Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 226 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
lệnh Dism là cách đơn giản để phân biệt hàng thật và hàng fake, mục đích của nạp và chuyển sku chủ yếu để bật hoặc tắt một vài tính năng nào đó.
Đúng là DISM phân biệt chính xác edition , vì vậy đầu gà đít vịt nó báo lỗi thì ko có gì làm lạ :D

thanhluancklk

Rìu Sắt
Đúng là DISM phân biệt chính xác edition , vì vậy đầu gà đít vịt nó báo lỗi thì ko có gì làm lạ :D
Mục đích lớn nhất của e khi chuyển đổi bản G sang IoT LTSC đó là KÍCH HOẠT. Còn trong khi sử dụng trơn tru là dc rồi, khỏi qtâm mấy cái chếch chiếc gì nữa :v

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mục đích lớn nhất của e khi chuyển đổi bản G sang IoT LTSC đó là KÍCH HOẠT. Còn trong khi sử dụng trơn tru là dc rồi, khỏi qtâm mấy cái chếch chiếc gì nữa :v
Thật ra post cho vui thôi chứ có kêu ca phiền nàn gì đâu bạn! Mục đích chính là update và kích hoạt WD nên mới dùng đầu gà đít vịt
Gà thì ko có WD mà có update
Còn vịt thì ko update online mà phải custom nhưng bù lại nó bật được WD

thanhluancklk

Rìu Sắt
Thật ra post cho vui thôi chứ có kêu ca phiền nàn gì đâu bạn! Mục đích chính là update và kích hoạt WD nên mới dùng đầu gà đít vịt
Gà thì ko có WD mà có update
Còn vịt thì ko update online mà phải custom nhưng bù lại nó bật được WD
ko ko, em ko có nói là bác kêu ca phàn nàn. bác hiểu nhầm ý em rồi {big_smile}
Cơ mà phải nói thật là cái vụ chuyển đổi SKU này nó ngon thật.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn Bác ! Thực ra cháu chưa bao giờ nói bỏ topic này, nhưng sự hứng thú chắc chắn sẽ không còn được như trước. Những bản Windows cần customized Update sẽ không còn được hỗ trợ nữa mặc dù đó có thể là những bản Windows thú vị nhất của topic này.

Bất ngờ lớn ???
không! sẽ chẳng có bất ngờ nào cả, những gì tốt nhất có thể tôi đã đưa lên đây rồi.
Nói thật, chỉ cần thấy cháu vào là vui lắm rồi, bởi vì cháu có kiến thức nhiều về Windows, không làm update cho các bản Win đó nhưng vẫn hổ trợ được rất nhiều thắc mắc khác cho các bạn.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Windows 10 LTSC 22h2 build 19045.1889

(no MS Edge)

Update len 19045.1949 RP

Nhờ bro tiện tay hé cho ae xin bản 21h2 no edge luôn đi! Cảm ơn bro!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Windows 11 22h2 Evaluation 22621.382
Mã:
https://software-static.download.prss.microsoft.com/dbazure/988969d5-f34g-4e03-ac9d-1f9786c66749/22621.382.220806-0833.ni_release_svc_refresh_CLIENTENTERPRISEEVAL_OEMRET_x64FRE_en-us.iso
====>Final ISO 2h2=22621.382
Mới cài xong... êm ái, gọn nhẹ, trơn tru.. :)
Cám ơn cụ Dũng :)
Screenshot 2022-09-03 223518.jpg

kieuoanh90

Rìu Vàng
Windows 11 22h2 Evaluation 22621.382
Mã:
https://software-static.download.prss.microsoft.com/dbazure/988969d5-f34g-4e03-ac9d-1f9786c66749/22621.382.220806-0833.ni_release_svc_refresh_CLIENTENTERPRISEEVAL_OEMRET_x64FRE_en-us.iso
====>Final ISO 2h2=22621.382
Thanks bác :D Vậy là mấy cái mới mới trong 2 tháng nay phải cài thủ công để lên 22622.xxx rồi, nhà cụ Sốp làm ăn lề mề và chán quá {shoot1}{shoot1}{shoot1}