Hỏi/ Thắc mắc - Về kích hoạt Windows 7? | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về kích hoạt Windows 7?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
@Meo Map thử kiểm tra hết 1 lượt đi xem có bị chỗ thì active chỗ thì không như mình không nếu có thì update full các bản cập nhật thì sẽ hết . mình cập nhật được hơn 1 tuần rồi chưa bị lại hiện tượng cũ
Cảm ơn bạn!
Mình đã sửa post trước sang kích hoạt thành công rồi bạn à! :D

Em nó đây!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bên bác trước giờ không biết làm vụ reset tokens, toàn mỗi lệnh /rearm thôi đó cháu và restore key với tools của @bbkim.
Còn cháu đang hiểu /reset tokens là xóa đi và net start sppsvc build lại tokens.dat đó bác!
Còn /rearm chắc để fix lỗi mất bản quyền cho máy đã có bản quyền. Cháu đoán mò thế ạ :p

Cháu đang chuẩn bị cài thêm mấy cái W7 để đó. Cháu sợ sau W7 không kích được nữa lại tiếc. Bác ơi bác làm mấy cái dự trữ đi bác ạ! :p

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Còn cháu đang hiểu /reset tokens là xóa đi và net start sppsvc build lại tokens.dat đó bác!
Còn /rearm chắc để fix lỗi mất bản quyền cho máy đã có bản quyền. Cháu đoán mò thế ạ :p

Cháu đang chuẩn bị cài thêm mấy cái W7 để đó. Cháu sợ sau W7 không kích được nữa lại tiếc. Bác ơi bác làm mấy cái dự trữ đi bác ạ! :p

Cháu lo bò trắng răng rồi, bác có trên cả chục bản Win 7 rồi cháu.:)

duonglinh2

Rìu Bạc
tiện đây cháu chia sẻ vấn đề khi update full các bản cập nhật sẽ bị như sau

sau khi update thì nó bị lỗi thế này ,qua tìm hiểu thì cháu thấy anh MS nói là phải gỡ bản cập nhật KB 971033 và đây là kết quả khi gỡ

vậy cháu chia sẻ nếu ai có gặp thì khắc phục được ạ

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
tiện đây cháu chia sẻ vấn đề khi update full các bản cập nhật sẽ bị như sau
Xem phần đính kèm 17599
Xem phần đính kèm 17600

qua tìm hiểu thì cháu thấy anh MS nói là phải gỡ bản cập nhật KB 971033 và đây là kết quả khi gỡ
Xem phần đính kèm 17601
vậy cháu chia sẻ nếu ai có gặp thì khắc phục được ạ
Vậy gỡ xong rồi nếu không cài được thì nàm thao bạn ơi? {sexy_girl}

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
cái này thì tớ cũng chưa gặp chưa biết làm thao :p
Vậy phải tìm và cài thôi {sexy_girl}
Bạn update cái link ở đầu topic là xong :D

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
em có 1 máy tính kick hoạt win 7 mà khi kiểm tra bằng lệnh thì nó hiện đã kick hoạt . vào trong computer xem thì lại chưa kick hoạt . mong các bác giải đáp vậy là kick hoạt hay chưa ạ
Xem phần đính kèm 15967

update . gặp lỗi này các bạn update các bản cập nhật của anh MS ngoại trừ bản KB 971033 là sửa được
Mình hỏi khí không phải chủ thớt có phải chủ thớt chưa kết nối tới MS và gõ lệnh /ato không?
Kiểu như kích hoạt bằng CID nhưng chưa kết nối tới server MS ý!

dungltcd

Lạt Ma
Mình hỏi khí không phải chủ thớt có phải chủ thớt chưa kết nối tới MS và gõ lệnh /ato không?
Kiểu như kích hoạt bằng CID nhưng chưa kết nối tới server MS ý!
Sao phải /ato ? hệ thống Phone Activation của MS ko hợp lệ ah ?
nếu kích bằng key MAK sau đó call để lấy CID thì /ato kiểu gì ?
Những máy tính (do đặc thù công việc) không được kết nối Internet thì ko thể /ato được, vậy thì kích kiểu gì ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Sao phải /ato ? hệ thống Phone Activation của MS ko hợp lệ ah ?
nếu kích bằng key MAK sau đó call để lấy CID thì /ato kiểu gì ?
Những máy tính (do đặc thù công việc) không được kết nối Internet thì ko thể /ato được, vậy thì kích kiểu gì ?
Vì em ngó thấy W7 này kích hoạt CID xong rồi nhưng size sau restart mấy lượt vẫn thế, không có gì thay đổi, có điều khi kết nối internet thì nó bị tăng dung lượng. Đây là với trường hợp sau đó có thể gõ /ato thành công. Kích offline rồi tới khi có mạng tự động kết nối tới MS hay /ato tới MS vẫn thành công mà bác!

Có một VM của e kích bằng CID báo permanent rồi nhưng không thể /ato khi online. Lỗi non-core. Dung lượng tokens.dat không thay đổi. Kiểu như không ghi thêm thông tin vào tokens.dat, kích hoạt offline thì được, nhưng sau đấy không thể bấm /ato online được vì lỗi non-core (chứ không phải exceed limit)

Edit: Em chưa xử lý nốt con này, nhưng nó cũng giống như trường hợp này ấy bác!

Em bổ sung cái ảnh:

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Vì em ngó thấy W7 này kích hoạt CID xong rồi nhưng size sau restart mấy lượt vẫn thế, không có gì thay đổi, có điều khi kết nối internet thì nó bị tăng dung lượng. Đây là với trường hợp sau đó có thể gõ /ato thành công. Kích offline rồi tới khi có mạng tự động kết nối tới MS hay /ato tới MS vẫn thành công mà bác!

Có một VM của e kích bằng CID báo permanent rồi nhưng không thể /ato khi online. Lỗi non-core. Dung lượng tokens.dat không thay đổi. Kiểu như không ghi thêm thông tin vào tokens.dat, kích hoạt offline thì được, nhưng sau đấy không thể bấm /ato online được vì lỗi non-core (chứ không phải exceed limit)

Edit: Em chưa xử lý nốt con này, nhưng nó cũng giống như trường hợp này ấy bác!

Em bổ sung cái ảnh:
Xem phần đính kèm 17682
Thì như trên mình đã nói rồi đó, Có hai kiểu kích hoạt hợp lệ, một là kích online hai là kích offline.
kích offline thì không cần phải có internet, bản quyền sẽ lưu vào tokens.dat.
lỗi non-core khi /ato là do ko ko kết nối được server MS, vì Win7 đã end of life nên kết nối này lúc được lúc ko.
cho nên sau khi /atp CID xong thì khỏi cần ato.

lệnh /ato chỉ nên áp dụng với kiểu bản quyền digital, và cũng chỉ áp dụng với key retail sau khi get CID.
còn với key MAK (mà vẫn get CID) được thì nạp thẳng vào change produckey kích online.
key MAk mà phải call thì bạn /ato cũng chẳng được gì.

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Thì như trên mình đã nói rồi đó, Có hai kiểu kích hoạt hợp lệ, một là kích online hai là kích offline.
kích offline thì không cần phải có internet, bản quyền sẽ lưu vào tokens.dat.
lỗi non-core khi /ato là do ko ko kết nối được server MS, vì Win7 đã end of life nên kết nối này lúc được lúc ko.
cho nên sau khi /atp CID xong thì khỏi cần ato.

lệnh /ato chỉ nên áp dụng với kiểu bản quyền digital, và cũng chỉ áp dụng với key retail sau khi get CID.
còn với key MAK (mà vẫn get CID) được thì nạp thẳng vào change produckey kích online.
Còn ý của em là muốn tìm hiểu thêm về nguyên nhân mà chủ thớt gặp phải. Ca đó em thấy lạ bác ạ!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Lỗi token chứ sao, gặp mình là xóa thẳng tay mấy cái token cũ đi, để hệ thống nó tự tạo tokens khác , rồi kích offline by phone.
Thì thế.
Em cũng bị thế. Nhưng e vẫn không hiểu tại sao lại có sự khác biệt non-core như trường hợp mà em nói. Mà em xóa đi làm thủ công lại mấy lượt vẫn bị.
Và cả với chủ thớt nữa, bị báo activate nữa bác à!

dungltcd

Lạt Ma
Thì thế.
Em cũng bị thế. Nhưng e vẫn không hiểu tại sao lại có sự khác biệt non-core như trường hợp mà em nói. Mà em xóa đi làm thủ công lại mấy lượt vẫn bị.
Và cả với chủ thớt nữa, bị báo activate nữa bác à!
khác nhau chứ, của bạn là không kết nối được Server MS thì nó báo noncore thôi, một dạng fake noncore, chứ vừa cài win xong thì lỗi liếc gì ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng đã nói ở #47 rồi mà có lẽ các bạn ấy chưa có dịp thử.
Hoặc thử rồi mà vẫn bị ko biết!
Em làm như cách bác nói đó!
Nhưng em làm thủ công vì lệnh trong cmd nó không xóa cho 4 file đó (lẽ ra xóa được, nhưng em ko hiểu sao ko thấy 4 file đó được xóa đi).
Em vừa tìm hiểu lỗi ở trên là lỗi kết nối server MS nên giá trị trả lại là non-core.