic IoT Enterprise thì IoT Enterprise sẽ được kích hoạt Digital.
Hoặc cài IoT Enterprise trên máy đã có Digital Enterprise >Thì IoT Enterprise sẽ tự động kích hoạt Digital.
cảm ơn anh ạ. Như máy em mới mua về, trước đó có bản quyền của w11 home, em cài luôn bản iot enterprise rồi thì giờ kích hoạt như cái bước đầu anh nêu à anh?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cảm ơn anh ạ. Như máy em mới mua về, trước đó có bản quyền của w11 home, em cài luôn bản iot enterprise rồi thì giờ kích hoạt như cái bước đầu anh nêu à anh?
Bạn cứ kích hoạt en bình thường sau đó add key IOT vào là ok ,
1 là nhờ active online , 2 là chạy script cho nhanh

dungltcd

Lạt Ma
xin cảm ơn
Thực ra mở một topic thảo luận, chia sẻ về modify các bản windows , các công cụ tối ưu, các gói giao diện đẹp....sẽ là một topic rất thú vị, topic chỉ là khởi đầu, khi mở ra sẽ có nhiều người cùng sở thích vào trao đổi, chia sẻ phát triển topic... bạn nên cân nhắc.
Làm Windows mod là rất khó, ngoài kỹ năng ra thì bỏ cái này bỏ cái kia đối với mình là hay nhưng khi đưa người khác dùng thì họ lại cần những cái đã bỏ đi đó.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
xin cảm ơn

Tôi có nói không thích đâu bạn, chỉ là khi dùng thấy lượt mạnh tay nên không phù hợp với tôi thôi, chứ nếu có nhiều bài viết giống như này thì quá tốt, nó giúp cho diễn đàn sôi động hơn, tôi không dùng được đâu có nghĩa là người khác cũng vậy, mỗi người mỗi ý, nhưng chỉ là lời chia sẽ thôi bạn nhé, có gì đâu. Nếu bạn đăng lên mà không ai tương tác phản hồi thì càng chán hơn nữa.

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi

Windows 11 EnterpriseS​

xin chia sẻ với các bác ISO win 11 22621.755 loT enterS
dành cho các bác không thích Egde,WD và dùng APP bên thứ 3
ISO của bác Dungltcd và LCU của bác 2012mshs
win tự ACTI,NET 4.8.1 update mới nhất
sau khi cài xong các bác mở thư mục gốc ISO
có thư mục "files_can_thiet" các bác chạy hết cho em
khởi động lại là oke. có gì các bác cho ý kiến ạ
xin cảm ơn tất cả các bác
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1ItERSLARzI0kkVPdG2AVzjdCcoKI6j1A/view?usp=sharing
Size: 3923607552 bytes
Modified: Thursday, October 27, 2022, 3:10:47 PM
MD5: 4A61194C2C248D85281E2746F09A3BC4
SHA1: 7C7245017BF3C83DAD0FDAEBA698FA38EA0FD055
CRC32: BB4E7728
theo link vào nó bắt nhập email, mình đã nhập rồi [email protected] bạn nhé!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi

Windows 11 EnterpriseG​

files Gốc của bác Dungltcd đã fix không bị delay khi chạy app
auto ACTI,NET 4.8.1,mời các bác chải ngiện
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1sG4bv-NwJT7G1NMMZ-5g9dpZmWYY4p_M/view?usp=sharing
Bạn có lược bỏ modul gì trong bản iso thì ghi rõ để ae tham khảo nhé!
P/s (03/11/22): Xin lỗi bạn @nho nguoi, ở trên mình ghi hơi ngắn gọn, bạn thông cảm nhé.
ý mình là khi bạn chia sẻ iso, bạn có thể note thêm là iso này đã thêm/bớt modul/thành phần gì để ae tham khảo và tải về trải nghiệm. Mặc dù mình ít hoặc ko dùng các bản win mod, do thường bị lược bỏ một số modul/thành phần cần thiết dùng cho công việc cá nhân mình, nhưng do cũng thích nghịch/vọc nên vẫn hay tải các bản mod lạ cài thử. Nếu tốt, đôi khi lại có thể sử dụng cho các máy cấu hình yếu và chỉ dùng cho các mục đích đơn giản/bình thường.
Thêm nữa, mình 77, nên bạn/anh/bác và ae trong forum xin thứ lỗi nếu phần xưng hô ko đúng vai vế.
Xin cám ơn!

Sửa lần cuối: