Hỏi/ Thắc mắc - Về kích hoạt Windows 7? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về kích hoạt Windows 7?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu đã update bản KB sau vài ngày theo dõi và Restore theo mấy cách của bác tình hình vẫn bị . cháu đã gỡ hết ra và tìm key mới add vào . tiếp tục theo dõi xem còn bị không . thông tin đến bác

Vậy bác cũng chờ xem bên đây coi chừng nào nó bị lại. Cảm ơn cháu đã chia sẻ thông tin nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cũng có bản Win7 này cài từ lâu, sáng nay mở ra thấy thông báo Not-Genuine, bác cũng bổn cũ soan lại, chạy lệnh slmgr.vbs /rearm, restart lại máy thì hết và giờ chỉ cần activate lại với key khác thôi cháu.

NOT-GENUINE  2020-08-13_062646.png

Nhìn hình thì cháu thấy bác đã dùng tools của bạn TH để activate, key của nó có 5 ký tự cuối Q2289, đây là cái key huyền thoại, sống rất dai, giờ thì nó tiêu tùng rồi, dùng lại tools của bbkim restore lại vẫn không thành công, phải dùng key khác thôi cháu.

NOT-GENUINE-4-2  2020-08-13_062646.png

Dùng lại key RT của bản khác đã cài sẵn trước đó, chạy restore không ăn thua, lại phải điền hết key vào và nó hiện IID, getcid với Web và activate thành công.

NOT-GENUINE-7   2020-08-13_062646.png

Coi như là cứ bị thông báo NOT-Genuine lần đầu thì làm ngay cái lệnh rearm là thành công, bác làm vậy cho các bản Win7 trên máy bác nhiều lần rồi cháu ơi.

duonglinh2

Rìu Bạc
Bác cũng có bản Win7 này cài từ lâu, sáng nay mở ra thấy thông báo Not-Genuine, bác cũng bổn cũ soan lại, chạy lệnh slmgr.vbs /rearm, restart lại máy thì hết và giờ chỉ cần activate lại với key khác thôi cháu.

Xem phần đính kèm 17001

Nhìn hình thì cháu thấy bác đã dùng tools của bạn TH để activate, key của nó có 5 ký tự cuối Q2289, đây là cái key huyền thoại, sống rất dai, giờ thì nó tiêu tùng rồi, dùng lại tools của bbkim restore lại vẫn không thành công, phải dùng key khác thôi cháu.

Xem phần đính kèm 17003

Dùng lại key RT của bản khác đã cài sẵn trước đó, chạy restore không ăn thua, lại phải điền hết key vào và nó hiện IID, getcid với Web và activate thành công.

Xem phần đính kèm 17005

Coi như là cứ bị thông báo NOT-Genuine lần đầu thì làm ngay cái lệnh rearm là thành công, bác làm vậy cho các bản Win7 trên máy bác nhiều lần rồi cháu ơi.
thank bác cháu đang đợi sau khi update hết xem còn bị tình trạng đó không . nếu còn cháu sẽ áp dụng lệnh rearm như bác xem sao

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bạn thử code này và khởi động lại máy trước khi kích hoạt xem sao nhé:
Code này cũng trị non-core thì phải.

Mã:
net stop sppuinotify
sc config sppuinotify start= disabled
net stop sppsvc
del %windir%\system32\7B296FB0-376B-497e-B012-9C450E1B7327-5P-0.C7483456-A289-439d-8115-601632D005A0 /ah
del %windir%\system32\7B296FB0-376B-497e-B012-9C450E1B7327-5P-1.C7483456-A289-439d-8115-601632D005A0 /ah
del %windir%\ServiceProfiles\NetworkService\AppData\Roaming\Microsoft\SoftwareProtectionPlatform\tokens.dat
del %windir%\ServiceProfiles\NetworkService\AppData\Roaming\Microsoft\SoftwareProtectionPlatform\cache\cache.dat
net start sppsvc
cscript c:\windows\system32\slmgr.vbs /ipk <edition-specific KMS client key>
cscript c:\windows\system32\slmgr.vbs /ato
sc config sppuinotify start= demand
exit
edition-specific KMS client key:

Operating system editionKMS Client Setup Key
Windows 7 ProfessionalFJ82H-XT6CR-J8D7P-XQJJ2-GPDD4
Windows 7 Professional NMRPKT-YTG23-K7D7T-X2JMM-QY7MG
Windows 7 Professional EW82YF-2Q76Y-63HXB-FGJG9-GF7QX
Windows 7 Enterprise33PXH-7Y6KF-2VJC9-XBBR8-HVTHH
Windows 7 Enterprise NYDRBP-3D83W-TY26F-D46B2-XCKRJ
Windows 7 Enterprise EC29WB-22CC8-VJ326-GHFJW-H9DH4

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Mã:
net stop sppuinotify
net stop sppsvc
del %windir%\system32\7B296FB0-376B-497e-B012-9C450E1B7327-5P-0.C7483456-A289-439d-8115-601632D005A0 /ah
del %windir%\system32\7B296FB0-376B-497e-B012-9C450E1B7327-5P-1.C7483456-A289-439d-8115-601632D005A0 /ah
del %windir%\ServiceProfiles\NetworkService\AppData\Roaming\Microsoft\SoftwareProtectionPlatform\tokens.dat
del %windir%\ServiceProfiles\NetworkService\AppData\Roaming\Microsoft\SoftwareProtectionPlatform\cache\cache.dat
net start sppsvc
exit

Cảm ơn bạn, tôi sẽ lưu lại chờ dịp để test. À không có key cho bản Ultimate sao bạn?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn, tôi sẽ lưu lại chờ dịp để test. À không có key cho bản Ultimate sao bạn?
Cháu gởi bác key của bản bác cần, vẫn còn lượt onl, mong giúp ích được cho bác ạ
View hidden content is available for registered users!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu gởi bác key của bản bác cần, vẫn còn lượt onl, mong giúp ích được cho bác ạ No quote

Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, chúc cháu lúc nào cũng vui vẻ, nhiệt tình hổ trợ thành viên.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, chúc cháu lúc nào cũng vui vẻ, nhiệt tình hổ trợ thành viên.
Dạ không có gì, cháu cảm ơn bác nhiều ạ, cháu chúc bác ngày mới an yên, thiệt nhiều niềm vui và sức khỏe bác nha :)

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Oh! quên, bản Ultimate không có key KMS client .
Bác thế lệnh nhập key
Mã:
bằng lệnh ream nhé
Mã:
cscript c:\windows\system32\slmgr.vbs /rearm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Mã:
net stop sppuinotify
net stop sppsvc
net start sppsvc
exit

Tôi chưa có dịp thử mấy key specific này, nó có cho mình thời hạn sử dụng bao lâu hay là mãi mãi vậy bạn? Sự thật là mấy hôm trước trên laptop của tôi có một bản Win 7 Enterprise đã cài rất lâu, bản này đã activate với key Mak, tôi hơi ngạc nhiên vì trước giờ vụ Not-genuine chỉ xảy ra với key Retail như các bản Win 7 khác mà tôi đã gặp trên 2 máy desktop. Lúc đó không kịp làm với lệnh của bạn mà tôi cứ bổn cũ soạn lại, dùng lệnh rearm, sau đó dùng lại phần restore từ tools của bbkim thì nó thành công ngay, không phải điền lại key như mấy bản kia.

Trước sau gì tôi cũng có dịp để thử lệnh của bạn thôi vì tôi còn máy khác ít dùng tới, cũng có Win 7 trong đó.

Sửa lần cuối:

vinhkm6

Rìu Bạc
Tôi chưa có dịp thử mấy key specific này, nó có cho mình thời hạn sử dụng bao lâu hay là mãi mãi vậy bạn? Sự thật là mấy hôm trước trên laptop của tôi có một bản Win 7 Enterprise đã cài rất lâu, bản này đã activate với key Mak, tôi hơi ngạc nhiên vì trước giờ vụ Not-genuine chỉ xảy ra với key Retail như các bản Win 7 khác mà tôi đã gặp trên 2 máy desktop. Lúc đó không kịp làm với lệnh của bạn mà tôi cứ bổn cũ soạn lại, dùng lệnh rearm, sau đó dùng lại phần restore từ tools của bbkim thì nó thành công ngay, không phải điền lại key như mấy bản kia.

Trước sau gì tôi cũng có dịp để thử lệnh của bạn thôi vì tôi còn máy khác ít dùng tới, cũng có Win 7 trong đó.
Dự máy chủ die thì key die bác, nó giống kiểu key win10 6 tháng??ko biết đúng ko

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm

Vâng, có dịp Bác cứ thử xem sao!
Chính xác thì vụ Not-genuine thường xảy ra với key OEM chứ ko phải key retail đâu bác.
Nhứng key specific này ko phải để kích hoạt, nó chỉ đưa win về dạng hợp pháp của MS thôi.
Sau đó vẫn phải kích hoạt bằng key retail hoặc MAK (mà hiện nay phải dùng CID dù là key online)
Ko nên dùng key OEM.

Ps. Theo em thì sau khi kích hoat nên chăng disable luôn cái server licenses đi vì MS ko còn hỗ trợ nữa!!!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng, có dịp Bác cứ thử xem sao!
Chính xác thì vụ Not-genuine thường xảy ra với key OEM chứ ko phải key retail đâu bác.
Nhứng key specific này ko phải để kích hoạt, nó chỉ đưa win về dạng hợp pháp của MS thôi.
Sau đó vẫn phải kích hoạt bằng key retail hoặc MAK (mà hiện nay phải dùng CID dù là key online)
Ko nên dùng key OEM.

Ps. Theo em thì sau khi kích hoat nên chăng disable luôn cái server licenses đi vì MS ko còn hỗ trợ nữa!!!

Bạn hướng dẫn thêm disable server license server chổ nào luôn đi bạn. Cảm ơn bạn nhé.