Hỏi/ Thắc mắc - Về kích hoạt Windows 7? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về kích hoạt Windows 7?

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
hiện ra mỗi cái bảng này không có thời gian bác àXem phần đính kèm 15975
Bạn chép hết vào cmd(admin)
chờ nó quét xong thì khởi động lại máy xem được ko nhé

Mã:
cd/d C:\WINDOWS\System32 
Sc config Sppsvc start= auto & Net.exe start Sppsvc
Sc config Osppsvc  start= auto & Net.exe start Osppsvc
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
sfc /scannow
@

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn làm thử thêm bước update bản KB 3004394 xem kết quả thế nào bạn?
Với tools activate của @bbkim, hồi lâu khi làm cho Win 7 tôi cũng gặp khó khăn, phải làm thêm thao tác mới xong. Bạn có thấy tab Licensed không? Click vào đó rồi chọn backup, nó sẽ tạo ra folder Backup có ngày tháng. Dùng lại chức năng restore, chọn đúng ngay ngày bạn vừa mới làm xem sao?

bbkim 2020-07-25_071102.png

Nếu không thành công thì bạn thử điền lại cái key đang activated vào chổ này rồi chọn Activate lần nữa:

bbkim-2  2020-07-25_071102.png

Cuối cùng bạn dùng lại tools MsAct Plus v1.0.8 b3 từ #1 ở link dưới nếu tất cả không thành công.

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...n-pham-cua-microsoft-qua-teamviewer-v3.21722/

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

duonglinh2

Rìu Bạc
Bạn làm thử thêm bước update bản KB 3004394 xem kết quả thế nào bạn?
Với tools activate của @bbkim, hồi lâu khi làm cho Win 7 tôi cũng gặp khó khăn, phải làm thêm thao tác mới xong. Bạn có thấy tab Licensed không? Click vào đó rồi chọn backup, nó sẽ tạo ra folder Backup có ngày tháng. Dùng lại chức năng restore, chọn đúng ngay ngày bạn vừa mới làm xem sao?

Xem phần đính kèm 15981

Nếu không thành công thì bạn thử điền lại cái key đang activated vào chổ này rồi chọn Activate lần nữa:

Xem phần đính kèm 15980

Cuối cùng bạn dùng lại tools MsAct Plus v1.0.8 b3 từ #1 ở link dưới nếu tất cả không thành công.

https://vn-z.vn/threads/ho-tro-keys...n-pham-cua-microsoft-qua-teamviewer-v3.21722/
thank bác . cái phần mềm nó điên điên làm theo bác ok luôn rồi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
thank bác . cái phần mềm nó điên điên làm theo bác ok luôn rồi

Không phải tại tools đó mà do Win 7 lúc này activate hơi khó đó bạn, Win 10 tôi làm một lần là thành công luôn.

duonglinh2

Rìu Bạc
Tiện đây em cũng hỏi luôn là em,cháu cũng vẫn dùng phần mềm đó add key cho máy đứa bạn . kiểm tra thì đã active rồi .nhưng vài ngày tầm 3-5 ngày thì nó lại hiện như này .

nhưng nếu dùng lệnh hoặc vào computer để xem bản quyền thì lại là kick hoạt rồi

đồng thời cái dòng chưa kick hoạt ban đầu nó cũng mất luôn

em , cháu nêu ra vấn đề này chỉ để thảo luận . nhằm tìm ra vấn đề . chứ nó cũng không ảnh hưởng gì nhiều lắm.

PS : đã thử gỡ key add key khác . thử backup key để add lại cũng vẫn bị

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiện đây em cũng hỏi luôn là em,cháu cũng vẫn dùng phần mềm đó add key cho máy đứa bạn . kiểm tra thì đã active rồi .nhưng vài ngày tầm 3-5 ngày thì nó lại hiện như này .Xem phần đính kèm 16252

Xem phần đính kèm 16253Xem phần đính kèm 16254
Xem phần đính kèm 16255

em , cháu nêu ra vấn đề này chỉ để thảo luận . nhằm tìm ra vấn đề . chứ nó cũng không ảnh hưởng gì nhiều lắm.

Cháu update bản KB như bác nói ở cmt trước đó xem kết quả thế nào cháu?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tiện đây em cũng hỏi luôn là em,cháu cũng vẫn dùng phần mềm đó add key cho máy đứa bạn . kiểm tra thì đã active rồi .nhưng vài ngày tầm 3-5 ngày thì nó lại hiện như này .Xem phần đính kèm 16252

Xem phần đính kèm 16253Xem phần đính kèm 16254
Xem phần đính kèm 16255

Lúc nào online nhắn teamview mình xem.

Win7 bây giờ cũng giống như Vista và XP, MS gần như ko cho kích online nữa chỉ cho kích Offline by Phone .
Cái này đã có nói ở 1 post dưới đây, nhưng chắc do nó chìm quá nên mấy bạn xài W7 vẫn còn mọ mẫm với các tools kích hoạt:

duonglinh2

Rìu Bạc
Cái này đã có nói ở 1 post dưới đây, nhưng chắc do nó chìm quá nên mấy bạn xài W7 vẫn còn mọ mẫm với các tools kích hoạt:
thank bạn để mình làm theo xem sao

duonglinh2

Rìu Bạc
Lúc nào online nhắn teamview mình xem.

Win7 bây giờ cũng giống như Vista và XP, MS gần như ko cho kích online nữa chỉ cho kích Offline by Phone .
mình đang thực hiện theo cách update của bác @Hoang Duch2 xem sao . không được mình sẽ PM bạn . cám ơn bạn rất nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình đang thực hiện theo cách update của bác @Hoang Duch2 xem sao . không được mình sẽ PM bạn . cám ơn bạn rất nhiều

Hôm qua có bạn nhờ test giup bản Win 7 Pro x64, bản này đã có update tới tháng 7-2020, bác cài thử và dùng lại tools của bbkim với key RT đã backup từ một bản Win7 Pro trước đó trong máy, cháu xem hình thao tác như sau:

Khi vừa mở tools thì nó như hình:

Check qua licensed:

Chọn restore thì bác có các bản backup như sau, bác chọn bản ngày 12 05 2020

Nó vẫn như thế này:

Vào lại phần Activator, điền toàn bộ cái key cũ vào và click vào Activate thì nó thành công:

2020-08-10_204207-2 .png

Win 7 nó hơi khó chịu, phải làm thao tác như vậy mới thành công. Vậy cháu có làm thì nhớ giữ toàn bộ key, bác hay lưu lại Key và CID vào notepad, cho vào cùng một thư mục. Bác đã update thêm rồi, chờ xem có khi nào nó báo phải activate lại hay không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @duonglinh2, tiếp tục câu chuyên đây cháu, hung thần xuất hiện rồi, cháu xem hình và thao tác của bác đây, lưu ý bản này mới cài và bác thực hành ngay thì OK, nếu cháu đã làm nhiều thao tác khác trước đó thì bác sợ nó không hiệu quả cháu nhé:

Sau khi restart:

Hình trên cho thấy dòng Not_genuine không còn nữa và Win cần activate lại.

Lại dùng lại cái tools của @bbkim, với phần restore của bản Win này trước đó:

Vậy là xong rồi cháu, chờ vài bữa nữa, nếu nó lập lại thì lúc này bác sẽ update bản KB của bác @thuwowngr thôi cháu. Bên cháu có update bản đó chưa và tình hình thế nào rồi?

duonglinh2

Rìu Bạc
Cháu @duonglinh2, tiếp tục câu chuyên đây cháu, hung thần xuất hiện rồi, cháu xem hình và thao tác của bác đây, lưu ý bản này mới cài và bác thực hành ngay thì OK, nếu cháu đã làm nhiều thao tác khác trước đó thì bác sợ nó không hiệu quả cháu nhé:

Xem phần đính kèm 16873

Xem phần đính kèm 16874

Xem phần đính kèm 16875

Sau khi restart:

Xem phần đính kèm 16876

Hình trên cho thấy dòng Not_genuine không còn nữa và Win cần activate lại.

Lại dùng lại cái tools của @bbkim, với phần restore của bản Win này trước đó:

Xem phần đính kèm 16877

Xem phần đính kèm 16878

Xem phần đính kèm 16879

Xem phần đính kèm 16880

Xem phần đính kèm 16881

Vậy là xong rồi cháu, chờ vài bữa nữa, nếu nó lập lại thì lúc này bác sẽ update bản KB của bác @thuwowngr thôi cháu. Bên cháu có update bản đó chưa và tình hình thế nào rồi?
cháu đã update bản KB sau vài ngày theo dõi và Restore theo mấy cách của bác tình hình vẫn bị . cháu đã gỡ hết ra và tìm key mới add vào . tiếp tục theo dõi xem còn bị không . thông tin đến bác
đây là ảnh cháu up gói KB-3004394

Sửa lần cuối: