Windows 10 Enterprise LTSC 22H2 | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC 22H2

if i could tell you

Rìu Chiến
#117 có hướng dẫn fix đó bạn.
chạy powershell với quyền admin rồi chạy lệnh này:
DISM /Online /Add-Capability /CapabilityName:Windows.Client.ShellComponents~~~~0.0.1.0
Bản cũ bị quên chưa cài đặt gói này, ISO mới đã fixed rồi bạn, Clipboard đã sẵn có rồi, không cần cài thêm bằng cách này nữa.

if i could tell you

Rìu Chiến
mình gặp 1 lỗi nhỏ là vào phần option của snipping tool là app đó treo luôn.
Snipping bản nảo ? Bản có sẵn hay bản tải về từ store ?
Nếu bản tải về từ store thì chắc phải chờ ms fix.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác ơi bản IOT LTSC 22H2 phát hành chính thức chính chủ MS k ạ?
Ở đây là bản được sản xuất từ người up , và gốc nguyên liệu được xin từ MS chính gốc . en-S và IOT en-S nó chỉ là 1 bản bản thôi , nó chỉ khác cái license tức là key nhập vào để nó kích hoạt tính năng thôi chứ bản chất nó là 1

Volvo1993

Búa Đá
Ở đây là bản được sản xuất từ người up , và gốc nguyên liệu được xin từ MS chính gốc . en-S và IOT en-S nó chỉ là 1 bản bản thôi , nó chỉ khác cái license tức là key nhập vào để nó kích hoạt tính năng thôi chứ bản chất nó là 1
Vậy thôi k yên tâm bác ạ, lỡ cài cắm gì vào đó thì chết. Cứ MS phát hành chính thức thì dùng

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy thôi k yên tâm bác ạ, lỡ cài cắm gì vào đó thì chết. Cứ MS phát hành chính thức thì dùng
Cái này thì tùy bạn thôi , còn dùng hay ko thì cũng ko sao?
Cái quan trọng bạn nên xem những post của các bạn đã comment sau khi dùng bản win này , như vậy sẽ giúp bạn có thêm nhận xét 1 phần nào đó của đề tài
=========
Thường thì những bạn có chút ít kiến thức về HDH họ hay tự làm những bản win cho riêng họ , bạn có thể xem thêm về bản win ở topic này , mặc dù MS ko phát hành nhưng bản win đó vẫn là GỐC từ MS , điển hình là tôi dang dùng từ người build win của topic trên

if i could tell you

Rìu Chiến
Đang ở bản nào cứ ở yên bản đó.
Bản này tôi construction từ con số 0 theo phương pháp của microsoft, không phải bản chỉnh sửa như đa phần các bản windows trên net.
Tôi cực ghét mấy bản Windows đã modified, nên sẽ không bao giờ làm những bản win chỉnh sửa xong rồi tự sướng.
Microsoft họ không release bản này, nhưng nếu họ có thì cũng sẽ giống bản này 100%.
Mọi sự nghi ngờ của các bạn đều được chấp nhận, và nếu đã sợ thì không nên cài.
Điều cuối cùng tôi muốn nói là bản này tôi up lên đây không phải vì cần nhiều người dùng hay cần likes của các bạn, đơn giản vì tôi thích thì up.
Chính vì thế tôi sẽ hạn chế số lượng người dùng bản này, chỉ cho những bạn đủ 500 posts trở lên.

dieptp

Gà con
Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm