Windows 10 Enterprise LTSC 22H2 | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC 22H2

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Do bạn tìm hiểu ko kỹ nên bạn mới cức khô , cài đi cài lại .
Bản chất IOT LTSC khi đã có digital rồi thì cài lại nó tự động active

Có khi nào bạn quên chỉnh dấu nên dẫn tới hiểu lầm không bạn? Lẽ ra nó nên là " Cực khổ " mới phải. Tiếng Việt thật là phong phú , sai một dấu là khác nghĩa hoàn toàn . Tôi thấy bạn kia cũng đã cố hết sức chia sẻ lại kinh nghiệm của mình khi cài Win thôi bạn .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có khi nào bạn quên chỉnh dấu nên dẫn tới hiểu lầm không bạn? Lẽ ra nó nên là " Cực khổ " mới phải. Tiếng Việt thật là phong phú , sai một dấu là khác nghĩa hoàn toàn . Tôi thấy bạn kia cũng đã cố hết sức chia sẻ lại kinh nghiệm của mình khi cài Win thôi bạn .
Ko đâu bác , tôi cố tình pha TRÀ 1 chút thôi

Handrf

Kiếm đá
Tôi nói thế nào mà bạn cho là tôi nặng lời với bạn ( chẳng lẻ cái từ cức khô do tôi phà trà từ gốc là cực khổ )
haiz. nếu b viết đúng chính tả, k để lệch nghĩa tôi đã chẳng ý kiến gì với bạn rồi. tôi ngoài bắc nên các bạn viết sao tôi hiểu thế.
việc tôi cài đi cài lại nhiều lần sở dĩ do phần mềm hay dùng tự nhiên nó gặp vấn đề. tiện tay vừa cài mới để check xem có xung đột gì với các app khác k, vừa test luôn license do từng bị cú lừa bản LTSC (non-IoT) active bằng MAS trong setting báo có digital license nhưng thực tế lại k có. vấn đề của riêng tôi thì tôi cũng k tiện nêu, chỉ nêu kết quả thu được mà có thể mn quan tâm.

nếu k còn gì khúc mắc nữa thì tôi xin phép ngừng tranh luận :p

if i could tell you

Rìu Chiến
haiz. nếu b viết đúng chính tả, k để lệch nghĩa tôi đã chẳng ý kiến gì với bạn rồi. tôi ngoài bắc nên các bạn viết sao tôi hiểu thế.
việc tôi cài đi cài lại nhiều lần sở dĩ do phần mềm hay dùng tự nhiên nó gặp vấn đề. tiện tay vừa cài mới để check xem có xung đột gì với các app khác k, vừa test luôn license do từng bị cú lừa bản LTSC (non-IoT) active bằng MAS trong setting báo có digital license nhưng thực tế lại k có. vấn đề của riêng tôi thì tôi cũng k tiện nêu, chỉ nêu kết quả thu được mà có thể mn quan tâm.

nếu k còn gì khúc mắc nữa thì tôi xin phép ngừng tranh luận :p
Trong tất cả các tool kích hoạt Windows thì MAS nó là Bố của tất cả, việc bạn cài lại bản LTSC mà nó không nhận lại digital license thì có 2 khả năng.
1. nếu là bản LTSC 2021 thì không có bản quyền Digital
2. ISO LTSC 2019 và 2021 được nhập sẵn key VL KMS nên muốn có digital lại thì bạn phải làm thêm bước nhập key OEM-Generic.

if i could tell you

Rìu Chiến
Nhân dịp bạn nói về MAS thì tôi thấy vừa rồi khi tôi scan máy với soft Gridinsoft Anti-Malware thì nó báo file gatherosstate.exe của Mas 1.4 ; 1.5 ; 1.6 là virus , qua tới MAS v1.8 thì không thấy báo gì cả, xem thử thì ở Mas 1.8 không thấy có file đó nữa .

Thế thì em sẽ bảo cụ gỡ bỏ ngay phần mềm Grindisoft anti malware đi.
Vì file này là file gốc trong bộ ADK 14393 x86 được tải về từ trang chủ của microsoft.
Em sẽ hướng dẫn cụ tải file này.
Đây là Link tải.
Mã:
https://download.microsoft.com/download/9/A/E/9AE69DD5-BA93-44E0-864E-180F5E700AB4/adk/Installers/14f4df8a2a7fc82a4f415cf6a341415d.cab
Cụ tải về dùng 7z xả nén vào 1 thư mục rồi vào thư mục đó tìm đúng file có tên như sau "filf8377e82b29deadca67bc4858ed3fba9" size=330KB
Bây giờ cụ dùng 7z để kiểm tra xem mã HASH của file này xem có đúng như này ko ?
Screenshot 2023-04-09 041309.png

Mã:
sha1=fabb5a0fc1e6a372219711152291339af36ed0b5
Bây giờ cụ dùng 7z để tính mã hash tiếp cho file gatheosstate.exe trong các phiên bản của MAS xem nó có ra đúng như trên không ?

Cho nên cụ nên gỡ bỏ soft kia.

MAS 1.4 đến 1.7 đã bá đạo rồi, thì đến bản 1.8 thì gần như toàn bộ cơ chế kích hoạt của Windows 10,11 đã bị hack.
MAS1.8 còn không cần dùng đến Gatherosstate.exe và Slc.dll, toàn bộ dùng cmd để tạo Ticket.xml, không vay mượn bất cứ của ai cái gì nữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thế thì em sẽ bảo cụ gỡ bỏ ngay phần mềm Grindisoft anti malware đi.
Vì file này là file gốc trong bộ ADK 14393 x86 được tải về từ trang chủ của microsoft.
Em sẽ hướng dẫn cụ tải file này.
Đây là Link tải.
Mã:
https://download.microsoft.com/download/9/A/E/9AE69DD5-BA93-44E0-864E-180F5E700AB4/adk/Installers/14f4df8a2a7fc82a4f415cf6a341415d.cab
Cụ tải về dùng 7z xả nén vào 1 thư mục rồi vào thư mục đó tìm đúng file có tên như sau "filf8377e82b29deadca67bc4858ed3fba9" size=330KB
Bây giờ cụ dùng 7z để kiểm tra xem mã HASH của file này xem có đúng như này ko ?
Xem phần đính kèm 45461
Mã:
sha1=fabb5a0fc1e6a372219711152291339af36ed0b5
Bây giờ cụ dùng 7z để tính mã hash tiếp cho file gatheosstate.exe trong các phiên bản của MAS xem nó có ra đúng như trên không ?
Xem phần đính kèm 45462

Cho nên cụ nên gỡ bỏ soft kia.

MAS 1.4 đến 1.7 đã bá đạo rồi, thì đến bản 1.8 thì gần như toàn bộ cơ chế kích hoạt của Windows 10,11 đã bị hack.
MAS1.8 còn không cần dùng đến Gatherosstate.exe và Slc.dll, toàn bộ dùng cmd để tạo Ticket.xml, không vay mượn bất cứ của ai cái gì nữa.
Đã thực hành theo hướng dẫn của bạn, kết quả đúng như vậy, còn việc gỡ bỏ soft đó thì tôi chưa muốn làm bởi vì " Thà bắt lầm còn hơn bỏ sót " . Cảm ơn bạn đã hổ trợ nhé.

if i could tell you

Rìu Chiến
em bật rồi bác..ko biết bác test có hoạt động không?
Bác chạy lệnh này thử xem có được không, em đang dùng bản win này luôn.
DISM /Online /Add-Capability /CapabilityName:Windows.Client.ShellComponents~~~~0.0.1.0
Nghe 2 bạn nói vậy thì tôi phải cài lại bản này trên máy tôi để test lại, vì tôi nhớ là đã cài gói này vào ISO rồi .
CapabilityName:Windows.Client.ShellComponents là gói Microsoft-Windows-UserExperience-Desktop-Package-amd64, Gói này là gói tùy chọn tức là có thể cài đặt thêm hoặc gỡ bỏ mà không ảnh hưởng đến hệ thống.
Nhưng tôi nhớ là đã cài đặt full cho ISO này rồi, có thể có nhầm lẫn gì chăng.
Cảm ơn sự phản hồi của 2 bạn.