Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 224 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nnhh9x

Búa Đá
vấn đề chung về văn hoá đông lào cuối cùng cũng xuất hiện ở trong nầy
rõ chán 1 topic tâm huyết lẫn độc của vn-z nói riêng và dân bào win nói chung

1 là không đọc từ #1 dài xuống mà toàn bay vào trang cuối "xin, hỏi" những thứ #1 và #2 ghi nát nước
2 là văn hoá chê đòi hỏi
và 3 là văn hoá "ông cố nội hiểu biết", làm được 1-2 bản win + nghịch phá rồi tỏ ra hiểu biết mà chả khớp cái moé gì với topic nầy cũng vào tỏ ra thượng đẳng

............

theo topic nầy từ những ngày đầu mà nghe chú thớt bỏ rõ chán
@dungltcd không hề đặt ra quy định riêng cho topic này, nên chỉ cần liên quan tới windows là được. Còn bạn muốn nghiêm túc khớp 100% thì ngay chính nội dung cmt của bạn đã chẳng liên quan gì. Trong đây toàn cao thủ, mắc gì nói họ " thượng đẳng". Thấy người khác tài giỏi hơn thì nên tự học hỏi cái hay của họ (bạn đã làm được những điều họ làm chưa? Có những việc trông dễ đó nhưng khi làm không dễ tý nào) chứ không phải ngồi chê bai... Hạ thấp họ không làm bạn " cao" hơn đâu.

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Với update 586, giờ muốn mở Control Panel phải đi lòng vòng một chút:

Tạm thời như vậy thôi chứ phải disable cái Tab Explorer thì tôi không thích vì đã quen có nó rồi.
Thật là một cách fix kinh điển!!!
Cháu cũng thường bấm Win+R và gõ control --> Enter để vô Control Panel cho lẹ! Bất tiện mỗi cái bấm bàn phím hơi nhiều thôi ạ :D

quang12345

Búa Đá Đôi
@dungltcd không hề đặt ra quy định riêng cho topic này, nên chỉ cần liên quan tới windows là được. Còn bạn muốn nghiêm túc khớp 100% thì ngay chính nội dung cmt của bạn đã chẳng liên quan gì. Trong đây toàn cao thủ, mắc gì nói họ " thượng đẳng". Thấy người khác tài giỏi hơn thì nên tự học hỏi cái hay của họ (bạn đã làm được những điều họ làm chưa? Có những việc trông dễ đó nhưng khi làm không dễ tý nào) chứ không phải ngồi chê bai... Hạ thấp họ không làm bạn " cao" hơn đâu.
"ăn coi nồi ngồi coi hướng", câu thành ngữ nầy chắc xa lạ với đa số 9x
đó gọi là đạo đức và cả là văn hoá

chủ thớt không đặt ra thì ít nhất cái #1 cũng phải đọc cho hết: đây là bản win gì từ đâu, built thế nào ... các phiên bản khác nhau thế, update ra sao. Và khi bay vào comment thì nên theo hướng đó của chủ thớt

tiếp theo, cao thủ không có nghĩa là bạn sẽ múa chung với chủ thớt mà hãy cùng nhau support chủ thớt theo hướng của chủ thớt, thế mới gọi là học hỏi chia sẽ cùng nhau. Nếu thích phá cách, lạ lùng theo ý mình thì tạo 1 thớt khác mà thể hiện

mình không hạ thấp bất kỳ ai cả vì mình không phải cao thủ, mình là người dùng và tuân theo hướng dẫn của chủ thớt. Tự nói người ta hạ thấp người khác trong khi bản thân bạn cũng đang hạ thấp cơ số user như mình đấy thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
"ăn coi nồi ngồi coi hướng", câu thành ngữ nầy chắc xa lạ với đa số 9x
đó gọi là đạo đức và cả là văn hoá

chủ thớt không đặt ra thì ít nhất cái #1 cũng phải đọc cho hết: đây là bản win gì từ đâu, built thế nào ... các phiên bản khác nhau thế, update ra sao. Và khi bay vào comment thì nên theo hướng đó của chủ thớt

tiếp theo, cao thủ không có nghĩa là bạn sẽ múa chung với chủ thớt mà hãy cùng nhau support chủ thớt theo hướng của chủ thớt, thế mới gọi là học hỏi chia sẽ cùng nhau. Nếu thích phá cách, lạ lùng theo ý mình thì tạo 1 thớt khác mà thể hiện

mình không hạ thấp bất kỳ ai cả vì mình không phải cao thủ, mình là người dùng và tuân theo hướng dẫn của chủ thớt. Tự nói người ta hạ thấp người khác trong khi bản thân bạn cũng đang hạ thấp cơ số user như mình đấy thôi
Topic này chủ xị ko có nói là từ bỏ , chỉ nói là mất hứng thú thôi :) có thể ít comment hơn .
Nhưng @nnhh9x khi xem đã nhầm hiểu post của bạn ở #44544, nên có những lời cáu gắt 1 tí .
==============
Cuộc vui nào thì cũng có lúc cũng phải dừng

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Topic này chủ xị ko có nói là từ bỏ , chỉ nói là mất hứng thú thôi :) có thể ít comment hơn .
Nhưng @nnhh9x khi xem đã nhầm hiểu post của bạn ở #44544, nên có những lời cáu gắt 1 tí .
==============
Cuộc vui nào thì cũng có lúc cũng phải dừng
1000k like ! Vô đọc mấy cụ post linh tinh chẳng ăn nhập gì topic. Stop lại cho nó thoáng topic bạn nhễ.

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Bản windows 11 enterprise G 22h2 mềnh không thấy link ạ
và không biết hơn 20 ngày nữa bác chủ pic có build update cho cập nhật chính thức không ạ
có AE nào giúp mềnh giải đáp tí ạ
Mềnh cảm ơn trước ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản windows 11 enterprise G 22h2 mềnh không thấy link ạ
và không biết hơn 20 ngày nữa bác chủ pic có build update cho cập nhật chính thức không ạ
có AE nào giúp mềnh giải đáp tí ạ
Mềnh cảm ơn trước ạ
Bạn xem ở đây, Link bản ENT G 22621.1 với đầy đủ chi tiết activate:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Bạn xem ở đây, Link bản ENT G 22621.1 với đầy đủ chi tiết activate:

con cám ơn chú ạ

kieuoanh90

Rìu Vàng
Với update 586, giờ muốn mở Control Panel phải đi lòng vòng một chút:

Tạm thời như vậy thôi chứ phải disable cái Tab Explorer thì tôi không thích vì đã quen có nó rồi.
Nhà Sốp để hoàn thiện cái "tab explorer & shell infr host" thì phải hy sinh lỗi ở chỗ khác, trước bản 586 thì lỗi mũi tên, sửa đc mũi tên thì bị control panel

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Cái IE11 Unlocker kia là sao bác? update windows có cần chạy lại để xài IE11 ko bác ơi.
W11 nó lock IE11 rồi, vậy nên dùng thủ công (chép đè), hoặc dùng tool (gấu Nga) để unlock IE11 và dùng.
Nhưng cứ có cập nhật LCU, hoặc SU, có up lại cái thư viện ieframe.dll thì IE11 lại bị khóa. Ta lại phải unlock thì mới dùng được IE11. Vậy thôi bạn!

Sửa lần cuối: