Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 223 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Khi lên build 586 này cảm giác mở ứng dụng nó delay khá lâu so với build trước
công nhận với bác. với máy em từ khi dùng 22622.575 đã có cảm giác như vậy. máy chạy ko lag nhưng nó chậm chậm, căng căng thế nào ấy. máy nóng hơn. giờ đang ở 22621.457 để test xem và so sánh. cảm nhận ban đầu thì bản Release Preview này thấy khá ok, máy mát, mượt và ko delay như 22622.575.
-------------------------------------------------------------------------
P/s: tiện cho em hỏi bác @sec0 với ạ. máy em i5 6300u hỗ trợ bus ram là ddr4 2133, có nói là chạy ram ddr4 bus 2400 nhưng chỉ nhận bus thấp là 2133 trên trang dell. giờ theo bác nên chạy loại bus nào là ổn nhất ạ. thank bác.

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
công nhận với bác. với máy em từ khi dùng 22622.575 đã có cảm giác như vậy. máy chạy ko lag nhưng nó chậm chậm, căng căng thế nào ấy. máy nóng hơn. giờ đang ở 22621.457 để test xem và so sánh. cảm nhận ban đầu thì bản Release Preview này thấy khá ok, máy mát, mượt và ko delay như 22622.575.
P/s: tiện cho em hỏi bác @sec0 với ạ. máy em i5 6300u hỗ trợ bus ram là ddr4 2133, có nói là chạy ram ddr4 bus 2400 nhưng chỉ nhận bus thấp là 2133 trên trang dell. giờ theo bác nên chạy loại bus nào là ổn nhất ạ. thank bác.
Bạn xem ở hình dưới nhé. Bus tối đa mà máy có thể chạy là 2400.

nnhh9x

Búa Đá
trên trang chủ intel thì cpu của bạn chỉ hỗ trợ tối đa 2133. nhưng còn tuỳ thuộc vào mainboard nữa, bạn phải nói rõ máy loại gì mới tư vấn được. như máy mình xài ram hynix bus 3200, cpu amd 3200g thì hỗ trợ tối đa 2933- để auto chỉ nhận 2666 nhưng main msi b450 lại hỗ trợ bus cao hơn rất nhiều so với mặc định mà hoàn toàn safe với cpu. nên mình chỉnh tay lên 3333 và cày game ổn định đó giờ, không lỗi lầm gì cả.
hình ảnh_2022-08-26_110435445.png

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Build này Ms block Control Panel và Windows Tool ngoài Desktop và Start Menu kg biết để thử nghiệm gì.
Mở System32 ad control to start menu thì mở được, còn để shortcut chỗ khác thì không. Thường là click 2 lần mới mở được... chả biết "cụ sốp" tính làm gì :p

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Bạn xem ở hình dưới nhé. Bus tối đa mà máy có thể chạy là 2400.
Xem phần đính kèm 36754
Đúng là có hỗ trợ nhưng chỉ nhận bus 2133 bác ah. Kiểm tra trong taskmanager hiện vậy.

trên trang chủ intel thì cpu của bạn chỉ hỗ trợ tối đa 2133. nhưng còn tuỳ thuộc vào mainboard nữa, bạn phải nói rõ máy loại gì mới tư vấn được. như máy mình xài ram hynix bus 3200, cpu amd 3200g thì hỗ trợ tối đa 2933- để auto chỉ nhận 2666 nhưng main msi b450 lại hỗ trợ bus cao hơn rất nhiều so với mặc định mà hoàn toàn safe với cpu. nên mình chỉnh tay lên 3333 và cày game ổn định đó giờ, không lỗi lầm gì cả.Xem phần đính kèm 36757
Máy em lap latitude 5480 bác. ko cho ép ram như main pc được bác.

nnhh9x

Búa Đá
Đúng là có hỗ trợ nhưng chỉ nhận bus 2133 bác ah. Kiểm tra trong taskmanager hiện vậy.

Máy em lap latitude 5480 bác. ko cho ép ram như main pc được bác.
lúc đầu bạn hỏi nên chạy loại bus nào ổn nhất? tưởng bios máy bạn cho chỉnh. bạn nên update bios lên ver mới nhất, rồi tìm trong bios chỗ chỉnh ram, nếu không có thì reset pin cmos. các hãng ram đều khuyến khích update bios và reset pin cmos nếu không nhận đủ bus ram.

2012mshs

Rìu Chiến
Hồi build.575 thì bị lỗi DWM nháy màn hình đen. Giờ lên build.586 thì hết lỗi "ông" DWM, lại xuất hiên lỗi "bà" Control Panel {lay}
Không nên ngoi kênh beta chỉ vì vài tính năng xàm xí. MS vốn dĩ là 1 ổ bug nên cứ fix cái này lại lòi cái kia. Như tôi thì thà chạy con dream 7 còn hơn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chỉ có cái máy cỗ do vậy thì cũng ko rõ máy dòng Ixxxx , nhưng bus ram cao >< máy cũng chạy được với khả năng của CPU hổ trợ
Các bạn đã reply ở trên rồi đó bạn

quang12345

Búa Đá Đôi
vấn đề chung về văn hoá đông lào cuối cùng cũng xuất hiện ở trong nầy
rõ chán 1 topic tâm huyết lẫn độc của vn-z nói riêng và dân bào win nói chung

1 là không đọc từ #1 dài xuống mà toàn bay vào trang cuối "xin, hỏi" những thứ #1 và #2 ghi nát nước
2 là văn hoá chê đòi hỏi
và 3 là văn hoá "ông cố nội hiểu biết", làm được 1-2 bản win + nghịch phá rồi tỏ ra hiểu biết mà chả khớp cái moé gì với topic nầy cũng vào tỏ ra thượng đẳng

............

theo topic nầy từ những ngày đầu mà nghe chú thớt bỏ rõ chán

thanhluancklk

Rìu Sắt
vấn đề chung về văn hoá đông lào cuối cùng cũng xuất hiện ở trong nầy
rõ chán 1 topic tâm huyết lẫn độc của vn-z nói riêng và dân bào win nói chung

1 là không đọc từ #1 dài xuống mà toàn bay vào trang cuối "xin, hỏi" những thứ #1 và #2 ghi nát nước
2 là văn hoá chê đòi hỏi
và 3 là văn hoá "ông cố nội hiểu biết", làm được 1-2 bản win + nghịch phá rồi tỏ ra hiểu biết mà chả khớp cái moé gì với topic nầy cũng vào tỏ ra thượng đẳng

............

theo topic nầy từ những ngày đầu mà nghe chú thớt bỏ rõ chán
Thôi kệ, giờ topic này cũng loãng lắm rồi. Thớt cũng làm rất tốt công việc của mình rồi. Giờ tui cũng chỉ mong thớt sẽ update ver mới (22h3, windows 12,...) thôi chứ giờ update online là đủ.
P/s: Thực sự mà nói tui vẫn ko thể hiểu dc cái việc spam ở đây để làm cái quái gì, chắc thớt ở đây dễ tính quá nên ko ra quy định riêng cho topic của mình (topic này "ngon" ko kém gì topic "kích hoạt windows và office"). Làm ơn hãy chỉ post những bài viết test lỗi, bài viết báo lỗi, bài viết sửa lỗi, bài viết kinh nghiệm liên quan tới nội dung ở đây, đừng post mấy cái bài viết update thành công lên để báo thành quả nữa, nếu update failed thì hẵng post lên. Topic loãng lắm rồi. Khi dc giải đáp, dc giúp đỡ chỉ cần like là đủ, chắc thớt cũng ko khó khăn tới mức bắt buộc phải lên tiếng cảm ơn khi dc giúp đỡ đâu. Thân

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thôi kệ, giờ topic này cũng loãng lắm rồi. Thớt cũng làm rất tốt công việc của mình rồi. Giờ tui cũng chỉ mong thớt sẽ update ver mới (22h3, windows 12,...) thôi chứ giờ update online là đủ.
P/s: Thực sự mà nói tui vẫn ko thể hiểu dc cái việc spam ở đây để làm cái quái gì, chắc thớt ở đây dễ tính quá nên ko ra quy định riêng cho topic của mình (topic này "ngon" ko kém gì topic "kích hoạt windows và office"). Làm ơn hãy chỉ post những bài viết test lỗi, bài viết báo lỗi, bài viết sửa lỗi, bài viết kinh nghiệm liên quan tới nội dung ở đây, đừng post mấy cái bài viết update thành công lên để báo thành quả nữa, nếu update failed thì hẵng post lên. Topic loãng lắm rồi. Khi dc giải đáp, dc giúp đỡ chỉ cần like là đủ, chắc thớt cũng ko khó khăn tới mức bắt buộc phải lên tiếng cảm ơn khi dc giúp đỡ đâu. Thân
Thật ra topic vẫn có những post ngoài lề mang tính cách vui vẽ thì ko có gì đáng phàn nàn , ngặt 1 cái là dùng win từ chủ xị build xong rồi báo lỗi này lỗi kia , hỏi tại sao lỗi này lỗi kia mà ko xem các bình luận khác , cứ lỗi là nhảy vào kêu cứu , ko cần biết tại sao cứ hỏi , riết rồi cũng chán :D