Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 264 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Bản khác ốp offline vẫn được thì phải! ae nào thử xem!

Em test thử đây ạ!

1. Hiện trạng Win11G nạp skus bản S đang ở 22623.730

2. Dism offline từ Win khác bằng Tool và gói update của bác @ 2012mshs

Báo dism hoàn thành, khởi động lại PC và kết quả ....
Lên thành công 22623.741

3. Kết

Có thể dùng gói update ở đây #5,244 để dism offline cho bản S và các bản khác.
Các bác test thử xem ạ
Chúc @All thành công

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Em test thử đây ạ!

1. Hiện trạng Win11G nạp skus bản S đang ở 22623.730

2. Dism offline từ Win khác bằng Tool và gói update của bác @ 2012mshs

Xem phần đính kèm 38491
Báo dism hoàn thành, khởi động lại PC và kết quả ....
Lên thành công 22623.741

3. Kết

Có thể dùng gói update ở đây #5,244 để dism offline cho bản S và các bản khác.
Các bác test thử xem ạ
Chúc @All thành công
Thấy sai sai các bác ạ.
1. Bản G gốc nó Úp đét tẹt ga rồi
Nạp thêm SKU S thì nó có thêm WD

2. Dùng gói #5244 của bạn @2012mshs úp cho bản G(S) 22623.730 Lên 22623.741 Thành công thì được - Mình nhớ không lầm thì bản G 22621.1 Update với chuyển qua Beta thì tự nó lên 22623.741 chả cần mần gì (Mấy build trước 22621.382 Thì đã thực nghiệm vài lần - Sau này chưa thực nghiệm nên không/chưa có ý kiến có WU lên 22623.741 Hay không).
Vậy nên kết "Có thể dùng gói update ở đây #5,244 để dism offline cho bản S và các bản khác" thấy sai sai.

Dùng #5244+Tool Dism cho bản G với các bản khác >> Chắc được - Chắc cũng tương tự dùng W10UI, hoặc chuyển beta chắc có WU.
Còn dùng #5244+Tool Dism cho bản S made by @dungltcd thì ....chưa chắc à nha!

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Thấy sai sai các bác ạ.
1. Bản G gốc nó Úp đét tẹt ga rồi
Nạp thêm SKU S thì nó có thêm WD

2. Dùng gói #5244 của bạn @2012mshs úp cho bản G(S) 22623.730 Lên 22623.741 Thành công thì được - Mình nhớ không lầm thì bản G 22621.1 Update với chuyển qua Beta thì tự nó lên 22623.741 chả cần mần gì (Mấy build trước 22621.382 Thì đã thực nghiệm vài lần - Sau này chưa thực nghiệm nên không/chưa có ý kiến có WU lên 22623.741 Hay không).
Vậy nên kết "Có thể dùng gói update ở đây #5,244 để dism offline cho bản S và các bản khác" thấy sai sai.

Dùng #5244+Tool Dism cho bản G với các bản khác >> Chắc được - Chắc cũng tương tự dùng W10UI, hoặc chuyển beta chắc có WU.

Bác ấy nhờ mọi người test thử ạ. Nếu dùng gói đó mà Dism online thì không được nhưng dism offline thì lại được ạ

Bác dinhchungcm thử xem ạ

Attachments

20.3 KB · Lượt xem: 5

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bác ấy nhờ mọi người test thử ạ. Nếu dùng gói đó mà Dism online thì không được nhưng dism offline thì lại được ạ

Xem phần đính kèm 38527
Bác dinhchungcm thử xem ạ
Bản S thì mình không có, bản G thì thì đã chuyển qua Beta >> Chắc nó sẽ có WU thôi.
Để tối mình về xem thử.

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Bản S thì mình không có, bản G thì thì đã chuyển qua Beta >> Chắc nó sẽ có WU thôi.
Để tối mình về xem thử.
Bản G thì chuyển kênh beta em update qua WU rồi.

Vấn đề là bác ấy nói có thể dùng gói update đó update offline được cho các bản không phải là bản S ạ

Sửa lần cuối:

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Em dism thành công cho bản S của bác dungltcd đây ạ
Thêm cả bác Hoang duch2 cũng dism thành công ạ

quanghuy226

Búa Gỗ
Em đọc qua mà ko hiểu các bác đang bàn luận gì luôn :(
Các bác cho em hỏi laptop cấu hình hơi cũ thì nên chạy bản iot (ở #2) hay bản enterprise (ở #1) vậy ạ?
Và thấy 1 số bác bảo là bản iot tự nó active mà em chưa thấy gì cả.

dungltcd

Lạt Ma
Bản G thì chuyển kênh beta em update qua WU rồi.

Vấn đề là bác ấy nói có thể dùng gói update đó update offline được cho các bản không phải là bản S ạ
Gói customized tất nhiên là sẽ dism offline được cho những editions khác , nhưng những bản này có thể update online hoặc dism online LCU ngay trên môi trường win nên hiếm khi dùng gói customized cho những editions khác.

dungltcd

Lạt Ma
Em đọc qua mà ko hiểu các bác đang bàn luận gì luôn :(
Các bác cho em hỏi laptop cấu hình hơi cũ thì nên chạy bản iot (ở #2) hay bản enterprise (ở #1) vậy ạ?
Và thấy 1 số bác bảo là bản iot tự nó active mà em chưa thấy gì cả.
Bạn mới vào topic không hiểu gì là điều dễ hiểu.
Bạn nên tìm những bản update online hoặc dùng hàng chính chủ MSFT cho đơn giản.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản S đem test từ topic này nên chắc chắn được. Bản không up được chắc là bản Eval thôi! {biggrin}
Bạn lại có việc để giúp anh em dùng bản S đấy :D

Có gì mới trong Windows 11 Build 22623.746 và 22621.746
Các thay đổi và cải tiến trong bản dựng 22623.746

[Khay hệ thống]

Bản dựng này bao gồm hỗ trợ cải tổ hệ thống sơ bộ cho Người dùng nội bộ có các bản cập nhật hệ thống bắt đầu triển khai trong Bản dựng 22623.730 . Những cải tiến mới cho bản cập nhật này sẽ sớm ra mắt. Xin nhắc lại, các bản cập nhật khay hệ thống này vẫn đang được tung ra và chưa có sẵn cho tất cả Người dùng nội bộ. Nếu máy tính của bạn không có những thay đổi này, công việc với khay hệ thống sẽ vẫn như cũ.

Các bản sửa lỗi trong bản dựng 22623.746

[Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng].

LƯU Ý: Các bản sửa lỗi này sẽ chỉ áp dụng nếu thiết bị của bạn đã bật thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng. Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng vẫn đang được triển khai cho Người dùng nội bộ Windows và chưa khả dụng cho tất cả mọi người.

Chúng tôi đã khắc phục sự cố trong đó cử chỉ di chuyển menu Bắt đầu từ cuối màn hình bằng một lần chạm có thể dừng theo ngón tay của bạn.

[Cập nhật khay hệ thống]

LƯU Ý: Các bản sửa lỗi này sẽ chỉ áp dụng nếu bạn có thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng với các bản cập nhật khay hệ thống được bật trên thiết bị của mình. Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng và thanh tác vụ cập nhật vẫn đang được tung ra cho Người dùng nội bộ Windows và chưa khả dụng cho tất cả mọi người.

Chúng tôi đã khắc phục sự cố cho Người dùng nội bộ với tùy chọn "tự động ẩn thanh tác vụ" được bật trong đó các biểu tượng ứng dụng nhấp chuột phải trong khay hệ thống sẽ đóng thanh tác vụ một cách bất ngờ.

Bản sửa lỗi cho các bản dựng 22621.746 và 22623.746

Đã bật Mã định danh tài nguyên đồng nhất cho ms-appinstaller (URI) để DesktopAppInstaller hoạt động.
Chúng tôi đã khắc phục sự cố ảnh hưởng đến dịch vụ Windows Search. Tiến độ lập chỉ mục chậm khi sử dụng dịch vụ.

Các vấn đề đã biết

[Chung]

Chúng tôi đang điều tra các báo cáo rằng âm thanh đã ngừng hoạt động đối với một số Người dùng nội bộ trong các bản dựng gần đây trên Kênh Beta.

[Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng]

Thanh tác vụ đôi khi nhấp nháy khi chuyển đổi giữa vị trí máy tính để bàn và vị trí máy tính bảng.
Việc chuyển đổi giữa vị trí máy tính để bàn và vị trí máy tính bảng mất nhiều thời gian hơn dự kiến để đưa thanh tác vụ sang phiên bản được tối ưu hóa bằng cảm ứng.
Khi không có cửa sổ nào đang chạy trên màn hình nền, thanh tác vụ đôi khi có thể được thu nhỏ khi nó nên được phóng to hết mức.

[Cập nhật khay hệ thống]

[Mới] Việc kéo các biểu tượng trên khay hệ thống có thể gặp sự cố explorer.exe đối với một số Người dùng nội bộ.

Danh sách đầy đủ các cải tiến, thay đổi và các lỗi đã biết có trong thông báo chính thức trên trang web của Microsoft.

Sửa lần cuối:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm

[Khay hệ thống]

Bản dựng này bao gồm hỗ trợ cải tổ hệ thống sơ bộ cho Người dùng nội bộ có các bản cập nhật hệ thống bắt đầu triển khai trong Bản dựng 22623.730 . Những cải tiến mới cho bản cập nhật này sẽ sớm ra mắt. Xin nhắc lại, các bản cập nhật khay hệ thống này vẫn đang được tung ra và chưa có sẵn cho tất cả Người dùng nội bộ. Nếu máy tính của bạn không có những thay đổi này, công việc với khay hệ thống sẽ vẫn như cũ.

LƯU Ý: Các bản sửa lỗi này sẽ chỉ áp dụng nếu thiết bị của bạn đã bật thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng. Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng vẫn đang được triển khai cho Người dùng nội bộ Windows và chưa khả dụng cho tất cả mọi người.

Chúng tôi đã khắc phục sự cố trong đó cử chỉ di chuyển menu Bắt đầu từ cuối màn hình bằng một lần chạm có thể dừng theo ngón tay của bạn.

[Cập nhật khay hệ thống]

LƯU Ý: Các bản sửa lỗi này sẽ chỉ áp dụng nếu bạn có thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng với các bản cập nhật khay hệ thống được bật trên thiết bị của mình. Thanh tác vụ được tối ưu hóa cho máy tính bảng và thanh tác vụ cập nhật vẫn đang được tung ra cho Người dùng nội bộ Windows và chưa khả dụng cho tất cả mọi người.

Chúng tôi đã khắc phục sự cố cho Người dùng nội bộ với tùy chọn "tự động ẩn thanh tác vụ" được bật trong đó các biểu tượng ứng dụng nhấp chuột phải trong khay hệ thống sẽ đóng thanh tác vụ một cách bất ngờ.

Đã bật Mã định danh tài nguyên đồng nhất cho ms-appinstaller (URI) để DesktopAppInstaller hoạt động.
Chúng tôi đã khắc phục sự cố ảnh hưởng đến dịch vụ Windows Search. Tiến độ lập chỉ mục chậm khi sử dụng dịch vụ.

Các vấn đề đã biết

[Chung]

Chúng tôi đang điều tra các báo cáo rằng âm thanh đã ngừng hoạt động đối với một số Người dùng nội bộ trong các bản dựng gần đây trên Kênh Beta.

Thanh tác vụ đôi khi nhấp nháy khi chuyển đổi giữa vị trí máy tính để bàn và vị trí máy tính bảng.
Việc chuyển đổi giữa vị trí máy tính để bàn và vị trí máy tính bảng mất nhiều thời gian hơn dự kiến để đưa thanh tác vụ sang phiên bản được tối ưu hóa bằng cảm ứng.
Khi không có cửa sổ nào đang chạy trên màn hình nền, thanh tác vụ đôi khi có thể được thu nhỏ khi nó nên được phóng to hết mức.

[Cập nhật khay hệ thống]

[Mới] Việc kéo các biểu tượng trên khay hệ thống có thể gặp sự cố explorer.exe đối với một số Người dùng nội bộ.

Danh sách đầy đủ các cải tiến, thay đổi và các lỗi đã biết có trong thông báo chính thức trên trang web của Microsoft.
Đang tính down nhìn lại bên WU đã chạy :p
Screenshot 2022-10-14 064928.jpg

Sửa lần cuối:

2012mshs

Rìu Chiến

[Khay hệ thống]

[Cập nhật khay hệ thống]

Các vấn đề đã biết

[Chung]

[Cập nhật khay hệ thống]

22621.746 (chưa test)
KB5018490

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Refresh ISO 22621.730
mời các bác test chơi ạ!có WD,Egde,có thể tắt bật em để nó ở ổ C thư mục tools
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1CUjM54CA6V7skwl-6LWXU6WCZCLr_R6Q/view?usp=sharing
MD5: FA03E01EE417F183940D34BA0EC54043
SHA1: FCAB8D8E6D7FC8D11EC0F364DBB4400A4D2C8283
CRC32: 03E91AE8

Tuyệt vời, nhưng sao lại dính cái Onedrive vào, cám ơn bạn.