Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 266 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Mình lấy $OEM$ này trong iso win 10 21H2 của anhdv chèn vô iso LTSC 2019 cài xong thì có bản quyền kĩ thuật số, nhưng chèn vào 2 iso của @dungltcd ở topic này thì không được bản quyền số mà chỉ được tới 2038, mình muốn có cách nào mà chèn luôn vào iso và cài xong là nó tự kích hoạt luôn trong quá trình Sysprep không ạ
Xem phần đính kèm 38638
Dùng MAS1.7 với tùy chọn 6.Extras rồi chọn 2

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cám ơn bác ạ, nhưng ý là mình chèn vô iso IOT enterprise 2021 có kích hoạt được không ạ
Tôi nghĩ là ko ổn đâu vì tôi trích máy tôi đang chạy
Bạn đang chạy bản iot en thử change key này xem có được ko
XQQYW-NFFMW-XJPBH-K8732-CKFFD

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Mình lấy $OEM$ này trong iso win 10 21H2 của anhdv chèn vô iso LTSC 2019 cài xong thì có bản quyền kĩ thuật số, nhưng chèn vào 2 iso của @dungltcd ở topic này thì không được bản quyền số mà chỉ được tới 2038, mình muốn có cách nào mà chèn luôn vào iso và cài xong là nó tự kích hoạt luôn trong quá trình Sysprep không ạ
Xem phần đính kèm 38638
Tôi đánh giá chủ quan @montagiu là 1 kẻ ăn cắp dọc đường!

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Tôi test trên bản 730 thì thành công! bản 741 thì ko rõ!
Bản e test thành công ở trên là 741 lên 746 ạ

montagiu

Rìu Sắt
@dungltcd mình có xem file cmd active của anhdv thấy có đoạn này, nhưng thấy key generic không phải của bản IOT enterprise LTSC 2021, mình có ý định là sẽ thay key generic đúng của nó vào, chắc sẽ active tự động luôn trong quá trình Sysprep. Không biết có thành công không, mình muốn mọi thứ đều tự động :D

duongcam

Búa Đá
Bạn @dungltcd cho hỏi: Windows 11 EnterpriseG 22H2 *.450 có Tab Explorer nhưng vào This PC chỉ còn biểu tượng các ổ dĩa, không thấy các biểu tượng của Folders như: Desktop, Pictures, Videos... Có cách nào làm hiện lại các biểu tượng của Folders như hình dưới (search trên mạng)?

dungltcd

Lạt Ma
Bạn @dungltcd cho hỏi: Windows 11 EnterpriseG 22H2 *.450 có Tab Explorer nhưng vào This PC chỉ còn biểu tượng các ổ dĩa, không thấy các biểu tượng của Folders như: Desktop, Pictures, Videos... Có cách nào làm hiện lại các biểu tượng của Folders như hình dưới (search trên mạng)?
bạn có hẳn nút HOME và Quick Access để truy cập nhanh những folder này rồi còn gì, 22h2 sắp xếp như thế là chuẩn rồi.

dungltcd

Lạt Ma
@dungltcd mình có xem file cmd active của anhdv thấy có đoạn này, nhưng thấy key generic không phải của bản IOT enterprise LTSC 2021, mình có ý định là sẽ thay key generic đúng của nó vào, chắc sẽ active tự động luôn trong quá trình Sysprep. Không biết có thành công không, mình muốn mọi thứ đều tự động :D
Xem phần đính kèm 38681
Đến giờ vẫn có nhiều người nhầm lẫn giữa 2 bản này.
iotenterpriseS=QPM6N-7J2WJ-P88HH-P3YRH-YY74H (S=LTSC)
iotenterprise=XQQYW-NFFMW-XJPBH-K8732-CKFFD (AC)

bạn nên chạy MAS sau đó chọn 6, chọn 2, chọn 1 để có folder $OEM$, rồi ném folder này vào thư mục sources của ISO hoặc USB chứa bộ cài là sẽ có bản Pre-Activate cho mọi phiên bản.

Mã:
irm https://massgrave.dev/get | iex
paste vào powershell.
PS: bạn là KTV hay IT admin ??

Sửa lần cuối: