Hỏi/ Thắc mắc - Về kích hoạt Windows 7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về kích hoạt Windows 7?

duonglinh2

Rìu Bạc
em có 1 máy tính kick hoạt win 7 mà khi kiểm tra bằng lệnh thì nó hiện đã kick hoạt . vào trong computer xem thì lại chưa kick hoạt . mong các bác giải đáp vậy là kick hoạt hay chưa ạ

update . gặp lỗi này các bạn update các bản cập nhật của anh MS ngoại trừ bản KB 971033 là sửa được

Sửa lần cuối:

Dakkaris

Rìu Vàng

duonglinh2

Rìu Bạc
em làm theo cách khác và cũng lấy được IID và CID đều add vào . khi dùng lệnh CMD thì nó hiện như ảnh trên là đã kick hoạt . mà vào computer lại chưa . thế mình mới thắc mắc là cái nào đúng

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
đây bác em chạy lệnh với CMD admin đây ạXem phần đính kèm 15974
Bạn dùng key Win 7Pro còn lượt online này nhập vào chỗ change product key xem có kích hoạt được không

Sửa lần cuối:

duonglinh2

Rìu Bạc
Bạn dùng key Win 7Pro còn lượt online này nhập vào chỗ change product key xem có kích hoạt được không
No quote
nhấn vào nó không hiện ra bảng nhập key , em sang máy đứa bạn nhấn thì nó hiện ra bảng để nhập key . hay lỗi win bác nhỉ , tại vì kiểm tra bằng CMD thấy nó ghi là active rồi mà

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
nhấn vào nó không hiện ra bảng nhập key , em sang máy đứa bạn nhấn thì nó hiện ra bảng để nhập key . hay lỗi win bác nhỉ , tại vì kiểm tra bằng CMD thấy nó ghi là active rồi mà
phím windows+R
nhập: slui 3
Có ra được cửa sổ nhập key không?
\

duonglinh2

Rìu Bạc
Nếu có thời gian thì cại lại win cho nhanh bạn ơi. :p
ok bác mà em đang thắc mắc là kiểm tra bằng cmd thì nó hiện đã active như thế , vào computer lại hiện như vậy rốt cuộc là đã active chưa . chứ cài win thì em xác định là phải cài rồi , tại vì thử mấy key đều như vậy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn update cái gói KB để nó fix .
Gói KB này bên topic của bác thuwowngr ( kích hoạt với key retail )
Còn như ko fix mà win nó ko hiện màn hình đen thì cứ vậy mà dùng cũng chẳng sao , tính năng ko bị hạn chế thì cứ dùng .
Win7 hiện giờ khó khăn mọi bề do MS khai tử rồi

duonglinh2

Rìu Bạc
Bạn update cái gói KB để nó fix .
Gói KB này bên topic của bác thuwowngr ( kích hoạt với key retail )
Còn như ko fix mà win nó ko hiện màn hình đen thì cứ vậy mà dùng cũng chẳng sao , tính năng ko bị hạn chế thì cứ dùng .
Win7 hiện giờ khó khăn mọi bề do MS khai tử rồi
vâng nó hiện thế thôi chứ không bị màn hình đen lên em nghĩ cứ dùng ko sao . khi nào nó màn hình đen thì tính .

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
ok bác mà em đang thắc mắc là kiểm tra bằng cmd thì nó hiện đã active như thế , vào computer lại hiện như vậy rốt cuộc là đã active chưa . chứ cài win thì em xác định là phải cài rồi , tại vì thử mấy key đều như vậy
Xem thời gian kích hoạt: Slmgr -xpr